Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• up

Comment

• Originally posted by V.Rossi View Post
      อัพ ๆ ๆ
      ขอบคุณครับ

Originally posted by tangstrike View Post
      up ครับผม
      ขอบคุณครับผม

Originally posted by mrggns View Post
      up
      ขอบคุณครับ

Originally posted by codeovcz View Post
      up
      ขอบคุณครับ^^

Comment

• ไม่ตกแต่อยากดันได้มั้ย(ดันไปแล้ว อิอิ)

Comment

• Originally posted by abeachboy View Post
          ไม่ตกแต่อยากดันได้มั้ย(ดันไปแล้ว อิอิ)
          ได้ใจครับ อิอิ
          ขอบคุณครับ

Comment

• up

Comment

• up

Comment

• up

Comment

• Originally posted by mrggns View Post
                  up
                  ขอบคุณครับ
                  Originally posted by codeovcz View Post
                  up
                  ขอบคณครับ

Comment

• ดันครับหุหุหุหุ

Comment

• พีี่ชนะครับ รบกวนหาตารางCFให้หน่อยได้ไหมครับ
                      กำลังเล็งSetไม่เกิน15000อยู่เลย กะว่าจะCFเล่น ฮ่าๆ

Comment

• up

Comment

• Originally posted by gundam001 View Post
                          ดันครับหุหุหุหุ
                          ขอบคุณครับ

Originally posted by win22222 View Post
                          พีี่ชนะครับ รบกวนหาตารางCFให้หน่อยได้ไหมครับ
                          กำลังเล็งSetไม่เกิน15000อยู่เลย กะว่าจะCFเล่น ฮ่าๆ
                          ยินดีครับ
                          http://www.techpowerup.com/reviews/H...770_CrossFire/
                          นี่เลยครับผม
                          แรงๆคร้าบ

Originally posted by mrggns View Post
                          up
                          ขอบคุณครับผม

Comment

• ส่งไปที่ PM แล้วนะคะ แต่เผื่อตกหล่น อิอิ เลยขออนุญาติโพสต์ที่นี่อีกครั้งนะคะ ^^

ก่อนอื่นขอขอบคุณสำหรับรายละเอียดเรื่องคอมพ์มากเลยค่ะ ดีจริงๆนะ
                            เจอชุดที่คุณจัด แล้วค่อนข้างถูกใจ (ในราคา อิอิ) เพราะบอกตามตรงว่าไม่มีความรู้เรื่องคอมพ์เลยค่ะ
                            พยายามทำความเข้าใจหลายครั้ง แต่ไม่ถนัดจริงๆค่ะ เจอหัวข้อของคุณ รีบสมัครสมาชิกเพื่อโพสต์ถาม
                            ขอคำแนะนำด้วยนะคะ

เซตนี้ค่ะ
                            ราคาจาก Advice
                            Core i3 - 2120 =3600
                            ASROCK B75M-GL =2150
                            DDR3(1600) 4GB. Kingston Hyper-X*2 =1700
                            WESTERN DIGITAL 500GB BLUE =2150
                            1GB (V) PCIe ATi 7750 'HIS' HDMI =3550
                            Raidmax530w//NoxUrano530w =1450
                            Caseตามชอบ =750
                            รวม 15350 บาท
                            Comment : เซ็ทที่อาจจะชน FX-4100 ตกขอบได้ เพราะความแรง+ การรองรับทั้งUSB3Sata3 ความแรงแบบครบๆแถมยังประหยัดไฟกว่า แพ้แค่MultiCore เท่านั้น เป็นอีกทางเลือกที่ไม่น่าพลาดครับ

แต่ได้เห็นบทความเรื่อง case แบบ Full Power อ่ะค่ะ
                            อยากได้ยี่ห้อกับราคาแบบคร่าวๆก็ได้ค่ะ ยี่ห้อที่ถูกที่สุดค่ะ

คำขอ..
                            -เน้นเล่นเกมส์ เช่น sim3 DotA และเล่นเกมส์ได้ทุกเกมส์ แบบปรับกลาง-สูงจอ 1600x900
                            -โหลตบิท
                            -ไรท์แผ่น (ถ้าต้องการติดเพิ่มอีกช่องจะบอกช่างว่ายังไงคะ )
                            -เลือกจอLED 20นิ้ว ของซังซุงไว้ค่ะ พอรวมแล้วจะให้ไม่เกิน 20000ค่ะ

ต้องปรับเปลี่ยนอะไรจากเซตที่เลือกบ้างคะ หรือต้องซื้ออะไรเพิ่ม เช่น ลำโพง
                            ขอบคุณอย่างมากค่ะ ^^

Comment

• อันนี้เป็นเซตที่ทางร้านจัดให้น้องชายค่ะ (น้องไปซื้อที่ BigC ลาดพร้าว เลยเอาสเปกมาจากบิลค่ะ)

CPU Intel core i3 2100 3.1 GHz
                              Ram Kingston HyperX D3/4 GB
                              VGA Galaxy GT640/1GB
                              HDD PC Western 500GB SATA<---คำนี้ไม่รู้ถูกหรือเปล่านะคะ อ่านลายมือไม่ออก
                              DVD LG 24X
                              Keyboard + Mase BenQ
                              OKER Speaker
                              Case ATX 500watts
                              อย่างละ1ชิ้นค่ะ
                              รวมหมดนี้ 15000 เป๊ะเลยค่ะ แพงหรือเปล่าคะ

อยากทราบว่า Core i3 - 2120 กับ core i3 2100 ต่างกันตรงไหนคะ
                              เซตที่น้องซื้อมาต่างจากเซตที่เราเลือกของคุณไหมคะ
                              อยากได้ดีกว่าของน้องนิดหน่อย ในราคาที่ต่างกันไม่มากอ่ะค่ะ
                              จะรอคำตอบนะคะ ขอบคุณค่ะ ^^

Comment

• ท่านrunshana มีเรื่องให้รบกวนอีกแล้วครับ
                                คือ i3-2130 +P8H77-M +Kingston 4GBx2 HyperX T1 bus1600Mhz
                                แต่วิ่ง1333Mhz ทำไงให้วิ่ง1600Mhzครับ ลองเป็นi7ก็วิ่ง1333 หรือต้องเซ็ตอะไรแต่ลองปรับแล้ว1600แต่วิ่ง
                                1333เหมือนเดิม หรือชิบBoard ต้องเปลียนBoard แนะนำBoardด้วยครับเอา ASUSหรือGIGABYTEราคาเรื่มต้นก่อนครับเล่น BATTLEFIELD 3 Online เปิดทีเป็นวันปรับกลางๆ VGAเดิมGTX465 คิดไม่ตกช่วยแนะนำด้วยครับ ขอบคุณท่านrunshana ล่วงหน้าครับ
                                Last edited by Thaweekiat_c; 21 Aug 2012, 07:33:21.

Comment

Working...
                                X