Announcement

Collapse
No announcement yet.

มาแล้ว 12,000 นิดๆ (ไม่รวมจอ) อุปกรณ์บ้านๆ ก็แหกโค้งได้ (หรือเปล่าหว่า) อิอิ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ขอบคุณครับ
    แต่ผมไม่อยู่ใกล้บ้านหม้อหรือคลองถม
    ผมอยู่หนองบัวลำภู ควรจะไปหาที่ร้านค้าประเภทไหนครับ

Comment

Originally posted by theboms View Post
      ขอบคุณครับ
      แต่ผมไม่อยู่ใกล้บ้านหม้อหรือคลองถม
      ผมอยู่หนองบัวลำภู ควรจะไปหาที่ร้านค้าประเภทไหนครับ
      ร้านแอร์รถยนต์ ร้านติดตั้งแก็สรถยนต์ ร้านเครื่องเสียงรถยนต์

Comment

KINGTON 800 1Gx2 ตัวเตี้ย

มันคืออะไรครับ เป็นรุ่นเหรอ ? - -' หรือรูปร่างมัน ? กลัวไปซื้ิอผิด ฮ่าๆ ราคาประมาณเท่่าไรครับ(DDR2 ใช่มั้ยครับ)

แล้วการ์ดจอที่บอก นี่ถ้าเทียบไปของ Geforce นี่ประมาณรุ่นไหนเหรอครับ

และก็เมนบอร์ด ASUS M3A78 นี่พออยู่ไปได้นานมั้ยครับ (นานในเชิงอนาคตถ้าจะอัพเกรด ประมาณว่าตอนนี้ใช้รุ่น K8N แล้วมันตันแล้วคืออัพเกรดไรเพิ่มไม่ได้แล้ว ไม่รองรับรุ่นใหม่ๆ เลยเข็ดหนะครับ ฮ่าๆ เป็นสาเหตุที่จะถอยคอมใหม่)

อาจถามเยอะไปหน่อยแต่ก็ขอบคุณที่ตอบครับ
        Last edited by chairatking; 6 Mar 2009, 22:15:26. Reason: EDIT รอบที่ล้านแปด

Comment

Originally posted by chairatking View Post

มันคืออะไรครับ เป็นรุ่นเหรอ ? - -' หรือรูปร่างมัน ? กลัวไปซื้ิอผิด ฮ่าๆ ราคาประมาณเท่่าไรครับ(DDR2 ใช่มั้ยครับ) ดูรูปวซิครับ มันสูงเท่ายี้ห้ออื่นใหม

แล้วการ์ดจอที่บอก นี่ถ้าเทียบไปของ Geforce นี่ประมาณรุ่นไหนเหรอครับ

และก็เมนบอร์ด ASUS M3A78 นี่พออยู่ไปได้นานมั้ยครับ (นานในเชิงอนาคตถ้าจะอัพเกรด ประมาณว่าตอนนี้ใช้รุ่น K8N แล้วมันตันแล้วคืออัพเกรดไรเพิ่มไม่ได้แล้ว ไม่รองรับรุ่นใหม่ๆ เลยเข็ดหนะครับ ฮ่าๆ เป็นสาเหตุที่จะถอยคอมใหม่) ก็ใส่ได้ยัน PII ครับ มากกว่านั้นมันเรื่องของอนาคตผมไม่รุ้ครับ

อาจถามเยอะไปหน่อยแต่ก็ขอบคุณที่ตอบครับ
          .

Comment

Originally posted by coco99 View Post
            พี่วิกรผมสนใจชุด AMD ถ้าเปลี่ยนก็จะเป็นแบบนี้ใช่ไหมครับ

AMD X2 7750 2800
            ASUS M3A78 2400
            HDD WD AKS 320G
            PCI-E ASUS HD4670 HDMI
            CASE 600W noname
            DVD ASUS

