Announcement

Collapse
No announcement yet.

SilverStone Club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีใครใช้พัดลม Silverstone FN181 BL บ้างหรอครับ

ได้ข่าวมันไม่มีตัวปรับรอบหรอครับ

รอบหมุนแค่ 700 หรือปล่าวครับ

ใครที่ใส่ไปแล้วบ้างครับ
    อยากเห็นรูปตัวเป็นๆบ้างครับ

อิอิ

^ ^

Comment

• Projece Silverstone จับยัด ECO Coolit

ม๊ะ...รุ่นใหญ่ผลบตัวเล็กนิ๊ดนึง

Silverstone Sugo มุดน้ำ(เล็ก ๆ)

คันมือเล็ก ๆ กับเด็กหัดเล่นน้ำครับ หลังจากพอถูไถเล่นชุดใหญ่มาซักพัก

ซึ่งเมื่อไม่นานนี้เอง ผมได้ประกอบ Com ใหม่ชุดนึงเพื่อทำ HTPC+ให้แฟนเล่น Net
      แต่เพื่อน ๆ ที่มาเห็นกลับบอกว่า ทำไมไม่ยัดชุดน้ำหว๊า...เล็กขนาดนั้นมันจะได้หรือ

MB Micro Gigabyte 880/ CPU AMDx4 635/VGA 5570/G.Sting TD 1600 2x2

เราก็เอานะ มีเคส+Coolit และวัสดุอุปกรณ์พร้อมนี่หว่า (ไม่ได้ขายก็ผ่ามันซะ)

แต่มันง่ายไป ถ้าจะจับแค่ ECO Coolit ใส่ในเคสครับ (เพราะใครก็ทำได้และไม่แปลก)
      เอาสะใจ ม้นต้องแหวกแนวครับ...

ตอนจบ Part I

เล็ก ๆ น้อย ๆ แต่ไม่ถึงกับเลิศหรูซะทีเดียว คุณผู้หญิงที่บ้านนั่งดู HD เล่นเกมส์ Popcaps
      ซะสบายใจเลย..เราทำแทบตาย

สุดท้ายก็ คล้าย ๆ ตัวเดิมครับ...ขาดแต่พักน้ำ Swiftech และลองปิดฝาเคส แล้วนั่งดูครับ
      แม่นต่างกับก่อน Mo ECO Coolit ตรงไหนหว่า อาจดูไม่แตกต่าง แต่ก็แค่
      เป็นความสะใจเล็ก ๆ ครับ เคสเล็ก ๆ ต้องเจอหม้อน้ำเล็ก ๆ ยัดเข้าไป นี่ซิ
      ถึงเรียกว่า เสือซุ่มครับ...นี่ไง เคส Silverstone เล่นน้ำแล้ว ตะเอง

Before & After

Before VS. Sink Thermaltake ISGC-100 (นอกจาก Sink เดิมแล้วตัวนี้เงียบและเตี๊ยสุด)
      ไม่ติด Power Supply (Sink เดิมไม่ไหวครับ ตังน่าลำคาญเวลาดูหนัง HD ครับ)

After VS ECO Coolit+หม้อน้ำ 8 เซน Everycool ครับ

ถ้าได้พักน้ำมาใหม่ เดี๋ยวผมจะมาอัพเดทใหม่ครับ
      และสายยางที่จะเอามาโม ที่ผมตอนนี้มีประมาณ 15 เมตร ท่านใดสนใจสอบถามได้ครับ
      แบ่งบันครับ

และขอขอบคุณพี่... บางนา (ไม่ประสงค์ออกนาม) สำหรับอุปกรณ์บางชิ้นในครับนี้ด้วยครับ

Comment

• Originally posted by PerlnGroup View Post
        มีใครใช้พัดลม Silverstone FN181 BL บ้างหรอครับ

ได้ข่าวมันไม่มีตัวปรับรอบหรอครับ

รอบหมุนแค่ 700 หรือปล่าวครับ

ใครที่ใส่ไปแล้วบ้างครับ
        อยากเห็นรูปตัวเป็นๆบ้างครับ

อิอิ

^ ^
        ใช่ครับ ถูกหมด ผมมี 3 ตัว แต่ยังไม่ได้ใช้เลย สนใจยินดีให้รับไปดูแล ก็บอกนะครับ เซ็งคนขาย

