Announcement

Collapse
No announcement yet.

SilverStone Club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by meo95 View Post
    เอ่อ อ้าว ทำไมติดกลับหัวละครับ อิอิ ถ้าใช้กล้องถ่ายจะดูดีมากเลยนะครับ สวยแบบเบลอ ๆก็ดีครับ อิอิ
    ต้องขออำภัยครับ คือสติกเกอร์อันใหม่ผมตัดมาแค่ 2 อันเองครับ อันแรก ติดเอียง ไม่สวยเลยลอก แล้วปิดไปใหม่
    ผมทำในเว็ปนี้ครับ แต่หากระทู้คนทำไม่เจอแล้ว ตกอันละ 50 บาทรวมส่งครับ แบบตัดตัวหนังสือทุกตัวเลยครับ
    ^
    ^
    ^
    อิอิอิ หลงกลมาตบมุกผมจนได้นะครับ....ท่านประธาน(รอลุ้นว่าจะมีใครมาทักรึเปล่า อิอิ)
    ผมยังไม่ได้ติดจริงครับ555+ เดี๋ยวกะว่าจะรอจัดเคสใหม่ก่อนนะครับแล้วค่อยติดจริงๆครับ
    ว่าแต่ว่าถ้าผมติดตรงนั้นจริงๆจะดีมั้ยครับ ช่วยแนะนำด้วยนะครับ
    ส่วนเรื่องรูปถ่ายไว้จัดเคสใหม่แล้วจะยืมกล้องรุ่นพี่มาถ่ายให้ดูดีๆกว่านี้นะครับ
    ปล.2แผ่น100เชียวหรือนี่ครับ ให้ผมช่วยค่าสั่งทำดีกว่านะครับท่านประทานครับ pm เลข บช.มาได้เลยนะครับ ผมยินดีครับผม
    Last edited by keadoo; 13 Oct 2010, 14:53:37.

Comment

• ได้รับสติ้กเกอร์แล้วครับท่านประทาน รอเคสทำเสร็จจะแปะแล้วมาอวดทันทีครับ ^^

Comment

• Originally posted by oatman123 View Post
        ได้รับสติ้กเกอร์แล้วครับท่านประทาน รอเคสทำเสร็จจะแปะแล้วมาอวดทันทีครับ ^^
        รอชมเคสTj07มาดใหม่ดำดุด้วยคนนะครับผม......^^

Comment

• Originally posted by keadoo View Post
          รอชมเคสTj07มาดใหม่ดำดุด้วยคนนะครับผม......^^
          สายยางเขียว ๆ ท่านกะปั๊ม ท่านดูขัด ๆ เน๊อะ....(เอามาให้ผมเหอะ)..ย๊อเย่นครับ 555
          สายสีเขียวเหลือเยอะหรือเปล่าครับ ถึง 3 เมตรป่าวเอ่ย

ท่านประทาน มีติ๊กกงกิ๊กเตอร์ ด้วย นู๋ ไม่เห็นได้เลยง่ะ...งอล
          (ถ้าได้มานะ ฮือ ฮือ จะติดตะแคงให้ดู๊.....ด)

Comment

• Originally posted by keadoo View Post
            ^
            ^
            ^
            อิอิอิ หลงกลมาตบมุกผมจนได้นะครับ....ท่านประธาน(รอลุ้นว่าจะมีใครมาทักรึเปล่า อิอิ)
            ผมยังไม่ได้ติดจริงครับ555+ เดี๋ยวกะว่าจะรอจัดเคสใหม่ก่อนนะครับแล้วค่อยติดจริงๆครับ
            ว่าแต่ว่าถ้าผมติดตรงนั้นจริงๆจะดีมั้ยครับ ช่วยแนะนำด้วยนะครับ
            ส่วนเรื่องรูปถ่ายไว้จัดเคสใหม่แล้วจะยืมกล้องรุ่นพี่มาถ่ายให้ดูดีๆกว่านี้นะครับ
            ปล.2แผ่น100เชียวหรือนี่ครับ ให้ผมช่วยค่าสั่งทำดีกว่านะครับท่านประทานครับ pm เลข บช.มาได้เลยนะครับ ผมยินดีครับผม
            2 อันร้อยหมายถึง ตัวที่ตัดเอาเฉพาะตัวหนังสือครับ ส่วนที่ให้ไปไม่กี่บาทหรอกครับ

