Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอบคุณครับ แล้วถ้าเปิดหัว ต้องเซ็ตไฟมั้ยครับหรือไม่เกี่ยว
    ปล่อย Auto ปกติ

ปล.ต้องเทสโปรแกรม ที่บอกมา หมดเลยหรอครับ หรือว่าเทส เกมส์เอา
    ปล2. เทสผ่านคือดูค่าต่างๆของโปรแกรมใช่มั้ยครับ เพราะผมไม่เคยใช้โปรแกรมพวกนี้
    มีแค่ CPU-z กับ GPU แถมมีไว้ประดับเครื่องยังดูไม่เป็นเลย อิอิ (อาย)

ปล3. ที่เคยอ่านผ่านๆ เขาบอกว่าถ้าเปิดหัวแล้วจะดูอุณหภูมิที่ปกติไม่ได้ใช่มั้ยครับ(จำชื่อไม่ได้) ให้ไปดูอีกที่นึง
    Last edited by kammoonit; 1 Dec 2011, 16:30:08.

Comment

• วนมาอีกรอบ ^ ^ อยากได้คำแน่ะนำครับ สเปคผม Athlon II X3 450 AsRock 880GMH/U3S3 พอดูหนัง HD มันเป็นคลื่นๆ ตอนภาพเคลื่อนไหวไวๆ อยากจะปรับสุดในโมชั่น2 เป็นเพราะ CPU หรือว่าเจ้าออนบอร์ด 4250 มันไม่แรงครับ ผมดูในจอ พลาสม่า 42

ขอบคุณล่วงหน้าครับ ^ ^

Comment

• 42" lol สเปคเดียวกัน แต่ผม 6790 ไม่เคยลองดูเลย เพราะไม่มีจอ ใหญ่ขนาดนั้น

Comment

• Originally posted by Kastral
          คือพอดีผมโหลดหนัง HD720p กับ1080p มาดูอะคัรบแต่คอมเจ้ากรรมของผมมันดูได้แค่ 720p 1080pมันดูไม่ได้กระตุำกมากครับให้สเปคที่ท่าน runshana บอกผมคิดว่าสามารถดู 1080p ได้สบายมั้งครับ ผมอยากทราบว่าผมต้องซื้ออุปกรณ์แบบไหนเพื่อจะต่อคอมมาที่ LCD แบบ สาย HDMI อะครับ แล้วอุปกรณ์ที่ผมว่ามันแพงไหมครับแล้วยุ่งยากต่อการต่อป่าวอะครับ สุดท้ายจิงๆๆครับท่านมีอะไรจะแนะนำก่อนผมจะไปถอยครับ

ขอบคุณมากครับผม
          ได้ชัว 100% ครับผม ทุกวันนี้ AMD 5200+ (CPUรุ่นเก่าก่อนจะมายุค Athlon2) ยังดูได้สบายๆเลยครับสำหรับ 1080P
          ส่วนการต่อสายจากจอมาที่LCD ก็ใช้แค่สายDVI to HDMI ครับ มันต่อออกมาได้เลยสบายๆครับผม เพราะเมนบอร์ดมันก้มี DVI มาให้อยู่แล้ว
          http://th.gigabyte.com/products/prod...px?pid=3934#sp
          หรือถ้าอยากได้เป็น HDMI เลย ก็เพิ่มอีก 800 บาท
          เอาเมนบอร์ด
          GIGABYTE A75M-UD2H 3450 บาท
          ครบเครื่องเลยบอร์ดตัวนี้
          http://th.gigabyte.com/products/prod...px?pid=3928#sp
          ตามนี้ครับผม
          สายนี้ คาดว่ามันแถมมากับ เมนบอร์ดครับ ยิ่งตัว 3450 บาท นี่แถมแน่นอนครับผม

สุดท้ายจริงๆ ก็ อยากให้เดินดูราคาดีๆครับผม
          ร้านที่แนะนำก็มี TK JEDI JIB ครับ ชิ้นไหนถูกกว่าก็เลือกชิ้นนั้น
          ร้านไหน ที่ซื้อหลายชิ้นสุด ก็ประกอบที่ร้านนั้นครับผม
          ส่วนเรื่องลงวินโดว ถ้าลงเองได้ก็แนะนำลง WIN7 ครับผม ถ้าลงไม่ค่อยเป็น แนะนำร้าน ชั้น1 แถวๆช่องหลืบๆ ร้านแรกที่มีผู้หญิงบริการครับผม ดีสุด

