Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ดันๆ

Comment

• บอร์ดชุด75 เสียบกับ 23 นิ้วสบาย ๆ ป่าวครับ

Comment

• ดันๆ

Comment

• Originally posted by thaiteep View Post
          ขอถามชุด 7500 หน่อยนะครับ
          จะซื้อไปทำงานพวก โปรแกรมซ่อมรถไรงี้ครับ คล้าย ๆ ไฟล์ word ทำงานไฟล์ pdf.
          ไรงี้ครับ คือvga on board นี่ เสียบเข้ากับ led '23
          สบาย ๆ ใช่ไหมครับ
          ใช่ครับผม สบายๆเลยครับ ไม่ต้องกังวล
          ปล.ขออภัยที่ตอบช้านะครับผม

Originally posted by mrggns View Post
          up
          ขอบคุณครับ

Originally posted by Lumii View Post
          รบกวนจัดคอมให้หน่อยครับ
          งบ 17000 ไม่รวม จอ
          ใช้งาน 3D กับเล่นเกมส์(หนักๆนิด) ดูหนัง ครับ
          รบกวนด้วยนะครับ
          ขอบคุณครับ
          ยินดีครับผม 17000 บาท จัดได้ตามนี้เลยครับ
          FX-6100 = 4600 + ASUS M5A78L-M LX = 1500(ไม่มีUSB3SATA3) หรือ FX-4100 = 3600 + ASUS M5A88-M + 2500
          KingstonHyperX 4gb*2 = 1800
          GIGABYTE GTX550 Ti =4200แต่ถ้าไม่ได้ทำงานด้านนี้บ่อย แนะนำ his7770 = 4300 ดีกว่ามาก
          Solytech EPS 500w= 1300 หรือ Raidmax530w = 1500 หรือดีๆไปเลยก็ ThermalTakeSmartPower630w = 2500
          ThermaltakeV3 =1200
          WDBLUE500gb = 2400
          รวม 17000 บาท
          ตามนี้ครับ เกินมาหน่อยไม่รุ้ว่าไหวไหมแต่คุ้มแน่ครับผม ตามนี้เลย

Originally posted by zentrady55 View Post
          ขอบคุณครับ คุณ Gumblar และ คุณ runshana
          ยินดีครับผม

Originally posted by mrggns View Post
          up
          ขอบคุณครับ

Originally posted by Clandianz View Post
          ดันๆ
          ขอบคุณครับ

Originally posted by thaiteep View Post
          บอร์ดชุด75 เสียบกับ 23 นิ้วสบาย ๆ ป่าวครับ
          บอร์ดชุดแค่ A55 ใส่คู่กับ A4 ยังสบายๆเลยครับ
          ปล.APU ใส่กับจอ23นิ้วสบายๆครับผม

Comment

• up

Comment

• ขอบคุณอีกรอบครับ แหะ ๆ
              USB3SATA3 นี่ไม่จำเป็นสินะครับตอนนี้ถ้าไม่ได้อัพคอมบ่อย

็ว่าแต่ HIS 7770 นี่ใช่ตัวนี้ไหมครับ
              HIS 7770 iCooler 1GB GDDR5 PCI-E DVI/HDMI/2xMiniDP

http://upic.me/show/35389848

ไม่ค่อยสันทัดเรื่องนี้เท่าไหร่
              Last edited by Lumii; 7 May 2012, 10:11:41.

Comment

• คุณrunshana ครับ ถ้าเอาLenovo ThinkPad EDGE E120 I3-2357M Support SIM 3G เปลี่ยน Hdd เป็น OCZ Octane3 128GB และ ram 4GbX2 =8Gb Windows 7 ultimate 64 bit ประสิทธิภาพโดยรวมจะดีขึ้นไหมครับ ที่ชอบตัวนี้เพราะต้องการใส่simในตัวได้ครับ เล็กเบา Battอยู่ได้นาน I3-2357M เร็วกว่า E-450หน่อยใช้ไหมครับและความเป็น ThinkPad ครับ หรือยังไงดีขอความคิดเห็นและช่วยแนะนำหน่อยครับ ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

Comment

• ดัน

Comment

• ดันๆ

Comment

• Originally posted by mrggns View Post
                      up
                      ขอบคุณครับ

Originally posted by Lumii View Post
                      ขอบคุณอีกรอบครับ แหะ ๆ
                      USB3SATA3 นี่ไม่จำเป็นสินะครับตอนนี้ถ้าไม่ได้อัพคอมบ่อย