ทุกตัวที่พี่วิกรจัดมาสามารถหาซื้อได้ร้านไหนบ้างในพันทิพครับพอดีผมเจ้าไปดูในเวบของ jib busitek jedi ตัว AMD X2 7750 ราคา 3000 กว่าบาทเลยครับ เลยอยากทราบว่ามีร้านไหนที่พี่วิกรแนะนำบ้างครับ ขอบคุณมากๆครับ
            ถ้าไม่เป็นการรบกวนมากช่วยบอกหน่อยครับว่าแต่ละตัวซื้อได้ที่ร้านไหนบ้าง พอดีพึ่งจะซื้อคอมพ์ใหม่ครั้งแรกครับ ไม่ค่อยมีความรู้เท่าไร ดูในเวบก็ไม่ค่อยแน่นอนเท่าไร
            ไม่รุ้ครับ ต้องเดินหาได้แต่ราคานี้มีแน่ๆครับ ถ้ามันจะแพงกว่าที่ผมบอกสัก 20-50 บาท คงไม่คิดมากนะครับ ผมไม่ใส่เศษเพราะผมเขียนแล้วก็บวกง่ายๆครับ ไม่คิดมากมั้งครับ

Comment

แว้บ เข้ามา ดู สไตล์ บ้านๆ แต่ แรงๆ เหอๆ

คอมเน่าผมอายไปเลย

Comment

โอ้วของมานแรงจริงๆท่าน

Comment

spec ที่พี่จัดมานี่ ถ้าใช้เดิมเดิม ไม่oc จะโอเคไหมครับ แรงพอใช้ได้ไหม
                  คือผม oc ไม่เป็นครับ จะซื้อให้น้องซะหน่อยมองหาราคาประมาณนี้อยู่ครับ
                  ขอบคุณครับ

Comment

ดันๆๆๆ

Comment

Originally posted by converseboy View Post
                      สเปคนี้เล่น CRYSIS GRID BO-PARADISe ปรับได้เท่าไรครับ

เห็นแรงดี
                      Brunoutน่าจะปรับได้สูงสุด+AAx4ครับ
                      เพราะผมเคยลองกับเครื่องห่วยกว่านี้ก็ปรับได้สูงหมดเพราะเกมไม่กินสเปค

Comment

ไม่ทราบว่า การ์ดจอตัวนี้ร้อนและมีปัญหามากมั้ยครับ

เพราะว่าตัวผมเองไม่ค่อยมีความรู้เท่าไหร่

ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by randioz View Post
                          ไม่ทราบว่า การ์ดจอตัวนี้ร้อนและมีปัญหามากมั้ยครับ

เพราะว่าตัวผมเองไม่ค่อยมีความรู้เท่าไหร่

ขอบคุณครับ
                          เย็น

Comment

คุณ wikorn ครับผมสามารถซื้อ สเป๊กนี้ได้ที่ไหนมั้งครับ แล้วคุณ wikorn เปิดร้านอยู่ที่ไหนหรือครับ ถ้าใกล้ๆบ้านผม ผมจะได้ไปอุดหนุน

Comment

Originally posted by fuyak111 View Post
                              คุณ wikorn ครับผมสามารถซื้อ สเป๊กนี้ได้ที่ไหนมั้งครับ แล้วคุณ wikorn เปิดร้านอยู่ที่ไหนหรือครับ ถ้าใกล้ๆบ้านผม ผมจะได้ไปอุดหนุน
                              ผมขายเครื่องเสียงรถยนต์ครับ มาอุดหนุนได้ทุกเวลา อยู่ตรงข้ามซีคอรครับ www.robinradio.com

สเปคคอมซื้อที่ใหนก็มีครับ ที่ขายคอม สเปคนี้ บ้านๆสุดๆครับ ไม่ได้มีของแค่บางร้านครับ มีเกือบทุกร้านครับผม

เจ้าของเครื่องแต่ฝากให้ผมจัดการให้เฉยๆครับ เลยมีโอกาศเอามาให้ดูครับ

Comment

Originally posted by cheatnot View Post
                                Brunoutน่าจะปรับได้สูงสุด+AAx4ครับ
                                เพราะผมเคยลองกับเครื่องห่วยกว่านี้ก็ปรับได้สูงหมดเพราะเกมไม่กินสเปค

ครับๆๆ Grid ก้อไหวใช่ไหมครับ

Comment

Working...
                                X