Announcement

Collapse
No announcement yet.

SilverStone Club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by Diffuser. View Post
    ใครบอกเงียบครับ เมื่อคืนกลับมาตี 2 ตุ๊บ ๆ เลย (ตื่นมาหนักหัวชะมัด....อุ๊ อิ๊)

สวัสดีครับท่าน หายไปน๊าน นาน ว่าแต่บอร์ดตัวเล็ก เค้าแจ่มจริงโน๊ะ (คอเดียวกันเลย)
    ใส่ CPU ตัวไหนครับ

ด้านล่าง
    ภาพน่าจะให้คำตอบได้ดีกว่าโน๊ะ (พึ่งหัด Overclock ครั้งที่สองครับ)
    ไม่นับครั้งที่สาม กับสี่น๊ะ
    i5-655K @ 4.8 นี๊ส ๆ
    ชอบค่า GFolps ของท่านจังเลยครับ อิอิ

Originally posted by euro View Post
    ไม่ได้ไปไหนครับวนเวียนอยู่แถวนี้แหละครับ แต่งานแยะไปหน่อยครับ
    ครั้งแรกกับ อินเทล ร้อนจังต้องเปลี่ยนหม้อซะแล้วใบเล็กไปหน่อย 8ซม เอง สาย 3/8 ด้วยความร้อนพุ่งเลยครับ (มือใหม่ครับ)
    540 เค้าแจ๋มจริงๆครับ ^^

Comment

• รายงานตัวครับ กิฟครับ PS02
      Last edited by giflyann; 12 Dec 2010, 19:32:41.

Comment

• Comment

• งานงอก...

ไปเอา Max III Gene มาอีกตัวกะเอามาเล่น Test Bench ซะหน่อย
          ดันฉลาดเกิน หรือน้อยหว่า (ไม่รู้จัก i5-655k ยิ่ง i3+540 ยิ่งไปใหญ่)
          นึกว่า MB เดี้ยง แต่ลองยก Rom Bios อีกอันมาใส่ ค่อยโล่งหน่อย
          เป็นที่ Bios ครับ

ไม่ได้อัพเดทเคสมานาน ... ไม่มีเคสแจ่ม ๆ กับเค้าซักที
          เป็นต้วนี้ แต่ Power Supply Silver Stone Strider ได้ป่าวครับท่านประธาน
          จะได้ถ่าย หลาย ๆ มุมครั๊บผ๊ม !!!

Comment

• แล้วแต่บดีดวกครับ อิอิ

Comment

• ร้อนจัง

Comment

• มีท่านไหนปล่อย phenom2 x6 ไหมครับ

Comment

• สอบถามหน่อยครับมีท่านใช้ TJ-07 มั่ง อยากจะถามว่า สาย 24 pin ที่ต่อจากพาวเวอร์ไปเมนบอร์ด ถ้าเดิม ๆ มันจะสั้นไปหรือเปล่าครับ หรือว่าต้องไปหาสายต่อความยาว 24 pin มาเพิ่ม ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by giflyann View Post

รายงานตัวครับ กิฟครับ PS02
                    ยินดีต้อนรับครับผม สวยครับ ถ้าข้างในดำจะดุไม่น้อยเลยครับ

Comment

• Originally posted by seklosoja View Post
                      ได้ GTX 460 มาแล้ว ยังไม่ได้โชว์เลย เดียวไว้เปลี่ยน เบอร์ดก่อนละกัน จะได้โชว์กะเค้าบ้าง
                      รอชม

Originally posted by euro View Post
                      ไม่ได้ไปไหนครับวนเวียนอยู่แถวนี้แหละครับ แต่งานแยะไปหน่อยครับ
                      ครั้งแรกกับ อินเทล ร้อนจังต้องเปลี่ยนหม้อซะแล้วใบเล็กไปหน่อย 8ซม เอง สาย 3/8 ด้วยความร้อนพุ่งเลยครับ (มือใหม่ครับ)
                      นี่ขนาดครั้งแรกนะครับ

Originally posted by yoooh View Post
                      ชอบค่า GFolps ของท่านจังเลยครับ อิอิ

540 เค้าแจ๋มจริงๆครับ ^^
                      +1 ครับ

Originally posted by Merfo View Post
                      ร้อนจัง
                      ร้อนใจหรือเปล่าครับ

Originally posted by Galjung View Post
                      มีท่านไหนปล่อย phenom2 x6 ไหมครับ
                      มีแต่ยังหลงไหลมันอยู่ครับ ใส่บล็อคน้ำแล้วด้วย กะว่าใช้ให้คุ้มนิดนึง ทั้งที่มีคนยุเช้าเย็นให้ย้ายค่าย อิอิ

Originally posted by bobbangtor View Post
                      สอบถามหน่อยครับมีท่านใช้ TJ-07 มั่ง อยากจะถามว่า สาย 24 pin ที่ต่อจากพาวเวอร์ไปเมนบอร์ด ถ้าเดิม ๆ มันจะสั้นไปหรือเปล่าครับ หรือว่าต้องไปหาสายต่อความยาว 24 pin มาเพิ่ม ขอบคุณครับ
                      มีมนต์ขลังจริงตัวนี้ มีคนใช้เยอะครับ ห้องนี้รอสักพักเดี๋ยวก็มีคนมาตอบ ถามแบบนี้แสดงว่าถอยมาและ

Comment

• Originally posted by bobbangtor View Post
                        สอบถามหน่อยครับมีท่านใช้ TJ-07 มั่ง อยากจะถามว่า สาย 24 pin ที่ต่อจากพาวเวอร์ไปเมนบอร์ด ถ้าเดิม ๆ มันจะสั้นไปหรือเปล่าครับ หรือว่าต้องไปหาสายต่อความยาว 24 pin มาเพิ่ม ขอบคุณครับ
                        ไม่ต้องหาเพิ่มครับ
                        มีปล่องไว้ร้อยสาย ลอดใต้ MB ได้เลยครับ รวมทั้ง 4 หรือ 8 Pin
                        ด้วยครับ

Comment

• อย่างไม่เป็นทางการครับ เพราะ จับภาพมาไม่ครบ ยังงี้ส่งชิงโล่ จะโดนประท้วงไหมครับ

Comment

• Originally posted by Diffuser. View Post
                            มีปล่องไว้ร้อยสาย ลอดใต้ MB ได้เลยครับ รวมทั้ง 4 หรือ 8 Pin
                            ด้วยครับ
                            นั่น มาแล้ว จมูกไวมากครับ

Comment

• Originally posted by meo95 View Post
                              รอชม

นี่ขนาดครั้งแรกนะครับ

+1 ครับ

ร้อนใจหรือเปล่าครับ

มีแต่ยังหลงไหลมันอยู่ครับ ใส่บล็อคน้ำแล้วด้วย กะว่าใช้ให้คุ้มนิดนึง ทั้งที่มีคนยุเช้าเย็นให้ย้ายค่าย อิอิ

มีมนต์ขลังจริงตัวนี้ มีคนใช้เยอะครับ ห้องนี้รอสักพักเดี๋ยวก็มีคนมาตอบ ถามแบบนี้แสดงว่าถอยมาและ
                              ของได้ประมาณอาทิตย์หน้าครับ ติดวันหยุดยาว อิอิ กำ
                              Originally posted by Diffuser. View Post
                              ด้วยครับ

ขอบคุณครับท่าน

Comment

ด้วยครับ

07 สีเงิน สวย น่าจับจองจริงๆ

Comment

Working...
                                X