Announcement

Collapse
No announcement yet.

SilverStone Club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by Diffuser. View Post
    ราตรีสวัสดิ์ครับ...ง่วงมากมาย
    เดี๋ยวไปอาบน้ำแปรงฟัน แต่งตัวหล่อ ๆ เสร็จแล้วขอตัวนอนก่อนครับ
    10 โมง *0*

สงสัยเมื่อคืนหนักไปหน่อยมั้ง

อิอิ

Comment

• สวัสดียามบ่ายครับ

Comment

• สวัสดียามเย็นครับ

Comment

• ประธานไปตัด อะคริลิก มาจากไหนหรอครับ ไม่ทราบว่าแบบยังอยู่ไหมครับ

ถ้ายังอยู่ จะขอแบบได้ไหม กับขอที่ไปทำด้วยได้ไหมครับ

ของผมเริ่มขุ่นแล้วอ่ะครับ

Comment

• Originally posted by jimmyhuman View Post
            ประธานไปตัด อะคริลิก มาจากไหนหรอครับ ไม่ทราบว่าแบบยังอยู่ไหมครับ

ถ้ายังอยู่ จะขอแบบได้ไหม กับขอที่ไปทำด้วยได้ไหมครับ

ของผมเริ่มขุ่นแล้วอ่ะครับ
            เป็นอะคริริคใสธรรมดานี่ละครับ หาแถวบ้านท่านก็ได้ ใช้แปะสติกเกอร์แบบตัดตัวหนังสือเอาน่ะครับ คนละอันกับที่ผมเคยแจกไปเมื่อก่อนโน้นครับ
            ติดต่อท่านนี้เลยครับ ผมสั่งทำจากที่นี่ ราคาจำไม่ได้แล้วครับ ลองติดต่อดูครับ เค้ามีแบบอยู่แล้วครับ
            http://www.overclockzone.com/forums/...%9A?highlight=

ท่านสมาชิกที่ผ่านเข้ามา ช่วยไปดันกระทู้ให้หน่อยนะครับ อย่าถี่นะเดี๋ยวยักษ์กิน อิอิ
            http://www.overclockzone.com/forums/...2#post21938242
            Last edited by meo95; 12 Sep 2010, 19:47:28.

Comment

• Originally posted by Diffuser. View Post
              ครับ Project ชุดน้ำเล็ก ๆ ของหนู น่ะครับ อยู่ในช่วงเวลาเทส ระบบครับ

อู้วววว
              พ่นดำด้านในซะหน่อยดีไหมครับ

Originally posted by meo95 View Post
              ฝากถามท่านสมาชิกหน่อยครับ รูปที่ 1 หม้อน้ำลอยอยู่ได้ยังไงมองไม่ชัด
              รูปที่ 3 พัดลมอะไรที่เป่าหม้อน้ำครับ

สวยจังเลยยยยยยยยย

อยากไปเล่นเครื่องเล็กๆบ้างแล้วสิ

Comment

เป็นอะครีลิค ดัดรุปตัว U ยึดน๊อตครับ
                พอมองมุมข้างก็เลยไม่เห็นครับ เพราะย้อนแสง ติดจะทำเหมือนกันเลยครับ แต่ของผมคงเป็น
                สีดำครับ
                หน้าตาอย่างนี้อะครับ

Comment

• Originally posted by mcunn View Post
                  อู้วววว

อยากไปเล่นเครื่องเล็กๆบ้างแล้วสิ
                  จัดดำแน่นอนครับ ไม่เกินวันพุธคงมีอัพเดทครั้งใหญ่ครับ....แต่ยังไม่ 100% นะครับ

Comment

• Originally posted by mcunn View Post
                    อู้วววว

ครับ แต่ไงผมยังไม่เบื่อเคสใหญ่เลย อิอิ

Originally posted by kingkong@lt40 View Post
                    หน้าตาอย่างนี้อะครับ
                    ขอบคุณครับท่าน สบายดีนะครับ

Originally posted by Diffuser. View Post
                    จัดดำแน่นอนครับ ไม่เกินวันพุธคงมีอัพเดทครั้งใหญ่ครับ....แต่ยังไม่ 100% นะครับ

ไม่ต้องรีบครับ เอาแบบ 100% มาลงเลย รอได้ครับ
                    Last edited by meo95; 12 Sep 2010, 23:32:09.

Comment

• ตอนนี้เครียดมากครับ และเซ็งด้วย ไม่คิดว่าตัว TOP จะเน่าขนาดนี้

เรื่องของเรื่องคือผมซื้อ ASUS Crosshair IV มาเมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมา

ทำการลง OS ใหม่เรียบร้อย ปัญหาก็คือ ตัว OC Station ชอบร้องเตือนว่า ช่อง OPT Fan 2 รอบต่ำ
                      คือ (N/A เปลี่ยนเป็น 3 RPM) ทั้งๆที่ไม่มีพัดลมเสียบอยู่ ทีนี้ลองเปลี่ยนเอาพัดลมมาเสียบช่องนั้น
                      ดันไปร้องเตือนอีกช่องแทน

หลังจากนั้นก็ลองรันเครื่องด้วย Prime 95 สักพัก เพื่อลองเพิ่มอุณหภูมิดู ก็มีเสียงดังระเบิดพร้อมประกายไฟและควันออกมา
                      และจอก็ดับ แต่เครื่องยังติด ด้วยความกลัวจึงรีบปิดคอม เปิดเคสดูก็พบว่า ตำแหน่งใกล้ที่เสียบ OPT FAN 2 ที่เป็นชิบนั้น
                      เกิดการระเบิดและหักครึ่งพร้อมมีรอยไหม้ งานงอกเลยครับ ของเพิ่งซื้อ

