Announcement

Collapse
No announcement yet.

มาแล้ว 12,000 นิดๆ (ไม่รวมจอ) อุปกรณ์บ้านๆ ก็แหกโค้งได้ (หรือเปล่าหว่า) อิอิ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by wikorn View Post
    มีครับ มีแชร์แน่นอน
    ทำไมมันแชร์ได้น้อยจังครับ 8Mb เอง สงสัยผมต้องซื้อการ์ดจอมาใส่แระ เล่นเกมออนไลน์บางเกมมันกระตุก

Comment

• ที่บอกว่า เปิด AA กับ ปิด AA เวลาเล่นเกม มันคึออะไรหรอครับ

Comment

• Originally posted by paper&ink View Post
        ที่บอกว่า เปิด AA กับ ปิด AA เวลาเล่นเกม มันคึออะไรหรอครับ
        ลบลอยหยักของภาพครับ ทำให้สวยขึ้นแต่ กระตุกมากขึ้นเช่นกัน

Comment

• แล้วทำไงอ่ะครับ ปรับในเกมหรอครับ

ขอบคุณสำหรับคำตอบนะครับ

Comment

• ตัวเคสของพี่วิกรหาซื้อได้ที่ไหนเหรอครับ ผมลองหาตามเวปแล้วไม่เจอเลย ถ้าหาไม่เจอพอมีตัวอื่นที่สามารถใช้แทนกันได้ไหมครับ

Comment

• Originally posted by coco99 View Post
              ตัวเคสของพี่วิกรหาซื้อได้ที่ไหนเหรอครับ ผมลองหาตามเวปแล้วไม่เจอเลย ถ้าหาไม่เจอพอมีตัวอื่นที่สามารถใช้แทนกันได้ไหมครับ
              เคชอื่นก็ได้ครับ ผมซื้อ BANANA IT

Comment

• Originally posted by wikorn View Post
                E5300 ( SLB9U )
                ASUS P5KPL-AM
                KINGTON 800 1Gx2 ตัวเตี้ย (แรงนะ ลองมาหลายตัว แจ่มทุกตัว)
                HDD WD AKS 320G
                PCI-E ASUS HD4670 HDMI
                CASE 600W noname
                DVD ASUS
                ขอราคาของแต่ละอันหน่อยครับ
                PCI-E ASUS HD4670 HDMI ตัวนี้ นี่ถือว่าแรงไหมครับ แรมการ์ดนี้เท่าไหร่ครับ ddr3 ใช่ปะครับ
                พอดีไม่ได้ติดตามนานแล้ว

Comment

• พี่ครับ ถ้าไม่ทำ OC เครื่องจะมีปัญหามั้ยครับ

เช่น ถ้าจะเล่นเกมส์ แล้วก้อ เปิดบิท ด้วยอ่ะคับ

Comment

• lสุดยอดครับขอรับไปลองเด่วจัดให้เพื่อนใหม่มั่ง

Comment

• ถ้าหาจุดที่มันเสถียรเจอมันก็ไม่มีปัญหาครับ OC แล้วลองใช้ๆไปสัก อาทิคย์ก็จะรู้ว่าครับตรงใหนค่อยๆปรับไปเลื่อยๆ วันสองวันมันไม่แน่ครับว่าที่เห็นจะนิ่ง ต้องลองทำงานหลายๆอยางดูครับ

Comment

• ขอถามหน่อยครับ สเป็คแบบนี้ ถ้า OC เบาๆ นี่ PSU บ้านๆ 450 W เอาอยู่ไหมครับท่าน

Comment

• Originally posted by longbow View Post
                          ขอถามหน่อยครับ สเป็คแบบนี้ ถ้า OC เบาๆ นี่ PSU บ้านๆ 450 W เอาอยู่ไหมครับท่าน
                          สบายมากครับ ไอ้ที่ 600 วัตสืติดเคชที่ผมใช้ ก็ไม่ได้ดีไปกว่า 450W ติดเคช จีวิวหรือ delux หรอกครับ มันก็เขียนแปะๆไปงั้นแหละครับ เอาเข้าจริงๆ ก็พอๆกันครับ

Comment

• ขอถามอารายนิดนึงได้ มั๊ยครับ

การ์ดจอ HDMI กะ HDTP หนิมันต่างกันยังไงอ่ะครับ

พอดีเข้าไปดูในเวปของ JIB แล้วเห็นมันมีแต่ ตัว

512/ATI4670/DI ASUS
                            PCI-E DDR3 Core:750/Mem:2008 128Bit DVI+HDTP ราคา 2970

มันไม่ใช่ตัวเดียวกับสเปคพี่วิกรใช่มั๊ยครับ

Comment

• พี่วิกรครับ

ถ้าสเปคนี้ไม่ OC จะแรงไหมครับ

พอดีจะซื้อซื้อให้น้องในงานคอม วันเสานี้อ่ะ

ช่วยตอบทีครับ

Comment

• Originally posted by ultra_nos View Post
                                พี่วิกรครับ

ถ้าสเปคนี้ไม่ OC จะแรงไหมครับ

พอดีจะซื้อซื้อให้น้องในงานคอม วันเสานี้อ่ะ

ช่วยตอบทีครับ
                                แรงสุดเท่าที่อุปกรณ์ จะไห้ได้ครับ

Comment

Working...
                                X