Announcement

Collapse
No announcement yet.

SilverStone Club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by ZoLKoRn View Post
    ง่า.. Sugo 02 ไหนว่าจะบริจาคให้มารกบ้านเค้าอ่ะตะเอง
    คำเดียวสั้น ๆ ..(อย่าร้องไห้นะท่าน อย่าร้อง...555) ขึ้เกียจยกง่ะ...ใน Office มีที่วางอีกหรื๊อ

Comment

• Sugo 02 ไปซะแล้ว หมดกัน

Comment

• Comment

• เข้าคลับด้วย คุคุคุ หม้อน้ำน่าสงสารจิงๆ Raven RV02 นะถ้าจำไม่ผิด 555 สกปรก แต่เย็นโว้ย

Last edited by RAVEN_02; 19 Oct 2010, 10:59:14.

Comment

• มาไม่ทัน SUGO แต่คุยไปคุยมาได้ หม้อน้ำ ขาลำโพงเสร็จผมหละ แลกกับ SSD 64GB ADATA s596 แกะกล่องครับ อิอิ
            ขอบคุณครับท่าน Diffuser

Comment

• Originally posted by hotbullet View Post
              มาไม่ทัน SUGO แต่คุยไปคุยมาได้ หม้อน้ำ ขาลำโพงเสร็จผมหละ แลกกับ SSD 64GB ADATA s596 แกะกล่องครับ อิอิ
              ขอบคุณครับท่าน Diffuser
              โหดขิงๆ.... ได้หม้อเลยซะงั้น ฮ่าๆๆ

Comment

• Originally posted by kaolat View Post
                ท่านเก๋โด้...โชว์มั่งดิครับ จะดู...น่ะ
                โห............พี่พลครับ เหมือนโรงงานจ่ายปิโตรเคมีหรือแท่นขุดเจาะก๊าซธรรมชาติ จะมาขอดู กิจการปั๊มน้ำมันเล็กๆซะงั้นครับ
                ไม่มีอะไรจะโชว์เลยครับตอนนี้ เครื่องก็โล่งๆอยู่ครับ เพราะการ์ดจอแต๊ป ส่งเครมอยู่ครับผม...T^T......เศร้า+เซ็ง มากมายครับ...

Comment

• Originally posted by keadoo View Post
                  การ์ดจอแต๊ป ส่งเครมอยู่ครับผม...T^T......เศร้า+เซ็ง มากมายครับ...
                  เป็นอะไรถึงแต๊ปครับ อัดไฟ มากไปเหรอครับ

Comment

• Originally posted by meo95 View Post
                    เป็นอะไรถึงแต๊ปครับ อัดไฟ มากไปเหรอครับ
                    ผมรับต่อเค้ามาครับผม ผมอัดไฟVGAไม่เป็นครับไม่รู้ว่าต้องเพิ่มแค่ไหนถึงจะไม่อันตราย เลยไม่ได้ยุ่งกับการจ่ายไฟVGAครับ ทำได้แค่ลากเพิ่มนิดหน่อยแต่ไม่โหดนะครับ ใช้ได้อยู่สิบกว่าวันครับ ช่วงที่ใช้อยู่มันก็แปลกๆมีอาการสะอึกๆ แต่สุดท้ายผมแค่จะทำการOC CPUครับ เลยRESTARTเครื่องเพื่อที่จะเข้าไบออส พอมันดับปุ๊บ ก็มีแต่ความมืดของจอครับ ทั้งๆที่เครื่องก็ทำงานอยู่ การ์ดไม่ทำงานและไม่มีความร้อนครับ ซึ่งปกติเจ้าMSI9800gx2มันร้อนเอาเรื่องเลยละครับ ที่MBก็แสดงเลข 2A เลยถอดการ์ดไปลองกับเครื่องอื่นอีก2เครื่อง ผลก็มืดและนิ่งเหมือนเดิมก็เลยส่งเคลมครับ เพิ่งรู้หลังจากส่งเคลมครับว่าของมีปัญหากระท่อนกระแท่นมาตั้งแต่เจ้าของเดิมก่อนแล้วครับ เห็นว่าเค้าใช้PSUบ้านๆจ่ายไฟไม่ค่อยพอ แต่ผมก็ใช้TAGAN800กับการ์ดใบเดียวก็ไม่น่าจะมีปัญหาอะไรใช่มั้ยครับ ที่สำคัญคือมันไม่ใช่ประกันศูนย์ในเมืองไทยครับ เป็นของที่ทางร้าน y.c.หิ้วจากไต้หวันมา ทางร้านเลยต้องรอส่งเคลมกับโรงงานMSIที่ไต้หวันครับ จะออกหัวออกก้อยยังไงผมก็ยังไม่รู้เลยครับ รู้แต่ว่ารอนาน และถ้าจะเปลี่ยนUPของๆทางหน้าร้านเองซึ่งเป็นประกันของDCOM จะต้องเพิ่มส่วนต่างเยอะพอควร ตั่วอย่างเช่นVGAผม9800GX2จะเปลี่ยนเป็นN460GTX Cyclone 1GD5/OCจะต้องเพิ่มเงิน2500ผมก็ไม่รู้ว่าสมน้ำสมเนื้อแค่ไหนเมื่อเปรียบเทียบความแรงกับราคาอะครับ เลยเลือกที่จะรอทางร้านส่งเคลมทางไต้หวันซึ่งก็ยังไม่รู้ว่าจะได้เป็นตัวไหนและเมื่อไหร่ครับ
                    เพราะส่วนตัวยังไม่เคยใช้อุปกรณ์คอมจนพังและต้องส่งเคลมเลยสักชิ้นเดียวครับ เลยไม่ค่อยมีประสบการณ์การเคลมของเลยครับผม...
                    ปล.ท่านประธานถามนิดเดียวผมตอบซะยาวเลยครับ คิดว่าเป็นการปรึกษา+ระบายด้วยก็แล้วกันนะครับ....555+.......T^T

