Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Comment

Comment

• งบประมาณ 7000 ครับที่คิดๆไว้นะครับ ราคาผมปัดเศษ ช่วยจัดให้ด้วยนะครับ
        M/B 2000
        HDD 2000
        RAM 1000 2*2
        CASE+SUB 1000
        DVD ไม่เอาครับ
        CPU 1000+
        เศษที่เหลือเอามาลงCPUนะครับ ราคาเกินงบได้นิดหน่อย+500
        จุดประสงค์ เล่นเกมส์พวก hon rag skype ดุYOUTUBEปรับ HD ดูบอลออนไลด์ผ่านเน็ตHD(สำคัญ)

คำถามครับ
        จะเล่นA4 5300 ดีหรือ จะเอาแนๆว Intel

ขอm/bที่อนาคตสามารถอัพเป็น A10 เผื่ออนาคตจะได้เปลี่ยนแค่ cpuกับram

Comment

• Comment

• 11345

Comment

• เข้ามาเอาฟามรู้แล้วต้องช่วยดัน

Comment

• Originally posted by Newman009 View Post
                ขอบคุนคับผม
                ยินดีครับผม

Originally posted by mrggns View Post
                ขอบคุณมากๆครับผม

Originally posted by auramine View Post
                รบกวนดูให้หน่อยครับ มีงบประมาณ 20000+นิดนึง ใช้เล่นเกมส์ออนไลน์เป็นหลัก
                CPU:AMD FX-4100
                MB:ASUS M5A88-V EVO
                RAM:Hyper-X DDR3(1600) 8GB. Kingston (4GB*2)
                HDD:1 TB. SATA-III Seagate (64MB, Synnex)
                VGA:1GB (V) PCIe ATi 7750 Over Clock Sapphire กับ GigaByte เอาอันไหนดีครับ
                Case:Tsunami i-robot ใส่เซตนี้ได้ไหมครับ
                PSU:PS (FULL) 650W Tsunami Black Strom ยี่ห้อนี้ดีไหมครับ พอไหมสำหรับเซตนี้
                ขอบคุณล่วงหน้าครับ
                ขอแก้เสป็คนิดหน่อย จัดตามนี้เน้นแรงคุ้มครับผม
                FX-6100 = 3800
                AsRock 970 Extreme 3 = 2500 แนะนำตัวนี้ครับ ถ้าไม่กะ Overclock โหดๆอะไร ตัวนี้ใช้งานกำลังดีแล้วครับ
                Hyper-X DDR3(1600) 8GB. Kingston (4GB*2) = 1800
                WDBLUE 1TB = 2200 หรือ Seagate ก็ได้ครับผม
                HIS HD 7770 iCooler = 3700 (เนื่องจากเน้น Online เป็นหลักจึงไม่เอาการ์ดจอแรงมากๆ แต่กำลังดี Offlineก็ได้Onก็ดี เพื่อจะได้ไม่เปลืองไฟ)
                Caseตามชอบ =1500 (i robot ใส่ได้ครับผม)
                Tsunami BlackStorm 650w = 1750 หรือ Raidmax600w 80+Bronze = 1700
                รวม 17250 บาท
                ตามนี้ไหวมั้ยครับผม ต้องการเพิ่มส่วนไหนบอกได้เลยนะครับ

Originally posted by mrggns View Post
                ขอบคุณครับผม

Originally posted by abeachboy View Post
                จัดไปเลยงั้นขอบคุณครับ พี่สะใภ้จะซื้อโน๊ตบุ๊คแต่มันใหญ่ไปซ้อแกบอกขอเล็กลงหน่อยผมเลยแนะนำASUS TRANFORMERพิมพ์ได้ถอดด็อกกี้ออกเป็นแทปแลตได้คุณชนะว่าดีมั้ยครับรึมีรุ่นแนะนำครับ
                ถือว่า ok นะครับผม ตัว Asus Tranformer ถือว่าแจ่มมากๆครับผม ถ้าไม่่ได้เกี่ยงด้านราคาใดๆ ก็ถือว่าตัวนี้ ดีไซน์และการทำงาน ok เลยครับผม