็ว่าแต่ HIS 7770 นี่ใช่ตัวนี้ไหมครับ
                      HIS 7770 iCooler 1GB GDDR5 PCI-E DVI/HDMI/2xMiniDP

http://upic.me/show/35389848

ไม่ค่อยสันทัดเรื่องนี้เท่าไหร่
                      ครับผม ถ้าไม่ได้เร่งรีบในการก๊อปปี้อะไร ก็ยังไม่จำเป็นครับผม
                      ส่วน7770 ใช่ตัวนั้นแหละครับผม

Originally posted by Thaweekiat_c View Post
                      คุณrunshana ครับ ถ้าเอาLenovo ThinkPad EDGE E120 I3-2357M Support SIM 3G เปลี่ยน Hdd เป็น OCZ Octane3 128GB และ ram 4GbX2 =8Gb Windows 7 ultimate 64 bit ประสิทธิภาพโดยรวมจะดีขึ้นไหมครับ ที่ชอบตัวนี้เพราะต้องการใส่simในตัวได้ครับ เล็กเบา Battอยู่ได้นาน I3-2357M เร็วกว่า E-450หน่อยใช้ไหมครับและความเป็น ThinkPad ครับ หรือยังไงดีขอความคิดเห็นและช่วยแนะนำหน่อยครับ ขอบคุณล่วงหน้านะครับ
                      โอ โหดขึ้นจมเลยครับผม
                      เพราะ HDD ของ ตัวนี้เป็น 5400 รอบ เมื่อนำ SSDมาใส่ นี่คนละเรื่องเลยครับ ความเร็วต่างกันชัดเจน ในการโหลด และการดึงไฟล์
                      แรมนี่ น่าจะใส่ได้ตัวเดียวนะครับ ไม่จำเป็นต้องใส่2ตัว(จำได้ว่าใส่ได้ตัวเดียว แต่ผมอาจจะจำผิด อันนี้ไม่ชัวขออภัยครับ)
                      ใส่simในตัวได้ถือว่ายอดเยี่ยมไปเลยครับ ถ้าทำงาน หรือ จำเป็นต้องใช้ ก็ใช่เลย ลงตัว
                      ส่วน I3 - 2357 ถ้านำมาปั่นไพ คำนวนหรือเรนงานอะไร เร็วกว่า E-450 จมเลยครับ
                      แต่ถ้าใช้งานทั่วไป หรือดูหนัง ผมว่า E-450 มีภาษีกว่าเยอะเหมือนกันครับผม (เนื่องจากตัวมันแม้จะCPUเบากว่าแต่มีGPU ช่วยทำงานในเรื่องภาพที่ดีกว่าI3 เยอะพอสมควร)
                      ส่วนหลังจากลองใช้ thinkpad ผมว่ามันเวิร์คดีครับ ถ้าเรามีงบพอ และ คิดว่าสิ่งที่นำมาจำเป็น เจ้าเครื่องนี้ ก็เป้นเครื่องที่น่าหยิบมาใช้ ด้วยเหตุผลที่มีข้อดีมากกว่าข้อเสียครับผม (ข้อเสียมีแค่ แพง กับ เล่นเกมส์เปิดหนังไม่สู้ตัวถูกอย่างE-450) นอกนั้น WIN ครับผม ถ้าทำงานทั่วไป ถือไปไหนมาไหน
                      สงสัยอะไรถามเพิ่มได้เลยนะครับ

Comment

• พี่รัน บอร์ด 970 ex4 มันราคาเท่าไหร่เหรอครับ
                        แล้วรบกวนจัดงบ 23k ขอเร่นเกมส์หนักๆและก้ขอเคสเย็นๆนะครับเพราะเปิดหนักครับ
                        ห้องร้อนครับไม่มีแอร์พัดลมก้เป่าไม่ค่อยโดน รบกวนด้วยครับ อีก 1-2 อาทิตย์หลังจากได้สเปคจะเอาไปยื่นกะป้าละครับ
                        ยังไงรบกวนด้วยนะครับ

