Announcement

Collapse
No announcement yet.

SilverStone Club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สายัณสวัสดิ์ครับ

Comment

• Originally posted by meo95 View Post
      บล็อคน้ำเหรอครับ อิอิ
      VGA บ้าน ๆ ครั๊บผ๊ม !!!

Originally posted by tong1794 View Post
      เทพ เยอะจังเลยแฮะ คลับนี้

เอิ้กๆ
      นั่นซิครับ ผมก็อาศัยตาม ๆ เค้าไปเหมือนกัน

Originally posted by enter116 View Post
      สายัณสวัสดิ์ครับ
      ว๊าย !!!

มีหนึ่งคำถาม มาถามชาว Silverstone ครับ

"อะไรเอ่ย กินที่ปากแต่เมาที่ขา....มีฟอง" (กรุณาตอบอ้อม ๆ นะ เดี๋ยว Mod เค้าว่าเอา)

Comment

• Originally posted by Diffuser. View Post
        มีหนึ่งคำถาม มาถามชาว Silverstone ครับ

"อะไรเอ่ย กินที่ปากแต่เมาที่ขา....มีฟอง" (กรุณาตอบอ้อม ๆ นะ เดี๋ยว Mod เค้าว่าเอา)
        เอ่อ อ่า รอเฉลย ดีกว่า แฮะ ไม่ทันๆ

แต่ถ้าจะตอบว่าเหล้า มันเมาแล้วมันก็ออกปาก - -

อยากอ้วกก็เหล้า อยากเมาก็เบียร์

สรุป งง!!! กะคำถาม - -"

Comment

• Originally posted by Diffuser.;20842013
          [SIZE="3"
          [/SIZE]
          เมียครับ กินทีไรเดินเป๋ทู๊กที

Comment

• Originally posted by Diffuser. View Post
            แย้ม ๆ เคสกาก ๆ ครับ ก่อน Version 3 จะปรากฎตัวครับ ...555
            ไม่สวยแต่เอาแสบตาไว้ก่อนครับ

แอบตามมาดู ยังสวยไม่ส่างเลยครับ

ว่างๆ แวะไปทักทายกันบ้างนะจ๊ะท่าน

Comment

• ราตรีสวัสดิ์ครับ

Comment

• Originally posted by meo95 View Post
                ไม่ม่ข่าวผลิตภัณฑ์ SILVERStone อัฟเดทเลย
                ขั้นเวลาหน่อยก็แล้วกันนะครับ ท่านต่อวิจารย์หน่อยครับ ผม
                ลองกด CL แรมให้ตำลงหน่อยดีกว่ามั้งลองเล่น 7-8-7 ,7-9-7 ,8-9-8 ,8-8-9 ,7-8-9 ,7-8-8 ,8-7-7 อะไรประมาณนั้น

เสียค่าโทรศัพท์โทรทางไกลไปหลายร้อย กว่าจะได้ทริกในการเล่น Phenom II X6 ,4 Ghz+ ,Hypertransport 6000 Mt/s ,Un-Core 3Ghz

1. ไฟซีพียูต้องเพิ่มน่าเกลียด บางทีต้องเพิ่มไฟ HT ,NB ,NB 1.8v ,CPUVDDA ,NBVDDA ซีพียูแต่ละตัวต้องการไม่เหมือนกันต้องลองไล่ดู
                2. คุมความร้อนเวลา Full Load ให้อยู่ที่ประมาณ 60 ถ้าเลวร้ายจริงๆไม่ควรเกิน 63 เพราะว่าถ้าบัสแรมระดับสองพันแล้วความเร็วซีพยูระดับสี่กิ๊กที่ NB และ HT สูงๆ ความร้อนจะขึ้นจนตกใจ ของผมเจอ Full Load 68 ไปแล้ววันนี้
                3. อย่าอัดไฟแรมสูงมากเกินไป ให้อยู่ในช่วงไม่เกิน 1.65 ถ้าให้ดีๆม่ควรเกิน 1.6 ต้องเผาแรมกันกินไฟไม่สูงมากไป ถ้าแรมต้องการไฟมากมันจะพาซีพียูให้ต้องซดไฟมากขึ้น
                4. ถ้าจะเล่น HT ,NB 3Ghz + ต้องทำให้ชิพเซ็ตเย็นลงด้วย
                5. เซาบริจน์ภัยที่มองไม่เห็นเป็นตัวพาทำให้เทสแล้วไม่นิ่ง เพราะว่าเซาบริจน์ร้อนเกิน
                6. ไม่รู้คิดไม่ออก ต้องไล่หาค่าไฟที่ซีพียูมันถูกใจรวมไปถึงค่าคอนฟิกแรมด้วย