ซึ่งก่อนหน้านี้ เคยใช้กับ Crosshair III ไม่มีปัญหา

ตอนนี้เครื่องยังใช้ได้อยู่ เข้า OS ได้ปกติ แต่ไม่กล้าเปิดครับ

เครียดมาก ประกัน DCOM ชะด้วย โอ้ ตัว TOP นะเนี่ย เครียดๆๆๆๆๆ
                      มันความผิดผมหรือเนี่ย

ยังเครมได้ไหมครับ เพิ่งซื้อเอง

เดี๋ยวเอารูปมาลงนะครับ กำลังแปลงรูปครับ

Comment

• Originally posted by jimmyhuman View Post
                        ตอนนี้เครียดมากครับ และเซ็งด้วย ไม่คิดว่าตัว TOP จะเน่าขนาดนี้

เรื่องของเรื่องคือผมซื้อ ASUS Crosshair IV มาเมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมา

ทำการลง OS ใหม่เรียบร้อย ปัญหาก็คือ ตัว OC Station ชอบร้องเตือนว่า ช่อง OPT Fan 2 รอบต่ำ
                        คือ (N/A เปลี่ยนเป็น 3 RPM) ทั้งๆที่ไม่มีพัดลมเสียบอยู่ ทีนี้ลองเปลี่ยนเอาพัดลมมาเสียบช่องนั้น
                        ดันไปร้องเตือนอีกช่องแทน

หลังจากนั้นก็ลองรันเครื่องด้วย Prime 95 สักพัก เพื่อลองเพิ่มอุณหภูมิดู ก็มีเสียงดังระเบิดพร้อมประกายไฟและควันออกมา
                        และจอก็ดับ แต่เครื่องยังติด ด้วยความกลัวจึงรีบปิดคอม เปิดเคสดูก็พบว่า ตำแหน่งใกล้ที่เสียบ OPT FAN 2 ที่เป็นชิบนั้น
                        เกิดการระเบิดและหักครึ่งพร้อมมีรอยไหม้ งานงอกเลยครับ ของเพิ่งซื้อ

ซึ่งก่อนหน้านี้ เคยใช้กับ Crosshair III ไม่มีปัญหา

ตอนนี้เครื่องยังใช้ได้อยู่ เข้า OS ได้ปกติ แต่ไม่กล้าเปิดครับ

เครียดมาก ประกัน DCOM ชะด้วย โอ้ ตัว TOP นะเนี่ย เครียดๆๆๆๆๆ
                        มันความผิดผมหรือเนี่ย

ยังเครมได้ไหมครับ เพิ่งซื้อเอง

เดี๋ยวเอารูปมาลงนะครับ กำลังแปลงรูปครับ
                        ใจเย็นๆครับ^^
                        เอาใจช่วย แต่งหน้าศพเนียนๆไปเครมได้มั้ย

Comment

• เครียดมากครับ พี่ๆ

กะมาใช้เล่นๆก่อน งานงอกเลย

อีกอย่างคือ มันเปิดใช้ได้อ่ะครับ

Last edited by jimmyhuman; 13 Sep 2010, 01:58:37.

Comment

• ^
                            ^
                            ^
                            เห็นใจครับ ขอให้เครมได้นะครับ เพราะโดยความเป็นจริงมันไม่ใช่ครฃวามผิดผู้ใช้นะครับ กรณีอย่างนี้น่าจะเกิดจากการผลิด+อุปกรณ์ไม่ได้คุณภาพ

Originally posted by meo95 View Post
                            ขอบคุณครับท่าน สบายดีนะครับ
                            สบายดีครับ แวะมาดูทุกวัน อิอิ
                            Last edited by kingkong@lt40; 13 Sep 2010, 06:21:52.

Comment

• Originally posted by kingkong@lt40 View Post
                              ^
                              ^
                              ^
                              เห็นใจครับ ขอให้เครมได้นะครับ เพราะโดยความเป็นจริงมันไม่ใช่ครฃวามผิดผู้ใช้นะครับ กรณีอย่างนี้น่าจะเกิดจากการผลิด+อุปกรณ์ไม่ได้คุณภาพ

สบายดีครับ แวะมาดูทุกวัน อิอิ
                              หยดกาวด้านล่างเนียน ๆ แล้วติดกลับ+เมจิคดำนิดหน่อย...ลอง ๆ ทาบดูก่อนท่าน
                              (ถ้าคิดว่าเนียนแล้วก็ Step ต่อไป)
                              flash bios ระหว่าง Flash ชักปลั๊กแม่นซะ....555 เปิดไม่ติด...เคลมโลด

เป็นแรงใจให้ครับยังไงก็มาอัพเดทด้วยครับ

Comment

เครียดมากครับ พี่ๆ

กะมาใช้เล่นๆก่อน งานงอกเลย

อีกอย่างคือ มันเปิดใช้ได้อ่ะครับ
                                ผมก็เครมไปครั้งนึง อยู่ ๆ ก็เปิดไม่ติดซะงั้น ตอนนซิ้อได้ซักอาทิตย์กว่า ๆ แต่ไม่มีรอยไหม้ เค้าเปลี่ยนตัวใหม่ให้ พร้อมแฟลชไบออสมาให้ด้วย ศูนย์ใหญ่นะบริการดีนะ หรือดีเฉพาะศูนย์ใหญ่หว่า
                                ในกรณี เคสนี้เอาใจช่วยครับท่าน

Comment

Working...
                                X