Originally posted by Diffuser. View Post
        Projece Silverstone จับยัด ECO Coolit

ม๊ะ...รุ่นใหญ่ผลบตัวเล็กนิ๊ดนึง

Silverstone Sugo มุดน้ำ(เล็ก ๆ)

คันมือเล็ก ๆ กับเด็กหัดเล่นน้ำครับ หลังจากพอถูไถเล่นชุดใหญ่มาซักพัก

ซึ่งเมื่อไม่นานนี้เอง ผมได้ประกอบ Com ใหม่ชุดนึงเพื่อทำ HTPC+ให้แฟนเล่น Net
        แต่เพื่อน ๆ ที่มาเห็นกลับบอกว่า ทำไมไม่ยัดชุดน้ำหว๊า...เล็กขนาดนั้นมันจะได้หรือ

MB Micro Gigabyte 880/ CPU AMDx4 635/VGA 5570/G.Sting TD 1600 2x2

เราก็เอานะ มีเคส+Coolit และวัสดุอุปกรณ์พร้อมนี่หว่า (ไม่ได้ขายก็ผ่ามันซะ)

แต่มันง่ายไป ถ้าจะจับแค่ ECO Coolit ใส่ในเคสครับ (เพราะใครก็ทำได้และไม่แปลก)
        เอาสะใจ ม้นต้องแหวกแนวครับ...

ตอนจบ Part I

เล็ก ๆ น้อย ๆ แต่ไม่ถึงกับเลิศหรูซะทีเดียว คุณผู้หญิงที่บ้านนั่งดู HD เล่นเกมส์ Popcaps
        ซะสบายใจเลย..เราทำแทบตาย

สุดท้ายก็ คล้าย ๆ ตัวเดิมครับ...ขาดแต่พักน้ำ Swiftech และลองปิดฝาเคส แล้วนั่งดูครับ
        แม่นต่างกับก่อน Mo ECO Coolit ตรงไหนหว่า อาจดูไม่แตกต่าง แต่ก็แค่
        เป็นความสะใจเล็ก ๆ ครับ เคสเล็ก ๆ ต้องเจอหม้อน้ำเล็ก ๆ ยัดเข้าไป นี่ซิ
        ถึงเรียกว่า เสือซุ่มครับ...นี่ไง เคส Silverstone เล่นน้ำแล้ว ตะเอง

Before & After

Before VS. Sink Thermaltake ISGC-100 (นอกจาก Sink เดิมแล้วตัวนี้เงียบและเตี๊ยสุด)
        ไม่ติด Power Supply (Sink เดิมไม่ไหวครับ ตังน่าลำคาญเวลาดูหนัง HD ครับ)

After VS ECO Coolit+หม้อน้ำ 8 เซน Everycool ครับ

ถ้าได้พักน้ำมาใหม่ เดี๋ยวผมจะมาอัพเดทใหม่ครับ
        และสายยางที่จะเอามาโม ที่ผมตอนนี้มีประมาณ 15 เมตร ท่านใดสนใจสอบถามได้ครับ
        แบ่งบันครับ

และขอขอบคุณพี่... บางนา (ไม่ประสงค์ออกนาม) สำหรับอุปกรณ์บางชิ้นในครับนี้ด้วยครับ
        งามมากเหลืองมาแลย อิอิ ดูแล้วยังโล่ง ๆ อยู่เลยยัดได้อีก 5890 ไปโลดท่าน

Comment

• สวยจนแสบตับ

Comment

• Originally posted by meo95 View Post
            สวยสุดยอดครับท่านกบ ยังกะยานเอเลี่ยนเลย 5890 หรือ 5870 ครับ
            5870 ครับผมท่านประธาน ว่างๆจะบินไปเกี่ยว 5870 ที่บ้านท่านประธานมาใส่่อีก2 ตัว +5555555

Comment

• ขอเข้าClub ด้วยคนครับพึ่งถอยRv02มาครับ ใส้ในไม่แรงแต่ขอสวยไว้ก่อนครับ

Last edited by PrimerPark; 4 Sep 2010, 21:49:31.