Comment

• มีเรื่องมาถามคุณรันอีกแล้วครับ
                          ตอนนี้ที่ร้านใช้สเปค a6-3500 กับบอร์ด a75m-s2v
                          เล่นดอทเอ2 ไม่ลื่นขนาดปรับต่ำสุด เลยคิดจะเพิ่มการ์ดจอ 6670 เข้าไป
                          ไม่ทราบว่าต้องตั้งค่าไบออสอะไรเพิ่มเติมหรือไม่ หรือปกติทั่วไปแบบออนบอร์ดทั่วไปครับ
                          ขอคำแนะนำด้วยครับ

Comment

• up

Comment

• Originally posted by newmankung View Post
                              พี่รัน บอร์ด 970 ex4 มันราคาเท่าไหร่เหรอครับ
                              แล้วรบกวนจัดงบ 23k ขอเร่นเกมส์หนักๆและก้ขอเคสเย็นๆนะครับเพราะเปิดหนักครับ
                              ห้องร้อนครับไม่มีแอร์พัดลมก้เป่าไม่ค่อยโดน รบกวนด้วยครับ อีก 1-2 อาทิตย์หลังจากได้สเปคจะเอาไปยื่นกะป้าละครับ
                              ยังไงรบกวนด้วยนะครับ
                              ประมาณ 3400 บาทครับผม
                              เครื่องได้เลยครับ ถ้าเน้นเกมส์หนัก จัดตามนี้เลย
                              FX-4100 = 3700
                              Asrock970Ex3 = 3000
                              KingstonHyperX2gb*2 = 1000
                              ThermalTakeSmartPower630w = 2450
                              ThermalTakeV3 = 1200
                              WDBLUE500gb = 2400
                              รวม13750 บาท
                              ถ้าเกินงบไหว 2GB (V) PCIe ATi 7870 'HIS' ICEQ HDMI = 11250
                              ถ้าเกินงบไม่ไหว 2GB (V) PCIe ATi 7850 'HIS' HDMI = 7500
                              ตามนี้ครับผม

Originally posted by McBoyz View Post
                              มีเรื่องมาถามคุณรันอีกแล้วครับ
                              ตอนนี้ที่ร้านใช้สเปค a6-3500 กับบอร์ด a75m-s2v
                              เล่นดอทเอ2 ไม่ลื่นขนาดปรับต่ำสุด เลยคิดจะเพิ่มการ์ดจอ 6670 เข้าไป
                              ไม่ทราบว่าต้องตั้งค่าไบออสอะไรเพิ่มเติมหรือไม่ หรือปกติทั่วไปแบบออนบอร์ดทั่วไปครับ
                              ขอคำแนะนำด้วยครับ
                              ตัว A6-3500 ผมยังไม่เคยลองกับ DOTA2 ต้องขออภัยครับผม
                              แต่ เห็นคนรุ้จักใช้ AthlonX3 + 4670 ยังเล่นลื่นๆอยุ่ ผมยังไม่มีไอดีเข้าไปลอง ขออภัยนะครับ
                              ส่วนการต่อ6670 เข้าไปก็ลงไดรฟ์เวอร์ แล้วเอาพอทจอไปต่อ 6670 ก็เรียบร้อยแล้วครับผม
                              มีอะไรสงสัยสอบถามได้เลยนะครับ
                              หรือจะเอา 6750 เข้าไปเสียบก็ได้นะครับ ตอนนี้ราคา 2350บาท ของasus กำลังดีเลยที่ Advice

up
                              ขอบคุณครับ

Comment

• ขอบคุณมากๆนะครับคุณ runshana กับคำแนะนำต่างๆ
                                และ พอดีผมมี Hdd 3.5" 3ตัว 2Tb 1Tb 500 Tb แต่ไม่ถึงจะต้องใช้พร้อมกันนะครับ
                                คือแยกเก็บ หนัง Program แต่ละลูก จะซื้อ Harddisk Docking ที่ใส่ได้พร้อมกัน 2ลูกหรือ
                                Box External Hard Drive ดีครับ
                                ถ้าเป็นHarddisk Docking ของThermaltake BlacX Duet 5G หรือ Orico 8628sus3-C ดีครับ
                                แต่ Thermaltake ถูกกว่าพอใช้ได้ไหมครับ จำเป็นต้องเป็น usb3 ไหมครับ
                                แล้วพวก Harddisk Docking นี้เห็น Hddพร้อมกัน2ลูกไหมครับ แนะนำให้ด้วยนะครับพร้อมยี้ห้อด้วยนะครับที่คุ้มๆนะครับ

Comment

Working...
                                X