Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไม่มีคุณชนะ ไม่รู้ผมจะโดนหลอกไปแค่ไหนแล้ว ฮ่าๆๆๆ viewใกล้จะ550kแล้ว

Comment

• ภาพข้างบนสวยมากๆเลยครับ ผมก็อยากได้กล้องแบบนี้มาถ่ายนะครับ ภาพมันสวยดี แต่ผมต้องเก็บตังเองเฟลเลย พี่รันครับไม่ได้เข้ามานานหวังว่าพี่และหลายๆท่าน จะสบายดีนะครับ พอดีช่วงนี้กำลังสอบปลายภาคเลยยุ่งๆนิดนึง

Comment

• ดันให้ 1T เบาๆ

Comment

• up

Comment

• อาาาห์

Comment

• Originally posted by B-Quik View Post
              ไม่ได้เข้ามาในกระทู้นีนานเลยครับ คุณ runshana สุดยอดจริงๆครับ ยังอยู่ให้ความรู้เพื่อนสมาชิกตลอดเลยครับ ผมว่ามีคนมากมายครับที่ได้ความรู้จากกระทู้นี้เพื่อสามารถไปซื้อคอมที่ตรงกับการใช้งานของเค้าเองได้เป็นร้อยๆพันๆเครื่องแล้วมั้งครับ อย่างน้อยสำหรับตัวผมเองก็ 5 เครื่องแล้วครับ

ปล. 457 หน้าทำไปได้ครับคุณชนะ นี่มานบล๊ะเจ้าชัด ฮ่าๆๆๆ
              ขอบพระคุณครับ ท่าน B-Quik เป็นอย่างไรมั่งครับ คิดถึงจังเลย ^^ดีใจครับผม ได้กำลังใจมาล้นเหลือเลย สู้ๆคร้าบ

Originally posted by mrggns View Post
              up
              ขอบคุณครับ

Originally posted by mrkillerrr View Post
              จริงครับ ช่วยแนะนำคนอื่นไปเยอะมากจริงๆ ผมก็เป็นหนึ่งในนั้น

ปล.ดันครับ
              ขอบคุณครับ ดีใจจัง ที่ทุกๆท่านมีความสุข แฮะๆ

Originally posted by win22222 View Post
              ไม่มีคุณชนะ ไม่รู้ผมจะโดนหลอกไปแค่ไหนแล้ว ฮ่าๆๆๆ viewใกล้จะ550kแล้ว
              ดีใจจังครับ ที่ผมพอช่วยคุณวินได้สักเล็กน้อยก็ยังดี อิอิ

Originally posted by Darksis View Post
              ภาพข้างบนสวยมากๆเลยครับ ผมก็อยากได้กล้องแบบนี้มาถ่ายนะครับ ภาพมันสวยดี แต่ผมต้องเก็บตังเองเฟลเลย พี่รันครับไม่ได้เข้ามานานหวังว่าพี่และหลายๆท่าน จะสบายดีนะครับ พอดีช่วงนี้กำลังสอบปลายภาคเลยยุ่งๆนิดนึง
              สวยจริงๆครับผม เป็นภาพที่งามงดหยดย้อย อิอิ
              ท่านกายก็เช่นกันนะครับ หวังว่าจะสบายดีนะครับผม อิอิ

Originally posted by dasakorn01 View Post
              ดันให้ 1T เบาๆ
              ขอบคุณครับเบาๆแต่ขอบคุณนานๆ อิอิ

Originally posted by mrggns View Post
              up
              ขอบคุณครับ

Originally posted by codeovcz View Post
              อาาาห์
              อาห์ เอ้ย ขอบคุณครับ

Comment

• เปิดคอมเครื่องนี้(ที่ใช้พิมพ์อยู่นี่แหละ)คิดถึงกะทู้นี้ทุกครั้งมานเป็นอะไรที่ไร้คำอธิบาย ดันไปเว็บเจ๊งค่อยว่ากันตอนนี้ขอดันก่อน

Comment

• พีครับ ช่วยแนะนำ notebook ราคา <15k ให้หน่อยครับ

ใช้งานหลักๆ คือ PS เล่นเกมได้ด้วยก็ดีครับ ครับ ที่เล็งไว้มี 7 ตัวนี้อะครับ

ASUS-K43TK-VX007D a6-3420 + 7670m
                  ASUS-K43TK-VX034D a6-3420 + 7670m
                  ASUS-K45DR-VX008D a8-4500 + 7470m
                  HP-Pavilion-G4-2002AX a6-4400 + [7520G+7670M]
                  ASUS-K43TK-VX020D a4-3350 + 7670m
                  ACER-Aspire-E1-431G-B9804G50Mnks Pentium B980 + 630M
                  ASUS-X44H-VX077D i3-2350 + 7470M

และอยากทราบว่า a4 a6 a8 บน notebook นี่ต่างกันมากไหมครับ

ป.ล.ถ้ามีตัวไหนถูกกว่านี้ช่วยแนะนำด้วยก็ดีครับ

ขอบคุณครับ
                  Last edited by _TOnZ-; 24 Aug 2012, 20:35:58.