Originally posted by oatman123 View Post
            ได้รับสติ้กเกอร์แล้วครับท่านประทาน รอเคสทำเสร็จจะแปะแล้วมาอวดทันทีครับ ^^
            ครับ รอชมเคสครับ ว่าแต่เอาเหล็กออกหมดป่าวตอนไปชุบอโนไดซ์ เดี๋ยวละลายนะครับ อิอิ

Originally posted by keadoo View Post
            +100 ครับ
            Originally posted by Diffuser. View Post
            สายยางเขียว ๆ ท่านกะปั๊ม ท่านดูขัด ๆ เน๊อะ....(เอามาให้ผมเหอะ)..ย๊อเย่นครับ 555
            สายสีเขียวเหลือเยอะหรือเปล่าครับ ถึง 3 เมตรป่าวเอ่ย

ท่านประทาน มีติ๊กกงกิ๊กเตอร์ ด้วย นู๋ ไม่เห็นได้เลยง่ะ...งอล
            (ถ้าได้มานะ ฮือ ฮือ จะติดตะแคงให้ดู๊.....ด)
            เนียนอีกแระสายสีเขียว เอาจริงเหรอครับสติกเกอร์ แลกกับแผ่นรองเม้าอันนึงนะ นะ

Comment

ใช้ทือหมือถ่ายครับ รูปห่วยมากๆ ต้องขออภัยนะครับ
              ไม่ให้อภัย ทือหมือ 555+

Comment

• ชอบไอ้ตรง ทือหมือนี่แหละ 55+

Comment

• สอบหน่อยนะครับพอดีมีน้องคนนึงซื้อ RV01 มาแล้วใส่บอร์ด GIGABYTE 790 UD7 มาแล้วใส่ไม่ได้นะครับอยากรู้ว่าเป็นทุกตัวหรือเปล่าครับ

Comment

• ปรึกษาอีก ระหว่าง GTX460 1 GB กับ HD 5830 ไหนดีกว่ากัน

Comment

• Originally posted by Diffuser. View Post

สายยางผมสีน้ำเงินคร๊าบท่านDiff ซื้อเศษมือ2มารวมกันประมาณ2เมตรเองคร๊าบ T^T จนอ่ะ แต่พอผมเอามาใส่น้ำเขียวกลายเป็นสีนี้เฉยเลยครับ (ส่วนปั้มกับชุดฝาโมกัดฟันซื้อครับ กว่าจะใช้หนี้หมด....ฮือๆๆๆ..อย่าเอาไปเยยย น้าาา คร๊าาบบ)
                      แต่สติ๊กเกอร์ไม่ต้องน้อยใจครับ ท่านประธาน meo95 ใจดี ให้มา2แผ่นครับ ขาว-ดำ ท่านDiffเลือกสีได้ตามชอบเลยครับ1แผ่น
                      PMที่อยู่มาแล้วผมจะส่งให้นะครับ
                      คิดแผ่นละ100ครับ.....อิอิ.....ล้ออเล่งงงง (ส่งให้ฟรี)ไม่เสียค่าใช้จ่ายแต่อยางใดครับผม

Originally posted by meo95 View Post
                      2 อันร้อยหมายถึง ตัวที่ตัดเอาเฉพาะตัวหนังสือครับ ส่วนที่ให้ไปไม่กี่บาทหรอกครับ

ครับ รอชมเคสครับ ว่าแต่เอาเหล็กออกหมดป่าวตอนไปชุบอโนไดซ์ เดี๋ยวละลายนะครับ อิอิ
                      +100 ครับ

เนียนอีกแระสายสีเขียว เอาจริงเหรอครับสติกเกอร์ แลกกับแผ่นรองเม้าอันนึงนะ นะ
                      ถึงสติกเกอร์ราคาไม่กี่บาทแต่ก็ต้องขอขอบคุณท่านประมุขพรรคSSที่มีน้ำใจส่งให้(ฟรีๆเลยนะครับ)ขอให้อายุยืน หมื่นปี หมื่นๆปี อิอิ

แล้วก็ท่าน oatman123 ถ้าลืมน๊อตติดไปแล้วละลายผมพอมีอะไหล่ช่วยได้ครับ
                      แต่ถ้าเคสละลายก็ตัวใครตัวท่านละครับงานนี้ 555+ หยอกเล่นนะครับ
                      (มีแต่คนรอชมเคสดำดูดของท่านนะครับ จัดเสร็จไวไวนะครับ เอาใจช่วยๆ)

