Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• up

Comment

• up

Comment

• Originally posted by mrggns View Post
        up
        ขอบคุณมากๆครับ *4 ^^ สบายดีไหมครับเนี่ยท่าน

Comment

• ขอบคุณสำหรับข้อมูลอีกที่ครับผม แต่ต้องทราบด้วยว่าเขาใช้ REF การ์ดในการวัด หรือ เป็นการ์ดใดครับผม

เวปที่ให้ไป รู้สึกว่า จะเป็นแบบ REF น่ะ แต่เวลาเลือก ดูดีๆ จะมีพวก se ti หรือไม่ก็แบบ 2 GB 4GB ต่อท้ายครับ

Comment

• Originally posted by runshana View Post
            ขอบคุณมากๆครับ *4 ^^ สบายดีไหมครับเนี่ยท่าน
            สบายดีครับ ท่านรัน ยินดีมากๆครับ UP กันยาวๆ อิอิ

Comment

• up up up อากาศร้อนมากเลยวันนี้จะไปตกปลาชายทะเลเตรียมอุปกรณ์พร้อมแล้วจัดคันเซิฟ12ฟุตเลยจะส่งเหยื่อไปไกลหน่อย ไปตกปลาด้วยกันมั้ยครับคุณชนะ

Comment

• ดันไป

ช่วงนี้น่าเบื่อจริงๆ
                เซ็ง

Comment

• Originally posted by suphasin View Post
                  ขอบคุณสำหรับข้อมูลอีกที่ครับผม แต่ต้องทราบด้วยว่าเขาใช้ REF การ์ดในการวัด หรือ เป็นการ์ดใดครับผม

เวปที่ให้ไป รู้สึกว่า จะเป็นแบบ REF น่ะ แต่เวลาเลือก ดูดีๆ จะมีพวก se ti หรือไม่ก็แบบ 2 GB 4GB ต่อท้ายครับ
                  ครับผม ประมาณนั้นครับ
                  แต่จริงๆ TI มันไม่ใช่ nonRef นะครับ
                  TI เป็นรุ่น คล้ายๆ GTX465 แต่มาในชื่อ GTX560TI (ขั้นกลางระหว่าง 560 กับ 570 ครับผม)

Originally posted by mrggns View Post
                  สบายดีครับ ท่านรัน ยินดีมากๆครับ UP กันยาวๆ อิอิ
                  อิอิ ขอบคุณครับผม ช่วยดันให้ผมตลอดเลย ขอให้สุขภาพแข็งแรงครับผม

Originally posted by abeachboy View Post
                  up up up อากาศร้อนมากเลยวันนี้จะไปตกปลาชายทะเลเตรียมอุปกรณ์พร้อมแล้วจัดคันเซิฟ12ฟุตเลยจะส่งเหยื่อไปไกลหน่อย ไปตกปลาด้วยกันมั้ยครับคุณชนะ
                  ขอบคุณครับโอ วันนี้ผมก็จะไปว่ายน้ำเหมือนกัน สัก 1ทุ่ม อิอิ

Originally posted by sperrr View Post
                  ดันไป

ช่วงนี้น่าเบื่อจริงๆ
                  เซ็ง
                  หาอะไรทำสิครับ เช่นดูอนิเม สนใจมั้ยครับ^^ เดี๋ยวแนะนำให้