Comment

• Originally posted by abeachboy View Post
                    เปิดคอมเครื่องนี้(ที่ใช้พิมพ์อยู่นี่แหละ)คิดถึงกะทู้นี้ทุกครั้งมานเป็นอะไรที่ไร้คำอธิบาย ดันไปเว็บเจ๊งค่อยว่ากันตอนนี้ขอดันก่อน
                    เหมือนผมเลย ฮ่าๆ

Comment

• Originally posted by _TOnZ- View Post
                      พีครับ ช่วยแนะนำ notebook ราคา <15k ให้หน่อยครับ

ใช้งานหลักๆ คือ PS เล่นเกมได้ด้วยก็ดีครับ ครับ ที่เล็งไว้มี 7 ตัวนี้อะครับ

ASUS-K43TK-VX007D a6-3420 + 7670m
                      ASUS-K43TK-VX034D a6-3420 + 7670m
                      ASUS-K45DR-VX008D a8-4500 + 7470m
                      HP-Pavilion-G4-2002AX a6-4400 + [7520G+7670M]
                      ASUS-K43TK-VX020D a4-3350 + 7670m
                      ACER-Aspire-E1-431G-B9804G50Mnks Pentium B980 + 630M
                      ASUS-X44H-VX077D i3-2350 + 7470M

และอยากทราบว่า a4 a6 a8 บน notebook นี่ต่างกันมากไหมครับ

ป.ล.ถ้ามีตัวไหนถูกกว่านี้ช่วยแนะนำด้วยก็ดีครับ

ขอบคุณครับ

ฮ่าๆๆ ท่านนี้เจอแว่บๆ อยู่บอร์ด SS นิ มาถามสเปคที่นี่แหละครับ ถูกที่แล้ว เดี๋ยวก็มีผู้รู้+ผู้หวังดีมาช่วยครับ

ปล.ผมว่างบ 15เค K43TK-VX007D - ASUS K43TK-VX007D AMD Radeon HD 7670M น่าสนนะครับ เอา 6520G CF กับ 7670m ได้ด้วยมั้งครับ(คิดว่านะครับ)
                      Last edited by mrkillerrr; 24 Aug 2012, 21:51:13.

Comment

• ถามเกี่ยวกับโน๊ตบุ๊คด้วยครับ กะจะซื้อโน๊ตบุ๊คไม่แพงมาก มาทำงานเข้าเว็บแล้วก็รันสคริบ

Comment

• up

Comment

• Originally posted by abeachboy View Post
                            เปิดคอมเครื่องนี้(ที่ใช้พิมพ์อยู่นี่แหละ)คิดถึงกะทู้นี้ทุกครั้งมานเป็นอะไรที่ไร้คำอธิบาย ดันไปเว็บเจ๊งค่อยว่ากันตอนนี้ขอดันก่อน
                            ขอบพระคุณมากๆครับผม
                            อิอิ เขินเลยท่านบ่าว

Originally posted by _TOnZ- View Post
                            พีครับ ช่วยแนะนำ notebook ราคา <15k ให้หน่อยครับ

ขอบคุณครับ
                            ภายใน Notebook A4 A6 A8 มีส่วนต่างที่การ์ดจอภายในตัวและการประหยัดพลังงานครับ
                            เบา กลาง แรง
                            ประหยัด กลาง กินไฟเยอะ
                            แต่ทั้งนี้ ก็ขึ้นกับงบท่านด้วยครับ
                            ถ้างบไม่เกิน 14000 ผมก็เอา
                            ASUS K43TK-VX020D = 14000
                            ไม่เกิน15000
                            HP Pavilion G4-2002AX = 15000
                            แค่นี้เลยครับ 2ตัวนี้ จัดแล้วแจ่มเลย
                            ถ้าแนะนำจริงๆ ก็ ตัว 15000 ไปเลยครับ Spec คุ้มมาก แต่ประกันไม่สู้Asus นะครับ
                            ถ้ากินประกันด้วย เอา ตามที่ท่าน mrkillerr บอกเลยครับ

Originally posted by win22222 View Post
                            เหมือนผมเลย ฮ่าๆ
                            ขอบคุณครับผม

Originally posted by mrkillerrr View Post

ฮ่าๆๆ ท่านนี้เจอแว่บๆ อยู่บอร์ด SS นิ มาถามสเปคที่นี่แหละครับ ถูกที่แล้ว เดี๋ยวก็มีผู้รู้+ผู้หวังดีมาช่วยครับ

ปล.ผมว่างบ 15เค K43TK-VX007D - ASUS K43TK-VX007D AMD Radeon HD 7670M น่าสนนะครับ เอา 6520G CF กับ 7670m ได้ด้วยมั้งครับ(คิดว่านะครับ)
                            ใช่ครับผม ทั้ง2 ตัว ก็ถือว่าคุ้ม ขอบคุณท่านมากๆครับผม ที่ช่วย อิอิ

Originally posted by Darksis View Post
                            ถามเกี่ยวกับโน๊ตบุ๊คด้วยครับ กะจะซื้อโน๊ตบุ๊คไม่แพงมาก มาทำงานเข้าเว็บแล้วก็รันสคริบ
                            ได้เลยครับผม มีงบเท่าไหร่ครับ ยินดีช่วยครับผมอิอิ

up
                            ขอบคุณครับ

Comment

• UP

Comment

• Originally posted by mrggns View Post
                                UP
                                ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                                X