มีอะไรสงสัยถามมาเลยนะครับผมก่อนไปซื้อ

Originally posted by chowwoyzz View Post
          มาช่วยดันครับ

ผมทำธุรกิจเกี่ยวกับกล้องวงจรปิดครับ ราคา HDD แพงขึ้นแบบนี้มีผลกระทบเลยครับ ลูกค้าก็จะบอกว่าทำไม HDD แพงจัง เฮ้อ
          เศร้าใจจริงๆครับ ขอเป็นกำลังใจให้ กำไรเข้ามาเทมานะครับผม

Originally posted by win22222 View Post
          ขอบคุณครับ ถ้าจัดVGAหนักกว่านี้ลดไรได้ไหมอ่ะครับ งานคาดว่าก็เอามาทำพวกงานเอกสารทั่วไปอ่ะครับ
          ว่าแล้วลืมเรื่องHDDแพงไปบอกเพื่อนก่อนดีกว่าว่ามันขึ้นมาเท่าตัว ฮ่าๆ
          สเปกนี้มีครบOCได้เลยน่ะเนี่ย
          แน่นอนครับผม
          ส่วนถ้าเพิ่มเงินได้ ก็จัด GIGABYTE GTX570 OC 1280MB D5 3 FAN 11600 บาท ครับผมแรง!
          ถ้าลด ก็คงลดจอเหลือ 20 นิ้ว ไปเอา VGA แต่ผมว่า มันจะไม่ใหญ่สะใจนะครับผม อิอิ
          ถ้าแนะนำ เอาเท่าเดิม แล้วเปลี่ยนเมนบอร์ดให้ รับOC แจ่มๆ ดีกว่าครับผม รับรอง เมพเลย

Originally posted by kammoonit View Post
          CM212+ คืออะไรหรอครับ อิอิ

ผมก็อยากลองเสี่ยงเปิดหัวนะครับ แต่ทำไม่เป็น ทั้งการเซ็ตค่า เซ็ตไฟ
          สอนได้มั้ยครับ จะได้ลองเอาไปทำ ถ้าได้ก็ดี ถ้าไม่ได้ก็ใช้แบบเดิม ดูแล้วมันไม่ค่อย
          มีข้อเสีย เพราะถ้าเปิดได้ เสถียรก็ใช้ได้ แต่ถ้าไม่ได้หรือไม่เสถียรก็ปิดใช้ 3 หัวเหมือนเดิม

ผมเข้าใจถูกมั้ยอ่ะครับ
          CM212+ คือ ซิ้งค์ CPU ที่เย็นและเงียบ+ราคาไม่แพงครับผม แจ่มมากครับผม

ต้องถามก่อนว่าตอนนี้ ใช้ PSU แบบไหนอยู่ครับ ถ้าPowerMonster หรือ ติดเคสGview ขึ้นไป ก็พอไหว
          จากนั้น ถ้าเป็น Asrock ก็กด ตัวx ตอนเปิดเครื่องมา แล้วกด UCC on OC on ไปเลยครับผม แล้วเปิดเครื่องมารอดูผลได้เลย อันนี้เป็น OC แบบพื้นฐานที่ทำได้ง่าย และเหมาะสำหรับมือใหม่ครับ
          นอกนั้น ถ้าสูงกว่านั้นต้องจัดแต่งไฟดีๆ คงต้องใช้PSU ดีๆด้วยครับ เพื่อการปรับแต่งง่าย (เพราะถ้าPSUไม่ดี ปรับแต่งไฟสักพัก เดี๋ยวแต๊บทั้งบอร์ด)

ส่วนที่เข้าใจ ถูกต้องแล้วครับผม

Originally posted by Gumblar View Post
          CM212+ คือซิงค์ระบายความร้อน CPU ครับ

เรื่องเปิดหัวเข้าใจถูกแล้วครับ
          ขอบคุณครับผม ตามนั้นเลยอิอิ

Originally posted by kammoonit View Post
          ขอบคุณครับ อิอิ พอดีงง เห็นเขาใส่กัน ของผมแค่ X3 450 ไม่จำเป็นหรอกมั้ง
          ไม่ได้แรงมาก

ปล.ยังอยากรู้เกี่ยวกับการเปิดหัวอยู่นะ ครับ อิอิ งงขั้นตอนการทำ
          ครับ ไม่ต้องใส่ก็ได้ครับผม ถ้าไม่OC