Comment

• Originally posted by PrimerPark View Post
                ขอเข้าClub ด้วยคนครับพึ่งถอยRv02มาครับ ใส้ในไม่แรงแต่ขอสวยไว้ก่อนครับ
                งามจริงๆ ครับท่าน

Comment

• Originally posted by PrimerPark View Post
                  ขอเข้าClub ด้วยคนครับพึ่งถอยRv02มาครับ ใส้ในไม่แรงแต่ขอสวยไว้ก่อนครับ

Mixed & Matt น้ำเงิน/ดำ สวยงามมากครับ

บอกข่าวนิ๊ดนึง ท่านใดมีเคส RV02 ฝาใสด้านข้างแตก ที่ผมมีเดิม ๆ (ของเดิมร้าวนิ๊ดนึง)
                  และมีอีกตัว จ้างตัดมาครับเป็นสีใส สไลด์รูด้านข้างมาให้แล้ว แต่มีอักษร Diffuser. มาด้วย
                  บอกได้ ณ ครับ จะส่งไปให้ เพราะใช้แต่สีแดงคร้บ (แบ่ง ๆ กัน)

ถ้าไม่รังเกียจ นัดเจอรับได้ครับ

Comment

• Originally posted by Diffuser. View Post
                    Mixed & Matt น้ำเงิน/ดำ สวยงามมากครับ

บอกข่าวนิ๊ดนึง ท่านใดมีเคส RV02 ฝาใสด้านข้างแตก ที่ผมมีเดิม ๆ (ของเดิมร้าวนิ๊ดนึง)
                    และมีอีกตัว จ้างตัดมาครับเป็นสีใส สไลด์รูด้านข้างมาให้แล้ว แต่มีอักษร Diffuser. มาด้วย
                    บอกได้ ณ ครับ จะส่งไปให้ เพราะใช้แต่สีแดงคร้บ (แบ่ง ๆ กัน)

ถ้าไม่รังเกียจ นัดเจอรับได้ครับ
                    เอาน้ำยาลบคำผิดทาแล้วเขียนใหม่ได้มั๊ยอ่ะ
                    sigpic
                    -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
                    -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
                    งดแรงชั่วคราว

Comment

• พวกพี่ ๆ มีแต่สวย ๆ ไม่กล้าเอามาลงเลย

Comment

• Originally posted by SAKURA-จัง View Post
                        พวกพี่ ๆ มีแต่สวย ๆ ไม่กล้าเอามาลงเลย
                        คิดถึงน้องซากุระ-จัง มากเลย ไม่เห็นมาโพสตั้งนานแล้ว
                        sigpic
                        -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
                        -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
                        งดแรงชั่วคราว

Comment

ยินดีต้อนรับครับผม สวยงามลงตัวดีมาก พัดลมด้านบนของอะไรครับ อาม่าไม่ใส่พัดลมเหรอครับ สงสัยจะเย็นนะครับซิ้งตัวนี้

Comment

• หยุดแสงสีไว้สักระยะนึงครับ ดำอย่างเดียวเลย และทำสาย PSU ใหม่ทั้งหมดเป็นสีดำด้วย สายเดิมแข็งมากครับ
                            เคสเก่าตัวเดิม แต่ไปตัดฝาข้างใสมาใหม่ อันเดิมร้าวและเป็นรอยมาก

ด้านหน้า

ด้านหลังเก็บสายยังไม่เนียน อาศัยสายสีดำเหมือนกันเลยดูไม่ค่อยหน้าเกลียดครับ

แสบไฝ วาเปอร์ X

ซูม

จากโรงจักรพระนครใต้(2) สู่สถานีย่อย

เผื่อเหนียว AWG 16

เดลต้า ขาโหด ดังหน่อย แต่ปิดฝาเคสพอทนได้ เคสตัวนี้มีบุโฟมกันเสียงด้วยนะ

โชว์ซิ้งเหนือ ซิ้งใต้

ติดซะ ก่อนที่จะไม่มีโอกาสให้ติด

Comment

• ทำสายเนียนเหมือนเดิมครับ

Comment

Working...
                              X