Comment

• Originally posted by keadoo View Post
                      ผมรับต่อเค้ามาครับผม ผมอัดไฟVGAไม่เป็นครับไม่รู้ว่าต้องเพิ่มแค่ไหนถึงจะไม่อันตราย เลยไม่ได้ยุ่งกับการจ่ายไฟVGAครับ ทำได้แค่ลากเพิ่มนิดหน่อยแต่ไม่โหดนะครับ ใช้ได้อยู่สิบกว่าวันครับ ช่วงที่ใช้อยู่มันก็แปลกๆมีอาการสะอึกๆ แต่สุดท้ายผมแค่จะทำการOC CPUครับ เลยRESTARTเครื่องเพื่อที่จะเข้าไบออส พอมันดับปุ๊บ ก็มีแต่ความมืดของจอครับ ทั้งๆที่เครื่องก็ทำงานอยู่ การ์ดไม่ทำงานและไม่มีความร้อนครับ ซึ่งปกติเจ้าMSI9800gx2มันร้อนเอาเรื่องเลยละครับ ที่MBก็แสดงเลข 2A เลยถอดการ์ดไปลองกับเครื่องอื่นอีก2เครื่อง ผลก็มืดและนิ่งเหมือนเดิมก็เลยส่งเคลมครับ เพิ่งรู้หลังจากส่งเคลมครับว่าของมีปัญหากระท่อนกระแท่นมาตั้งแต่เจ้าของเดิมก่อนแล้วครับ เห็นว่าเค้าใช้PSUบ้านๆจ่ายไฟไม่ค่อยพอ แต่ผมก็ใช้TAGAN800กับการ์ดใบเดียวก็ไม่น่าจะมีปัญหาอะไรใช่มั้ยครับ ที่สำคัญคือมันไม่ใช่ประกันศูนย์ในเมืองไทยครับ เป็นของที่ทางร้าน y.c.หิ้วจากไต้หวันมา ทางร้านเลยต้องรอส่งเคลมกับโรงงานMSIที่ไต้หวันครับ จะออกหัวออกก้อยยังไงผมก็ยังไม่รู้เลยครับ รู้แต่ว่ารอนาน และถ้าจะเปลี่ยนUPของๆทางหน้าร้านเองซึ่งเป็นประกันของDCOM จะต้องเพิ่มส่วนต่างเยอะพอควร ตั่วอย่างเช่นVGAผม9800GX2จะเปลี่ยนเป็นN460GTX Cyclone 1GD5/OCจะต้องเพิ่มเงิน2500ผมก็ไม่รู้ว่าสมน้ำสมเนื้อแค่ไหนเมื่อเปรียบเทียบความแรงกับราคาอะครับ เลยเลือกที่จะรอทางร้านส่งเคลมทางไต้หวันซึ่งก็ยังไม่รู้ว่าจะได้เป็นตัวไหนและเมื่อไหร่ครับ
                      เพราะส่วนตัวยังไม่เคยใช้อุปกรณ์คอมจนพังและต้องส่งเคลมเลยสักชิ้นเดียวครับ เลยไม่ค่อยมีประสบการณ์การเคลมของเลยครับผม...
                      ปล.ท่านประธานถามนิดเดียวผมตอบซะยาวเลยครับ คิดว่าเป็นการปรึกษา+ระบายด้วยก็แล้วกันนะครับ....555+.......T^T
                      มุมผมนะ ...(ย้ำว่ามุมผม)