Originally posted by slipknot66 View Post
          ฟังชั่นในการเปิดหัวบอร์ดโดยส่วนใหญ่จะใช้ชื่อว่า Unlock Core , Core Unlocker ประมาณนี้

ไปเปิดฟั่งชั่นนี้ดู แล้วลองบูตเข้าระบบ ถ้าเปิดได้จะบูตได้ ถ้าไม่ได้ก็ทำใจเลยครับ เปิดไม่ได้แน่นอน

พอบูตได้ หาโปรแกรมมาเทสตามนี้เลยครับ หาโหลดได้ง่าย ๆ LinX , Prime95 , HyperPI,SuperPI

จากนั้นลองใช้โปรแกรมพวกนี้เทสได้เลย ต้องให้ผ่านหมดทุกโปรแกรมนะครับ

แล้วก็โปรแกรมที่เราใช้เป็นประจำ ลองใช้โปรแกรมพวกนั้นดู ว่ามีปัญหาในการใช้งานมั้ย

ถ้ามีปัญหาแนะนำให้ปิดครับ ไม่ต้องเปิด ถ้าไม่มีปัญหาต่อไปเทสด้วยเกมส์ที่เราเล่น

คือต้องไม่ให้มีปัญหากับงานหรือเกมส์ที่เราเล่นนะครับ ไม่งั้นมันจะเซ็งเอาง่าย ๆ
          ขอบพระคุณคุณ มาร์ค ครับผม อิอิ ละเอียดเลย

Originally posted by abeachboy View Post
          แหล่มเลยคุณมาร์ค
          แน่นอนครับอิอิ

Originally posted by slipknot66 View Post
          ครับ ยังไงหลังจากนี้ผมคงเข้ามาน้อยลงนะครับ คงได้ช่วยตอบปัญหาต่าง ๆ ได้น้อยลง

ช่วงนี้กำลังเฮิร์ต เพิ่งโดนแฟนบอกเลิกมาครับ เมื่อวานนี้เอง

เดี๋ยวขอหายไปทำใจก่อน ยังไงก็ขอบคุณทุกท่านนะครับ....
          ...... เวรกรรมแท้ อย่าเครียดครับผม เหตุผลที่เลิก หากมันไม่ดี ก็คิดเสียว่า ชีวิตของเรามันคือการเดินทางครับผม
          แต่ถ้าเหตุผลมันดี ก็คิดเสียว่า เราต้องก้าวเดินไปข้างหน้าด้วยการปรับปรุงตัวครับผม
          สู้ต่อไปนะครับคุณมาร์ค เป็นกำลังใจให้ มีอะไรพอช่วยได้ยินดีนะครับ เรื่องความรักก็พอไหว(มั้ง)

ขอบคุณครับ แล้วถ้าเปิดหัว ต้องเซ็ตไฟมั้ยครับหรือไม่เกี่ยว
          ปล่อย Auto ปกติ

ปล.ต้องเทสโปรแกรม ที่บอกมา หมดเลยหรอครับ หรือว่าเทส เกมส์เอา
          ปล2. เทสผ่านคือดูค่าต่างๆของโปรแกรมใช่มั้ยครับ เพราะผมไม่เคยใช้โปรแกรมพวกนี้
          มีแค่ CPU-z กับ GPU แถมมีไว้ประดับเครื่องยังดูไม่เป็นเลย อิอิ (อาย)

ปล3. ที่เคยอ่านผ่านๆ เขาบอกว่าถ้าเปิดหัวแล้วจะดูอุณหภูมิที่ปกติไม่ได้ใช่มั้ยครับ(จำชื่อไม่ได้) ให้ไปดูอีกที่นึง
          1.ถ้าอยากให้เสถียรก็ลองเซ็ทไฟดูครับผม บางทีก็ไม่ต้อง แล้วแต่ครับ

ปล.ถ้าอยากเทส ก็เทสโปรแกรมสักตัวสองตัว และเล่นเกมส์ใช้งานจริงก็ได้ครับผม
          ปล2.ครับผม ดูผ่านโปรแกรมต่างๆตามนั้นเลย
          ปล3.เอ มันก็ดูได้นะครับ ในHWMonitor ที่ TIN#0 นั่นแหละครับผม