Comment

• ท่าน รัน ครับ ผมอยากจะ ถาม หน่อยอ่ะครับว่า

1. ถ้าสมมุติว่า การ์ด มันต้องการไฟเพิ่ม 6พิน+6พิน แล้วเราจำเป็นต้องเสียบให้ครบมั้ยครับ ?? (ประมาณว่าเสียบแค่หัวเดียวได้มั้ย)
                    2. และถ้าเสียบไม่ครบจะส่งผลเกี่ยวกับการประมวลผลของ การ์ด มั้ยครับ ?? (ประมาณว่า การ์ด มันจะแรงน้อยลงรึปล่าว)
                    3. มี บอร์ด ตัวไหนเป็น 16x+16x บ้างมั้ยครับ ?? (ตัว AsRock Z77 Extreme4 นี้เป็นแบบ 16x+16x รึป่าวครับ เห็นมันเขียนไว้)
                    4. PSU ตัวไหนบ้างที่มี (VGA 8พินx6 และ 6พินx4) ?? ถ้าเกิดมันไม่มีเอาที่ใกล้เคียงก็ได้ครับ [เน้น 8พินของ VGA]
                    5. สาย crossfire bridge นี่เราจะหาซื้อได้จากไหนครับ ??
                    6. ไดร์เวอร์ crossfire นี่เราจะหาโหลดได้จากเว็บ ไหนหลอครับ ??
                    7. ปัญหา crossfire ที่มักจะพบ ส่วนใหญ่เป็นปัญหาเกี่ยวกับอะไรครับ ?? (เกี่ยวกับ โปรแกรม หรือ เกมส์ ที่ไม่รองรับ crossfire หรือปล่าว)
                    8. ข้อเสียของการที่เราจะทำ crossfire นี่ มีอะไรบ้างหลอครับ ??

คือที่ผมถามเนี่ย ไม่ได้จะทำ crossfire หลอกครับ แต่อยากจะรู้ไว้เฉยๆอ่ะครับ _/|\_
                    Last edited by sperrr; 12 May 2012, 16:50:57.

Comment

• up

Comment

• Originally posted by sperrr View Post
                        ท่าน รัน ครับ ผมอยากจะ ถาม หน่อยอ่ะครับว่า

1. ถ้าสมมุติว่า การ์ด มันต้องการไฟเพิ่ม 6พิน+6พิน แล้วเราจำเป็นต้องเสียบให้ครบมั้ยครับ ?? (ประมาณว่าเสียบแค่หัวเดียวได้มั้ย)
                        2. และถ้าเสียบไม่ครบจะส่งผลเกี่ยวกับการประมวลผลของ การ์ด มั้ยครับ ?? (ประมาณว่า การ์ด มันจะแรงน้อยลงรึปล่าว)
                        3. มี บอร์ด ตัวไหนเป็น 16x+16x บ้างมั้ยครับ ?? (ตัว AsRock Z77 Extreme4 นี้เป็นแบบ 16x+16x รึป่าวครับ เห็นมันเขียนไว้)
                        4. PSU ตัวไหนบ้างที่มี (VGA 8พินx6 และ 6พินx4) ?? ถ้าเกิดมันไม่มีเอาที่ใกล้เคียงก็ได้ครับ [เน้น 8พินของ VGA]
                        5. สาย crossfire bridge นี่เราจะหาซื้อได้จากไหนครับ ??
                        6. ไดร์เวอร์ crossfire นี่เราจะหาโหลดได้จากเว็บ ไหนหลอครับ ??
                        7. ปัญหา crossfire ที่มักจะพบ ส่วนใหญ่เป็นปัญหาเกี่ยวกับอะไรครับ ?? (เกี่ยวกับ โปรแกรม หรือ เกมส์ ที่ไม่รองรับ crossfire หรือปล่าว)
                        8. ข้อเสียของการที่เราจะทำ crossfire นี่ มีอะไรบ้างหลอครับ ??