เอาราคาทั้งสองตัว +- กันให้เจอส่วนต่างครับ (แล้วประเมินการใช้งาน..ค่าสึกหรอ) หักแล้วเหมาะสมกับ 2500 หรือเปล่า
                      ถ้าท่านไม่ยึดติดกับคำว่า 2 GPU ถ้าคิดว่าเหมาะสมก็เปลี่ยนเลย ข้อได้เปรียบคือมีประกัน ซึ่งตัวเก่าผมก็ไม่แน่ใจว่าท่าน
                      มีประกันร้านนานเท่าไร (เอาประกันมีวอยซ์) สบายใจในอีกระดับนึง

แต่ถ้าต้องการทำงานที่ต้องพึ่ง 2 GPU ก็ต้องอดใจรอหน่อยครับ/แต่อยากเล่นเทคโนโลยี+DX 11 บน Seven ก็ 460 ครับ
                      (จับยัด Block VGA เลย)...555

ลองดูครับ...ตัวท่านเอง ที่ตัดสินใจได้ดีที่สุดครับ (ว่าจะเลือก หรือต้องทำงานประเภทไหน) คำตอบมีอยู่ VGA ทั้งสองรุ่นแล้ว

Originally posted by Diffuser. View Post
                      กรุแตกเพื่อชาว Silver stone รอบแรก (มิใช่ขาย แต่แบ่งบัน บริจาคให้ได้ตามจิตศรัทธา)

1.ขาลำโพง Ktt (4 เสา และ 2 เสา)
                      2.พัดลม CFM 90 สีแดง 2 ตัว
                      3.พัดลม 12 เซนต์ Lianli 1500 (รอบต่ำ) 3 ตัว Hotboyz (จอง)
                      4.สายยาง 1/2 สีน้ำเงิน 2 เมตร...kingkong@lt40(จอง) /ใส 3 เมตร.../ดำ 1 ฟุต flatron(จอง)
                      5.Printer Epson R230+Tank และ CX7300+Tank (หมึกขวดใหญ่ด้วย)
                      6.พัดลม Delta 3 ใบ 1 ตัว flatron(จอง)
                      7.สายถัก (หุ้มตาข่ายสีแดง) ประกอบด้วย 24 Pin/8 Pin/VGA 6x2
                      8.พัดลมเป่าแรม Zalman (ย้อนดูในเคสเก่า RV02 ผมได้ครับ) เดิมสีบรอนซ์+อะครีลิคแดง(ใหม่)
                      9.DVD LG (sata) 2 ตัว (ประกันเหลือเพียบ) flatron (จอง 1ตัว)
                      10.DVD Pioneer หน้ามัน (sata) 1 ตัว ....แหย่ท่านประทานให้อยาก..555
                      11.คีย์บอร์ด Dell ตัวเล็กครับ (ใหม่ ๆ กริ๊บ)
                      12.Mouse A4tech x7 สีดำ (แทบไม่ได้ใช้งาน)
                      13.เคส Sugo-02 ตัวโชว์ Bumblebe 03 ครับ(ฝาเดิมไม่ตัดยังอยู่+ฝาอะครีลิคดำด้วย)

(จำนวนอาจคลาดเคลื่อนครับ ...กำลังทานยาแก้หวัดเบลอ ๆ อยู่)
                      อัพเดทครับ วันนี้มี แมวเหมียวมาตอดของไปแล้ว...555

Comment

• ตอบละเอียดยิบเลยครับ คงรอนานคาดว่าจะเป็นเดือนอะครับ หาตัวเล็ก ๆ มาสำรองได้เลย เรื่องเครมผมก็ไม่เคยเหมือนกันครับ เพราะใช้ไม่เท่าไรก็ขายทุกที
                        อิอิ

Comment

• Originally posted by meo95 View Post
                          ตอบละเอียดยิบเลยครับ คงรอนานคาดว่าจะเป็นเดือนอะครับ หาตัวเล็ก ๆ มาสำรองได้เลย เรื่องเครมผมก็ไม่เคยเหมือนกันครับ เพราะใช้ไม่เท่าไรก็ขายทุกที
                          อิอิ
                          แกะ ๆ เครื่องรอได้แล้วนะท่านประธาน...555

(ผมขอล่วงหน้าไปก่อนนะ 666 ยัด 4 ตอนแมร่นเลย)...พอเริ่มหายแล้วก็มาป่วนต่อ

Comment

• Originally posted by Diffuser. View Post
                            มุมผมนะ ...(ย้ำว่ามุมผม)