Originally posted by 123go View Post
          วนมาอีกรอบ ^ ^ อยากได้คำแน่ะนำครับ สเปคผม Athlon II X3 450 AsRock 880GMH/U3S3 พอดูหนัง HD มันเป็นคลื่นๆ ตอนภาพเคลื่อนไหวไวๆ อยากจะปรับสุดในโมชั่น2 เป็นเพราะ CPU หรือว่าเจ้าออนบอร์ด 4250 มันไม่แรงครับ ผมดูในจอ พลาสม่า 42

ขอบคุณล่วงหน้าครับ ^ ^
          ยินดีครับผม ตอนดูหนังใน Plasma อาจจะมาจาก Reflesh Rate มันต่างกัน ในพลาสม่าน่าจะ 60Hz ของคอม 75Hz ลองหาวิธีเซ็ทในโปรแกรม ให้มันล๊อคที่ 60Hz น่าจะช่วยได้ครับผม

42" lol สเปคเดียวกัน แต่ผม 6790 ไม่เคยลองดูเลย เพราะไม่มีจอ ใหญ่ขนาดนั้น
          อย่างโหดเลยครับผม อิอิ เจ้า 6790

Comment

• Originally posted by runshana View Post
            ...... เวรกรรมแท้ อย่าเครียดครับผม เหตุผลที่เลิก หากมันไม่ดี ก็คิดเสียว่า ชีวิตของเรามันคือการเดินทางครับผม
            แต่ถ้าเหตุผลมันดี ก็คิดเสียว่า เราต้องก้าวเดินไปข้างหน้าด้วยการปรับปรุงตัวครับผม
            สู้ต่อไปนะครับคุณมาร์ค เป็นกำลังใจให้ มีอะไรพอช่วยได้ยินดีนะครับ เรื่องความรักก็พอไหว(มั้ง)
            ขอบคุณมากครับท่านชนะ ผมก็เครียดอยู่ไม่น้อยเหมือนกัน แต่ว่าตอนนี้เขาเดินจากผมไปแล้ว

ผมรั้งไว้แค่ไหนเขาก็ยังยืนยันคำตอบเดิมว่าจะไป ผมก็ได้แต่ทำใจ

แต่ก็นึกถึงครอบครัวขึ้นมา ผมเล่าทุกอย่างให้พ่อกับแม่และพี่ฟัง

ทุกคนตอบกลับมา "เราครอบครัวเดียวกันนะ มาร์คมีความสุขทุกคนก๊มีความสุข

มาร์คทุกข์ทุกคนก็ทุกข์ กลับมาบ้าน ทุกคนรออยู่ ถึงแม้ผู้หญิงที่ไม่จริงใจจะเดินจากเราไป

มาร์คก็ยังมีครอบครัวอยู่ ทุกคนรักมาร์คนะ" ผมได้ยินแบบนี้ถึงกับน้ำตาไหลเลยครับ

ผมรู้แล้วว่าใครที่รักเราจริง พรุ่งนี้ผมจะกลับบ้านแล้วครับ หยุดยาวช่วงวันพ่อพอดี

"กลับบ้านเรา รักรออยู่" คำนี้มันก็ยังคงจริงเสมอ

ปล. ตอนนี้คงต้องให้ท่านชนะรับภาระของกระทู้นี้คนเดียวไปก่อนนะครับ ขอโทษด้วยจริง ๆ

แต่ยังมีหลาย ๆ ท่าน ที่คอยช่วยท่านชนะอยู่นะครับไม่ต้องห่วง ไม่นานเดี๋ยวผมจะกลับมาเหมือนเดิม...

Comment

• ["YOUTUBE]z9oQJI7SgGA["/YOUTUBE"]

Case - Cooler Master Elite 310
              Power Supply - Diablotek PHD650, 650 watts
              Mobo - ECS A790GXM-AD3 Black Series
              Processor - AMD Athlon II X3 425 2.7ghz (Triple Core)
              Memory - 4GB DDR3 1066 Kingston
              Video - Sapphire HD RADEON 5770 Vapor-X GDDR5 OverClock Edition (Stock @ 860 mhz)
              Hard Disk - 500GB SEAGATE BARRACUDA SATA II + 80Gb WD SATA
              DVD - Samsung combo dvd writer etc etc
              AMD Cooler - Case with 3 Fans 120mm

เสป็คเท่านี้เล่นbf3ได้ขนาดนี้เลยเหรอครับ

Comment

• BORKED

Comment

• โทดทีครับอันแรกคลิปไม่ขึ้นพิมผิด

Comment

• ไม่แปลกครับเพราะผมก็เล่นได้ อิอิ สเปคผม ชุด 12k อ่ะ ดูได้หน้าแรก

คุณชนะครับ ถ้าจะเซ็ตไฟจ่าย CPU เนี่ยตอนเปิดหัว เซ็ตเท่าไหร่อ่ะครับ

ผมX3 450
                    PSU raidmax 530w งะ
                    Last edited by kammoonit; 1 Dec 2011, 19:38:10.