Last edited by tor_Za; 11 Aug 2010, 03:47:21.
                sigpic
                -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
                -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
                งดแรงชั่วคราว

Comment

• Originally posted by tor_za View Post
                  ลองกด CL แรมให้ตำลงหน่อยดีกว่ามั้งลองเล่น 7-8-7 ,7-9-7 ,8-9-8 ,8-8-9 ,7-8-9 ,7-8-8 ,8-7-7 อะไรประมาณนั้น

เสียค่าโทรศัพท์โทรทางไกลไปหลายร้อย กว่าจะได้ทริกในการเล่น Phenom II X6 ,4 Ghz+ ,Hypertransport 6000 Mt/s ,Un-Core 3Ghz

1. ไฟซีพียูต้องเพิ่มน่าเกลียด บางทีต้องเพิ่มไฟ HT ,NB ,NB 1.8v ,CPUVDDA ,NBVDDA ซีพียูแต่ละตัวต้องการไม่เหมือนกันต้องลองไล่ดู
                  2. คุมความร้อนเวลา Full Load ให้อยู่ที่ประมาณ 60 ถ้าเลวร้ายจริงๆไม่ควรเกิน 63 เพราะว่าถ้าบัสแรมระดับสองพันแล้วความเร็วซีพยูระดับสี่กิ๊กที่ NB และ HT สูงๆ ความร้อนจะขึ้นจนตกใจ ของผมเจอ Full Load 68 ไปแล้ววันนี้
                  3. อย่าอัดไฟแรมสูงมากเกินไป ให้อยู่ในช่วงไม่เกิน 1.65 ถ้าให้ดีๆม่ควรเกิน 1.6 ต้องเผาแรมกันกินไฟไม่สูงมากไป ถ้าแรมต้องการไฟมากมันจะพาซีพียูให้ต้องซดไฟมากขึ้น
                  4. ถ้าจะเล่น HT ,NB 3Ghz + ต้องทำให้ชิพเซ็ตเย็นลงด้วย
                  5. เซาบริจน์ภัยที่มองไม่เห็นเป็นตัวพาทำให้เทสแล้วไม่นิ่ง เพราะว่าเซาบริจน์ร้อนเกิน
                  6. ไม่รู้คิดไม่ออก ต้องไล่หาค่าไฟที่ซีพียูมันถูกใจรวมไปถึงค่าคอนฟิกแรมด้วย
                  โอ้ว ความรู้ จด ๆๆ ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by tor_za View Post

ขอบคุณครับพี่...
                    ได้แนวทางลาก Ram บัส 800 ไปสองฟันและ...

(ช่วงนี้อาจหายยาวนะ เพราะต้องรื้อเครื่องเดินอุปกรณ์ใหม่+เร่งแต่งบ้านให้เกร็จครั๊บผ๊ม!!!)

Comment

• สวัสดีตอนเกือบบ่ายโมงครับ
                      Last edited by meo95; 11 Aug 2010, 12:47:40.

Comment

• โอว เพิ่งตื่น นานๆ จะได้นอนยาวนาน ขนาดนี้
                        เหนcommentท่าน tor_za แล้ว ท่านศักดิ์จะลงน้ำมั้ยน๊า

Comment

• Originally posted by enter116 View Post
                          โอว เพิ่งตื่น นานๆ จะได้นอนยาวนาน ขนาดนี้
                          เหนcommentท่าน tor_za แล้ว ท่านศักดิ์จะลงน้ำมั้ยน๊า
                          ถึง 4.3 แล้วค่อยว่ากันครับ

Comment

• ตกลงไม่ต้องลงต้องรื้อเครื่องแว๊ว...เจอโรคเลื่อน 555 ของฝากท่าน Meo95 ครับ (ใส่ได้ทั้ง 5870/5850)

โอมจงลง ๆ ๆ ลงมาในน้ำซะ....555

รออันนี้ (Sink ดำ ๆ ) น่ะ
                            ต้องใช้เจ้าสองตัวด้านล่างไปพลาง ๆ ก่อน

งานนี้เป็ดผิดอีกและ

Comment

• มาซะดำดุเลย
                              แบบนี้ดีมั๊ย

หรือแนว ๆ แบบนี้ครับ
                              Last edited by meo95; 11 Aug 2010, 17:43:57.

Comment

มาซะดำดุเลย
                                หรือแนว ๆ แบบนี้ครับ
                                เอาอันนี้ครับ Classic ดี ผมชอบครับ (ข้างบนก็แจ่ม) แต่ดุดันเกิน ....กลัวครับ

Comment

Working...
                                X