Originally posted by kingkong@lt40 View Post
                      ไม่ให้อภัย ทือหมือ 555+
                      ท่านคองให้อภัยมันเถอะนะครับ ผมยังไม่มีตังค์ซื้อมือถือที่กล้องแจ่มๆเลยครับ
                      ไอเจ้าทือหมืออันนี้ถ่ายออกมาเป็นรูปได้ก็เป็นบุญผมแล้วคร๊าบบ 3วันดี4วันไข้ เวลากดถ่ายรูปก็ ดับๆติดๆ T^T
                      ถ้าท่านคองมีไอโฟน4 เหลือๆก็บริจากผมได้นะครับ เอาบุ๊ญ เอาบุญ 5555+

Originally posted by tong1794 View Post
                      ชอบไอ้ตรง ทือหมือนี่แหละ 55+
                      มุขเก่าแต่ยังมีได้ฮาใช่มั้ยละคร๊าบท่าน...คริ คริ คริ

Comment

• Originally posted by Intania View Post
                        สอบหน่อยนะครับพอดีมีน้องคนนึงซื้อ RV01 มาแล้วใส่บอร์ด GIGABYTE 790 UD7 มาแล้วใส่ไม่ได้นะครับอยากรู้ว่าเป็นทุกตัวหรือเปล่าครับ
                        ใส่ไมไ่ด้เป็นยังไงเอ่ย
                        ผมมีอยู่ แต่ไม่มีบอร์ดเน้อ

ดูให้ได้นะจ้ะ

Comment

• Originally posted by Diffuser. View Post
                          ท่าน maroon2pac
                          สวยดีครับท่าน
                          แต่ลองสลับสายยางเข้าออกตรงหม้อน้ำดูจิ๊ (รับรองบาลานซ์ของมุมมอง ...มาเลย)
                          เพราะ สายตัวออกจาก Block จะบังสายยาง ขาออกจากหม้อน้ำที่วิ่งหลบเข้าไปเบย์พักน้ำ
                          พอดีเลยครับ...(แล้วแต่น๊ะ..รึเปล่าหว่าเรา..) อุ๊ อิ๊
                          ผมเคยลองแล้วครับ แต่เหมือนกับสายยางมันจะไปเบียด การ์ดซาวด์อ่ะครับพี่
                          หรือว่าผมทำไม่ดีก็ไม่รู้เหมือนกัน ยังไงช่วยแนะนำด้วยนะครับผม
                          ขอบคุณมากครับพี่

Comment

• Originally posted by maroon2pac View Post
                            ผมเคยลองแล้วครับ แต่เหมือนกับสายยางมันจะไปเบียด การ์ดซาวด์อ่ะครับพี่
                            หรือว่าผมทำไม่ดีก็ไม่รู้เหมือนกัน ยังไงช่วยแนะนำด้วยนะครับผม
                            ขอบคุณมากครับพี่
                            ถอด Sound Card ให้ผมจบ...555 (มาเนียนอีกและเรา)

ลองบิดสายย้อนเกลียวสายยางเป็นตัว S ดูครับ (ล๊อคสายฝั่งเบย์ไว้ก่อนครับ)
                            ถ้าไม่ได้ไม่เป็นไรครับ นี่ก็งานโพด ๆ แล้วครับ...ถ้าไม่ได้จริงถอดให้ผมเลยก็ได้
                            (Sound card ง่ะ) 555

Comment

• Originally posted by seklosoja View Post
                              ปรึกษาอีก ระหว่าง GTX460 1 GB กับ HD 5830 ไหนดีกว่ากัน
                              ต้องถามใจท่านก่อนว่าชอบตัวไหน มันสูสีกัน ชอบตัวไหนจัดตัวนั้น

ถ้าเปรียบเทียบทั้ง 2 ตัวแล้วความแรงไม่แตกต่างกันเท่าไหร่ แต่ดู 460 จะมีภาษีดีกว่า 5830
                              และแรงน้อยกว่า 5850 แค่ 1 ขั้นเท่านั้น
                              ส่วนเรื่องการกินไฟที่ Full load 5830 กินไฟมากกว่า 460 นิดเดียวแค่ 15 W
                              แต่ตอน idle 5830 กินไฟน้อยกว่า 460 ต่างกันพอสมควร

Comment

• โห!!!!!!!!!!!!!!!!ของแต่ละท่าน งาม แรงกันมากมาย ผมอายไม่กล้าโชว์เลยง่ะ

Comment

Working...
                                X