Comment

• มาดันเงิบๆ ขอบคุณสำหรับสเป็กโทรบอกเพื่อนมาแล้วครับ เพื่อนบอกว่าจะซื้อจะเล่นเกมส์ ฮ่าๆ HDDแพงไม่กลัว แต่จะไปไซด์เล็ด320Gb ฮ่าๆ
                      ส่วนเพื่อนว่าจะจัดจอ23'เลย เดียวต้องไปนอนบ้านมันเล่นคอมพ์ซะหน่อย ฮ่าๆ

Comment

• Originally posted by slipknot66 View Post
                        ขอบคุณมากครับท่านชนะ ผมก็เครียดอยู่ไม่น้อยเหมือนกัน แต่ว่าตอนนี้เขาเดินจากผมไปแล้ว

ผมรั้งไว้แค่ไหนเขาก็ยังยืนยันคำตอบเดิมว่าจะไป ผมก็ได้แต่ทำใจ

แต่ก็นึกถึงครอบครัวขึ้นมา ผมเล่าทุกอย่างให้พ่อกับแม่และพี่ฟัง

ทุกคนตอบกลับมา "เราครอบครัวเดียวกันนะ มาร์คมีความสุขทุกคนก๊มีความสุข

มาร์คทุกข์ทุกคนก็ทุกข์ กลับมาบ้าน ทุกคนรออยู่ ถึงแม้ผู้หญิงที่ไม่จริงใจจะเดินจากเราไป

มาร์คก็ยังมีครอบครัวอยู่ ทุกคนรักมาร์คนะ" ผมได้ยินแบบนี้ถึงกับน้ำตาไหลเลยครับ

ผมรู้แล้วว่าใครที่รักเราจริง พรุ่งนี้ผมจะกลับบ้านแล้วครับ หยุดยาวช่วงวันพ่อพอดี

"กลับบ้านเรา รักรออยู่" คำนี้มันก็ยังคงจริงเสมอ

ปล. ตอนนี้คงต้องให้ท่านชนะรับภาระของกระทู้นี้คนเดียวไปก่อนนะครับ ขอโทษด้วยจริง ๆ

แต่ยังมีหลาย ๆ ท่าน ที่คอยช่วยท่านชนะอยู่นะครับไม่ต้องห่วง ไม่นานเดี๋ยวผมจะกลับมาเหมือนเดิม...
                        ดีจังเลยครับ ที่มีครอบครัว ที่ดีแบบนี้
                        พูดถึงแฟน ผมโดนจน ตอนนี้ กลายเป็นพวกไม่สนมนุษย์จริงๆไปแล้ว (พูดจริง) น่าเศร้ากับชีวิตตัวเองนะครับ เห้อ
                        แต่หนทางข้างหน้า คือก้าวที่จะทำให้เราพัฒนาขึ้นไปครับผม

Originally posted by ILI View Post
                        ["YOUTUBE]z9oQJI7SgGA["/YOUTUBE"]

Case - Cooler Master Elite 310
                        Power Supply - Diablotek PHD650, 650 watts
                        Mobo - ECS A790GXM-AD3 Black Series
                        Processor - AMD Athlon II X3 425 2.7ghz (Triple Core)
                        Memory - 4GB DDR3 1066 Kingston
                        Video - Sapphire HD RADEON 5770 Vapor-X GDDR5 OverClock Edition (Stock @ 860 mhz)
                        Hard Disk - 500GB SEAGATE BARRACUDA SATA II + 80Gb WD SATA
                        DVD - Samsung combo dvd writer etc etc
                        AMD Cooler - Case with 3 Fans 120mm