เอาราคาทั้งสองตัว +- กันให้เจอส่วนต่างครับ (แล้วประเมินการใช้งาน..ค่าสึกหรอ) หักแล้วเหมาะสมกับ 2500 หรือเปล่า
                            ถ้าท่านไม่ยึดติดกับคำว่า 2 GPU ถ้าคิดว่าเหมาะสมก็เปลี่ยนเลย ข้อได้เปรียบคือมีประกัน ซึ่งตัวเก่าผมก็ไม่แน่ใจว่าท่าน
                            มีประกันร้านนานเท่าไร (เอาประกันมีวอยซ์) สบายใจในอีกระดับนึง

แต่ถ้าต้องการทำงานที่ต้องพึ่ง 2 GPU ก็ต้องอดใจรอหน่อยครับ/แต่อยากเล่นเทคโนโลยี+DX 11 บน Seven ก็ 460 ครับ
                            (จับยัด Block VGA เลย)...555

ลองดูครับ...ตัวท่านเอง ที่ตัดสินใจได้ดีที่สุดครับ (ว่าจะเลือก หรือต้องทำงานประเภทไหน) คำตอบมีอยู่ VGA ทั้งสองรุ่นแล้ว
                            อัพเดทครับ วันนี้มี แมวเหมียวมาตอดของไปแล้ว...555
                            ขอบคุณมากครับท่านDiffที่แนะนำ ผมคิดว่าตัวGx2คงไม่น่าจะมีตัวใหม่ให้แล้วละครับ น่าจะได้เป็นตัวอื่นมากกว่าครับ ส่วนประกันGx2ตัวที่เสียนั้นเหลือถึงเดือน4ปี12ครับ ที่ผมตัดสินใจรอ เพราะว่าเจ้าของร้านเคยโปรยยาหอมก่อนผมจะซื้อต่อเจ้าของเก่ามา คือเจ้าของร้านช่วยคอนเฟิมให้ท่านพี่คนที่ขายให้ผม ว่าของไม่มีปัญหา แค่PSUเค้าไม่พอ แต่ถ้ามีปัญหาเมื่อเคลมจะได้gtx470) ตอนนี้เลยติดต่อซื้อ HD5770จากในนี้มาใช้ก่อนแล้วครับ ของเพิ่งส่งวันนี้จากสกลนคร อีก2วันคงได้ของมาใช้ ระหว่างรอความหวังว่าอาจจะเคลมได้ของดีกว่า แรงกว่าไม่ต้องถึงขนาด470ก็ได้จากไต้หวัน โดยที่ไม่ต้องเสียเงินเพิ่มเป็นสองสามพันอะครับ......(แค่หวังว่าเผื่อจะโชคดีเฉยๆครับ..อิอิอิ)
                            ปล.อาการท่านDiffดีขึ้นรึยังครับ....ขอให้หายไวๆนะครับผม

Originally posted by meo95 View Post
                            ตอบละเอียดยิบเลยครับ คงรอนานคาดว่าจะเป็นเดือนอะครับ หาตัวเล็ก ๆ มาสำรองได้เลย เรื่องเครมผมก็ไม่เคยเหมือนกันครับ เพราะใช้ไม่เท่าไรก็ขายทุกที
                            อิอิ
                            555+ ครับผม ละเอียดเพราะไม่เคยอะครับ นี่ครั้งแรกที่เป็นอย่างงี้อะครับท่านประธานครับ(เขินเลย)
                            ผมคิดว่าคงนานเหมือนกันครับ(ทนรอเพราะมีความหวังเล็กๆครับ..อิอิอิ)ตอนนี้โอนเงินซื้อ5770มาใช้แก้ขัดไปก่อนแล้วครับ อีก2วันคงได้ของครับผม ส่วนเรื่องเคลมนี่ ผมถือว่าไม่เคยนี่โชคดีที่สุดแล้วครับ
                            ถ้าคราวหน้าคราวหลังท่านประธานจะขายยังไงก็บอกกันบ้างนะครับ เห็นใช้แต่ของขิงๆเผ็ดๆทั้งนั้นนี่ครับ (เผื่อช่วงนั้นมีกะตังค์พอดี...^^)

Comment

• Originally posted by tonx1700 View Post
                              รอรอบ2 อิอิ
                              ฮือ ๆ ๆ เห็นท่านแล้ว อยากได้ tj10 ฮือ ๆ

Comment

• Originally posted by kingkong@lt40 View Post
                                ฮือ ๆ ๆ เห็นท่านแล้ว อยากได้ tj10 ฮือ ๆ
                                เหมือนกันเลยครับ

เอ
                                จะเหลืออะไรให้เรามั่งหว่า อิอิ

Comment

Working...
                                X