คือที่ผมถามเนี่ย ไม่ได้จะทำ crossfire หลอกครับ แต่อยากจะรู้ไว้เฉยๆอ่ะครับ _/|\_
                        1.ตอบได้เลยครับ ว่าได้ แต่ผมว่าไม่เวิร์คนะครับ ถ้าทำงานไปในระดับหนึ่งนานๆอาจมีวูบ ยกเว้นโชคดี ได้ตัวที่มัน กินไฟต่ำมากๆมา
                        2.ส่งผลแน่นอนครับผม เพราะไฟไปเลี้ยงอุปกรณ์ทั้งหมดไม่พอ
                        3.ส่วนZ77 Ex4 เป้นแบบ Single เสียบตัวไหนก็ได้ จะได้ x16 แต่ถ้าเสียบคู่จะวิ่ง x8+x8 ครับ ซึ่ง จากการที่วัดมา ความไว x8 กับ x16 ต่างกันอยุ่ 5เปอเซนต่อ สลอทได้ แปลง่ายๆว่า ถ้าเสียบ x8+x8 เราจะได้ความเร็ว เท่ากับ การ์ด 95%+95% แล้วก็มีค่าLose ของตัวมันเองอีกนั่นเองครับผม
                        http://www.asrock.com/mb/overview.as...Specifications
                        ตัว Ex9 ครับ ถึงจะได้ 16x +16x ::: สำหรับสลอท 1 กับ 3
                        4.อย่าง6970 7970 ครับ เป็น 8พิน+6พิน หรือ 6990 เป็น 8พิน+8พิน แต่เอาถึง *4 นี่ผมก็ไม่แน่ใจนะครับว่าจะมีไหม เง้อ
                        5.การ์ดรุ่นสูงๆแถมมาให้อยู่แล้วนะครับ
                        6.Catalyst ก็ใช้ได้นะครับผม จาก AMD เองเลย
                        7.เกี่ยวกับ เกมส์หรือโปรแกรมไม่รองรับครับ แต่ก่อนยุ่งยาก เพราะต้องมานั่งแงะ Crossfire ออกและลงไดรฟ์เวอร์ซ้อน
                        เดี๋ยวนี้ ติ๊กถูกออกจาก เครื่องหมายCrossFire ใน Catalyst ก็เรียบร้อยครับ ไม่มีปัญหาแล้ว
                        8.ถ้าในยุค 6 ลงไป ก็กินไฟครับ และตามข้อ7 ที่บอกไป แต่ ยุค 7ขึ้นไป และ Catalystรุ่นใหม่ หายห่วงแล้วครับผม จากการกินไฟ ในรุ่น 7xxx สามารถเซฟไฟตัวที่สองได้มากสุดถึง 99.7 เปอเซนเลยครับผม (การ์ดที่2กิน1w) ถ้าไม่ใช้งานครับผม

มีอะไรสงสัย สอบถามได้เลยนะครับผม ยินดีเต็มที่ครับ อิอิ
                        ขอบคุณที่ช่วยเหลือผมตลอดเช่นกันนะครับ
                        Originally posted by mrggns View Post
                        up
                        ขอบคุณครับ

Comment

• รบกวนอีกนิดครับ

1. ช่วยแจง+อธิบาย ตรง Catalyst และ ลงไดรฟ์เวอร์ซ้อน หน่อยครับ
                          2. แล้วตัว Gigabyte Z77X-UD3H ตัวนี้วิ่ง 16x+16x มั้ยครับ
                          3. ขอเว็บโหลดเกี่ยวกับ Catalyst หน่อยได้มั้ยครับ
                          4. แล้ว PSU ที่มี 8พิน ของ VGA สัก 4 หัว และ 6พินสัก 2หัว ไม่มีเลยหลอครับ
                          -->คือเดี๋ยวนี้เห็นเป็น 8+6 หมดแล้ว PSU ก็น่าจะมีน่ะครับ

Comment

• 1. ลงCatalyst ไปเลยครับในยุคใหม่ มันจะมองเห็นและ detect ของมันเอง ส่วน ลงไดรฟ์เวอร์ซ้อนผมหมายถึง เมื่อสมัยก่อนมันต้องทำครับ เผื่อให้มันใช้ได้
                            2. สลอท1 วิ่ง16x สลอท2วิ่ง 8x ถ้าใส่2ตัววิ่ง 8x+8x ครับผม ดูแล้วดาวน์กว่าZ77 Ex4 อีกครับ
                            3. ได้ครับ http://www.amd.com/us/products/techn.../catalyst.aspx
                            4. อ๋อ หมายถึง PSU เหรอครับ ผมก็ตาลายอ่านเป็น VGA ขออภัยครับ พวกแพงๆ จะเป็น 6+2 pin ครับผม มีมาให้ 2-8 ตัวแล้วแต่ครับผม ว่ามันแพงแค่ไหน ขออภัยจริงๆครับ

รอบแรกตอบไม่เคลียขออภัยนะครับผม กลับมาจากว่ายน้ำสมองเลยมึนๆ

Comment

• ฮ่าๆ ขอบคุณมากๆเลยครับ ^^

Comment

• up

Comment

Working...
                                X