Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by mrggns View Post
    up
    ขอบคุณครับผม

Comment

• 6790 มันมีสองแบบนะครับ ตัวที่ต่อไฟสองสายจะกินมากกว่า 6850 ตัวที่ต่อไฟสายเดียวจะกินไฟน้อยกว่า

ที่ผมสงสัยมีอย่างงี้ GTX550Ti มันเป็นการเอา GTS450 มาลากเพิ่ม ซึ่งมันไม่ควรกินไฟมาก แต่ทำไมกินพอๆกับ 6850 ทั้งที่ความแรงเทียบ 6790 ไม่ได้แท้ๆ

Comment

• 550Ti = Super Fail

Comment

• ขอบคุณสำหรับ specคอม ครับผม

ว่าแต่ dvd นี่ ใช่ของอะไรดีครับ

ถ้าจาเพิ่มฮาตดิสนี่ ไม่ทราบว่า จะเพิ่มได้ไหมครับผม
          Last edited by Darkrigh; 9 May 2012, 21:08:43.

Comment

• up

Comment

• up

Comment

• [QUOTE]
                ขอบคุณสำหรับ specคอม ครับผม

ว่าแต่ dvd นี่ ใช่ของอะไรดีครับ

ถ้าจาเพิ่มฮาตดิสนี่ ไม่ทราบว่า จะเพิ่มได้ไหมครับผม

แล้วแต่ท่านเลยครับ ซัมซุง asus ได้หมดส่วนHDD ใส่เท่าไรก็ขอบคุณสำหรับ specคอม ครับผม

แล้วแต่ท่านเลย อะไรก็ได้ครับ *24 แต่ระวังมีเมนบอร์ดบางตัวไม่รองรับHDD ที่มีความจุสุูงๆนะครับ = ="

Comment

• up

Comment

• อืม....มาปรึกษาที่นี้ได้รู้เยอะขึ้นจริง ๆ (ปกติไม่รู้เรื่องนอกจากเล่นเกมส์กะในส่วนโปรแกรมที่ใช้ ฮา)

แล้วถ้าผมโดดไป (เห็นราคามันใกล้ ๆ กัน)
                    1GB (V) PCIe ATi 7750 "SAPPHIRE" Over Clock HDMI = 3750
                    แล้วลด ซัพพลาย์เป็นตัวเนี้ย
                    SOLYTECH EPS Series 600W EPS wO =1690
                    ละครับ
                    Last edited by Lumii; 9 May 2012, 22:49:16.

Comment

• up

Comment

• อืม....มาปรึกษาที่นี้ได้รู้เยอะขึ้นจริง ๆ (ปกติไม่รู้เรื่องนอกจากเล่นเกมส์กะในส่วนโปรแกรมที่ใช้ ฮา)

แล้วถ้าผมโดดไป (เห็นราคามันใกล้ ๆ กัน)
                        1GB (V) PCIe ATi 7750 "SAPPHIRE" Over Clock HDMI = 3750
                        SOLYTECH EPS Series 600W EPS wO =1690
                        ละครับ
                        -*- รับประทานไฟน้อย(โครต 7750)เนี่ย อ่าๆ

ไม่เปลี่ยนเป็น socguriki อะไรยี่ห้อนี้แบบ 500w 600w หรอครับ ภาษีเค้าดีกว่า

Comment

• up

Comment

• up

Comment

• up

Comment

• Originally posted by Gumblar View Post
                                6790 มันมีสองแบบนะครับ ตัวที่ต่อไฟสองสายจะกินมากกว่า 6850 ตัวที่ต่อไฟสายเดียวจะกินไฟน้อยกว่า

ที่ผมสงสัยมีอย่างงี้ GTX550Ti มันเป็นการเอา GTS450 มาลากเพิ่ม ซึ่งมันไม่ควรกินไฟมาก แต่ทำไมกินพอๆกับ 6850 ทั้งที่ความแรงเทียบ 6790 ไม่ได้แท้ๆ
                                ผมนึกว่า 550TI เปลี่ยนชิพใหม่ครับ แต่นอกนั้นเหมือน 450
                                มันก็เลยกินไฟเยอะ (เอะเกี่ยวไหม ฮา)
                                ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับผม

Originally posted by sperrr View Post
                                550Ti = Super Fail
                                เฟลจริงครับ ถ้าจะเล่น ไป 560 เลยดีกว่า

Originally posted by Darkrigh View Post
                                ขอบคุณสำหรับ specคอม ครับผม

ยินดีครับผม
                                DVD แนะนำ LG LiteOn ครับผม
                                ส่วน HDD นี่เพิ่มได้ครับผม สบายๆเลย

Originally posted by mrggns View Post
                                up
                                ขอบคุณครับ

Originally posted by Darksis View Post

แล้วแต่ท่านเลย อะไรก็ได้ครับ *24 แต่ระวังมีเมนบอร์ดบางตัวไม่รองรับHDD ที่มีความจุสุูงๆนะครับ = ="
                                ตามนั้นครับ ถ้ายังไม่เกิน 4TB ก็รองรับทุกตัวสำหรับเมนบอร์ดยุคใหม่ครับ

Originally posted by mrggns View Post
                                up
                                ขอบคุณครับ

Originally posted by Lumii View Post
                                อืม....มาปรึกษาที่นี้ได้รู้เยอะขึ้นจริง ๆ (ปกติไม่รู้เรื่องนอกจากเล่นเกมส์กะในส่วนโปรแกรมที่ใช้ ฮา)

ละครับ
                                ยินดีครับผม
                                ที่นี่เหมือนแลกเปลี่ยนความรู้กันมากกว่าครับผม จะได้ของที่ดีและคุ้มเงินที่สุดครับ
                                7750 ไม่ได้แรงกว่า 6790 นะครับ แต่กินไฟน้อยมาก และเบากว่า 6790 เพียงเล็กน้อย
                                เนื่องจาก 7750 กินไฟเพียง 43w แต่แรงได้เกือบๆ 6790 ครับผม ทำให้ผมชอบ7750 มากทีเดียว อิอิ
                                ส่วน PSU ถ้าใช้7750 ใช้แค่ EPS500w = 1300 บาทพอแล้วครับผม

Originally posted by Darksis View Post
                                -*- รับประทานไฟน้อย(โครต 7750)เนี่ย อ่าๆ

ไม่เปลี่ยนเป็น socguriki อะไรยี่ห้อนี้แบบ 500w 600w หรอครับ ภาษีเค้าดีกว่า
                                ตามนั้น แต่ผมว่ามันโดดงบเกินไปนะ

up
                                ขอบคุณครับผม

Comment

Working...
                                X