Originally posted by Vitaminc12 View Post
                ผมอยากลอง OC ด้วยอะคับเลยกะว่าจะเอาเป็น I7-3770K
                แล้วเมนบอร์ด AsRock กับ GIGABYTE อันไหนดีกว่ากันอ่า
                เพราะผมก้ชอบ GIGABYTE แต่ถ้า AsRock ดีก้เอา AsRock นะครับ
                แล้ว Psu XFX PRO 850W ตัวนี้ดีไหม ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ
                ราคารวมๆจะเท่าไหร่หรอครับ
                ได้ครับผม ซื้อตามความชอบก็ได้ครับผม
                งั้นก็อัพเป็น I7-3770K = 10500 และ เมนบอร์ด GIGABYTE Z77P-D3 = 3200
                รวมเพิ่มมาอีก 1400 บาท ครับผม
                ส่วน PSU XFX Pro 850w ราคา 3850 บาทครับผม ซึ่งเกินจำเป็นไปหน่อยสำหรับเสป้คครับ
                สงสัยอะไรถามได้เลยนะครับผม

Originally posted by Gumblar View Post
                ถ้าจะ OC แนะนำให้เอาบอร์ดดีๆหน่อยนะครับ พวกบอร์ดถูกๆมันออกแบบให้ภาคจ่ายไฟรับกับแค่การใช้งานทั่วไป

OC นิดๆหน่อยก็ไหว แต่ผมเชื่อว่าพอลองทำแล้วเดี๋ยวก็เกิดกิเลสอยากให้ไปได้ไกลๆอีก

บางตัวปรับไฟซีพียูไม่ได้ หรือปรับไฟได้แค่ Offset แม้จะเป็น Z77

เช่นพวก Gig PCB สีฟ้าตัวถูกๆ

ตัวขั้นต่ำที่ผมแนะนำ ของแต่ละยี่ห้อ
                Gigabyte Z77X-D3H
                ASUS P8Z77-V
                ASRock Z77 Extreme3
                ตามนั้นเลยครับผม แรงคุ้ม ขอบพระคุณท่าน Gumblar มากๆครับ

Comment

• Originally posted by mrggns View Post
                  Originally posted by mosas View Post
                  งบประมาณ 7000 ครับที่คิดๆไว้นะครับ ราคาผมปัดเศษ ช่วยจัดให้ด้วยนะครับ
                  M/B 2000
                  HDD 2000
                  RAM 1000 2*2
                  CASE+SUB 1000
                  DVD ไม่เอาครับ
                  CPU 1000+
                  เศษที่เหลือเอามาลงCPUนะครับ ราคาเกินงบได้นิดหน่อย+500
                  จุดประสงค์ เล่นเกมส์พวก hon rag skype ดุYOUTUBEปรับ HD ดูบอลออนไลด์ผ่านเน็ตHD(สำคัญ)

คำถามครับ
                  จะเล่นA4 5300 ดีหรือ จะเอาแนๆว Intel

ขอm/bที่อนาคตสามารถอัพเป็น A10 เผื่ออนาคตจะได้เปลี่ยนแค่ cpuกับram
                  ได้ครับผม ถ้าจัด ผมแนะนำ A4-5300 คุ้มกว่า ครับผม
                  จัดได้ตามนี้เลยครับ
                  Case+PSU Tsunami 580w = 900
                  WDBLUE 1tb = 2200
                  GIGABYTE F2A75M-HD2 = 2000
                  Hyper-X DDR3(1600) 2GB. Kingston*2 = 1100
                  A4-5300 = 1650
                  รวม7850 บาท
                  ถ้าไม่ไหว ลด HDD เป็น 750 GB. SATA-III Seagate = 1800 (ร้านAdvice)หรือ 500 GB. SATA-III Western = 1800 (หาได้ทั่วไป)
                  ตามนี้ครับผม

Originally posted by goobook View Post

Originally posted by nattiiez View Post
                  11345
                  ขอบคุณมากครับ^^

Originally posted by Skyw4lker View Post
                  เข้ามาเอาฟามรู้แล้วต้องช่วยดัน
                  ขอบคุณครับผม อิอิ

Comment

• เกือบ 2 ปีผ่านไป แว๊บมาทักทายครับ

ได้เวลาเก็บหอมรอมริบ ถอยของใหม่ ๆ ซะแล้วสิ

กระเป๋าหนักเมื่อไหร่ จะมาขอคำชี้แนะใหม่ครับ

Comment

Comment

Comment

• Originally posted by Z4i View Post
                          เกือบ 2 ปีผ่านไป แว๊บมาทักทายครับ

ได้เวลาเก็บหอมรอมริบ ถอยของใหม่ ๆ ซะแล้วสิ

กระเป๋าหนักเมื่อไหร่ จะมาขอคำชี้แนะใหม่ครับ
                          ไม่เจอกันนานมากเลยครับผม เป็นอย่างไรมั่งครับท่าน สบายดีไหมครับเนี่ย^^

Comment

Comment

Comment

• Originally posted by mrggns View Post

Comment

Working...
                                X