เสป็คเท่านี้เล่นbf3ได้ขนาดนี้เลยเหรอครับ
                        โทดทีครับอันแรกคลิปไม่ขึ้นพิมผิด
                        ใช่แล้วครับ
                        5770 +X3 แรงคุ้มค่าแน่นอนรับรองได้ครับผม ไม่ต้องกลัวเลย 5770 นี่ ถ้าปรับ สุดจอ 1280x720 รับรองว่าเล่นได้ทุกเกมส์ตอนนี้แน่นอนครับผม
                        อัดAA ได้ 2 - 4 ยกเว้น RAGE ตอนนี้น่าจะปรับได้แค่กลาง(จริงๆ เกมส์นี้มันก็ไม่มีให้ปรับอยู่ละ )

ไม่แปลกครับเพราะผมก็เล่นได้ อิอิ สเปคผม ชุด 12k อ่ะ ดูได้หน้าแรก

คุณชนะครับ ถ้าจะเซ็ตไฟจ่าย CPU เนี่ยตอนเปิดหัว เซ็ตเท่าไหร่อ่ะครับ

ผมX3 450
                        PSU raidmax 530w งะ
                        ออ งั้นพอเลยครับ Raidmax530w สบายแล้วครับผม ลองจัดการดูเลยไฟจ่าย เซ็ทออโต้ไปก่อน ครับผม เดี๋ยวถ้าไม่ได้ค่อยไปไล่เพิ่มทีละ 0.5

Originally posted by win22222 View Post
                        มาดันเงิบๆ ขอบคุณสำหรับสเป็กโทรบอกเพื่อนมาแล้วครับ เพื่อนบอกว่าจะซื้อจะเล่นเกมส์ ฮ่าๆ HDDแพงไม่กลัว แต่จะไปไซด์เล็ด320Gb ฮ่าๆ
                        ส่วนเพื่อนว่าจะจัดจอ23'เลย เดียวต้องไปนอนบ้านมันเล่นคอมพ์ซะหน่อย ฮ่าๆ
                        อิอิ ครับผม ร้าน TK JEDI นะครับผม เห็นราคา 500GB ที่ JIB ขายที่ 2800 บาทครับผม ของ Hitachi ครับ

Comment

• สวัสดีครับ มาขอคำปรึกษา คอมลงวินโดว์ 7 ใหม่ แผ่นลงแบบ ออโต้ รีบูท ใช้งานปกติ แต่ core speed บางครั้งวีงแค่ 800 หรือ 2200 เต็มที่ คือ 3300 ตามสเปค cpu ใน cpuz เห็น กินวัตต์ แค่ 71 w คอมมีอาไรผิดปกติไหมครับ บางครั้งเหมือนคอมมันจะหน่วงๆ ช้าๆ

อีกนิดนะครับ ตอนนี้ผมใช้ X3 440 เปิด unlockcore กลายเป็น phenom B 40 หากเปลี่ยนไปใช้เป็น phenom 1055 บอร์ด ชิพ 880 - 890 แรม 4 gb จะเร็วขึ้นมากไหมครับ ปกติ ใช้งาน โหลดบิท ย้ายไฟล์หนัง เข้าเว็บ บางครั้งทำพร้อมๆกัน

Comment

• เปิดแล้วครับ ได้ ตามรูปเลยแตไม่ได้ L3

Phenom II X4 B50 3.2 Ghz

ความร้อน จาก 31 C เป็น 41 C อ่ะครับ จะเป็นไรอ่ะเปล่าครับ

ต่อไปก็จะเทสละ
                            Attached Files
                            Last edited by kammoonit; 1 Dec 2011, 22:05:19.

Comment

• เวลาเล่น มันวิ่ง ถึง 51 C เลยอ่ะครับ ระดับไหนถึงจะโอเค

ปล.เคยอ่านเขาบอกว่า ถ้าเปิดหัวแล้วจะดูค่าตรงไหนนี้ไม่ได้ให้ไปดูอีกที่นึง ตรงไหนอ่ะครับ

Comment

• Originally posted by kammoonit View Post
                                เปิดแล้วครับ ได้ ตามรูปเลยแตไม่ได้ L3

Phenom II X4 B50 3.2 Ghz

ความร้อน จาก 31 C เป็น 41 C อ่ะครับ จะเป็นไรอ่ะเปล่าครับ

ต่อไปก็จะเทสละ
                                ใช้ AMD ให้ดูความร้อนซีพียูที่กระดอง CPUTIN ครับ ตรง Core มันมาจากการคำณวน

Comment

Working...
                                X