Announcement

Collapse
No announcement yet.

หาแอมป์ราคาไม่เกิน 5,000 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ตอนนี้ผมก็ต่อ USB เข้า DAC เหมือนกัน ถ้าDAC เสียงมันดีกว่าก็ไม่รู้จะไปสนใจ Sound Card ทำไม
    Last edited by Arjuna; 16 Nov 2017, 07:52:31.

Comment

ไม่ใช้ครับ 802c มันรับ digital เท่านั้น ไม่ต้องการ dac เราจะเอา dac ส่งไปไม่ได้ครับ.

Comment

ผมไม่เข้าใจการทำงานของ STA362 อะ คือข้างในยังไงมันจะส่งเสียงออกไปมันก็จะต้องแปลงเป็น analog ยุแล้ว มันน่าจะทำช่องทางส่ง analog ไป จะได้อัพเกรตเสียงให้ดีขึ้นได้

Comment

Originally posted by PPG-GX2-SC View Post
          ไม่ใช้ครับ 802c มันรับ digital เท่านั้น ไม่ต้องการ dac เราจะเอา dac ส่งไปไม่ได้ครับ.
          รูปนี้ D802C // AUX นี่เป็น Analog หรือ Digital ครับ??

Originally posted by osxp View Post
          STA326 เป็น DDX (Direct Digital Amplification) รับแต่ Digital ล้วนๆ ไม่ใช้ DAC ครับ

รับจาก USB (VIA) ส่งต่อ Digital Selector (AK4113VF) แล้ววิ่งเข้า STA326 เลย รุ่น D802 ไม่รับ Analog

รุ่น D802C เลยต้องมี ADC (WM8782S) เพื่อให้รับ Analog ได้ กับมี Bluetooth เพิ่มเข้ามาแค่นั้นครับ
          .........

รูปนี้ D802 ไม่มี AUX

Last edited by Arjuna; 16 Nov 2017, 09:35:10.

Comment

Originally posted by Arjuna View Post
            รูปนี้ D802C // AUX นี่เป็น Analog หรือ Digital ครับ??

.........

รูปนี้ D802 ไม่มี AUX

ชิพ STA632 จะเป็นแบบ Direct Digital Amplification ครับ, หรือก็คือ มันมี DAC ในตัวของมันอยู่แล้ว ถึงจะสามารถส่งเสียงออกลำโพงได้, และ STA632 ตัวนี้ไม่มีช่องทางที่จะส่ง Analog เข้าไปได้เลย ทำให้เราไม่จำเป็นต้องใช้ DAC ( Digital to Analog Conversion ) ครับ เพราะในตัวมันมีอยู่แล้ว,

D802 เสียบ RCA ไม่ได้ เพราะ STA632 ไม่รับ Analog, RCA จะเป็นช่องทางสำหรับส่งสัญญา Analog

D802C เสียบ RCA ได้ เพราะ เพิ่มชิพ ADC (WM8782S) เข้ามา ก็คือ ไม่ว่าจะใช้ DAC ส่ง RCA ตัวไหน มันก็ไม่มีผลอะไรทั้งนั้น เพราะมันต้องเจอชิพ (WM8782S) เพื่อแปลงเป็น Digital อยู่ดี, ซึ่งแปลงไปแปลงมาก็ไม่ได้มีอะไรดีเลยครับ

Comment

อ่อครับ ขอบคุณครับ

Comment

พอดีผมมี Sound Card อยู่ เเต่ไม่อยากขาย เลยเอามาลองต่อ coax เทียบ กับ usb เเล้ว ชอบที่มัน ละมุนกว่าครับ

Comment

อดีตอันหวานชิ่น asus st + nad 315 bee ^^

Comment

งกอะไรขนาดนั้น ถ่านรีโหมดก็ไม่ให้มา ไอ้เราก็นั่งกดแม่งตั้งนาน กดไม่ติด อ้อ ไม่มีถ่าน T-T, แสงสี แสบตาได้ใจจริงๆ จะเอาสก้อตเทปดำไปแปะ ก็แปะไม่หมด แยงตายซะบ่งบอกว่ามาจากจีนแท้ T-T, ส่วนเรื่องเสียง ครั้งแรกที่เปิดผ่าน USB, รายระเอียดโอเคนะ พยายามหาเพลงที่มันเล่นรวมๆ ฟังออกยากๆ มันก็เล่นไปได้ผ่าน แบบว่าขี้เกียจจะมานั่งจับผิด สรุปว่าผ่าน, ที่แย่คือเนื้อเสียง แย่สุดๆ เด่วรอพ้นเบรินก่อน ความหิวเนื้อเสียงมีอย่างแรงกล้ามากๆ ไม่แน่ใจว่าต้องเปลี่ยนโหมด หรือ ใช้ Tone ไหม แต่เนื้อเสียงเลวร้ายมาก รู้สึกกระหายมากๆ มันขาดเนื้อไปมาก ไม่แน่ใจว่าติดมาจากไอแอมป์ตัวเก่าหรือเปล่า เด่วต้องลองนั่งกด รีโมท เปลี่ยนโหมดดู อันนี้คือ ครั้งแรกที่เสียบครับ
                    Last edited by PPG-GX2-SC; 19 Nov 2017, 04:24:31.

Comment

ต่อ spdif ออกจาก STX เข้า FXaudio รู Coax เสียงไม่ออก T-T

Comment

เคยใช้ Xonar DS อยู่ ถ้าจะใช้ Coax ต้องไปติ๊ก SPDIF Out โหมด PCM ในตัว driver ด้วยนะครับ

D802C ผมใช้แต่ mode Hi-Fi (Tone) อย่างเดียวเลย

Comment

อ่อออ ก้คือจะกดโหมดโทนได้ก้ต้องกดผ่านรีโมตสินะครับ, เด่วผมลองดุใหม่ ลืมติ้ก spdif out เลย เด่วลองด้วย, แต่เหมือนว่า driver uni ไม่น่าได้ หรือเปล่า อ่านหน้าเวบเขาบอกเล่นผ่าน spdif บ่ได้แล้ว.

Comment

.
                            Last edited by PPG-GX2-SC; 19 Nov 2017, 18:26:24.

Comment

.
                              Last edited by PPG-GX2-SC; 19 Nov 2017, 18:26:31.

Comment

รบกวนเพื่อนๆที่อ่านสเปคเก่งๆหรือเคยใช้งาน ช่วยเปรียบเทียบสเปค fx-audio d802c กับ topping mx3 http://www.tpdz.net/en/products/mx3/index.htm ตัวนี้ให้หน่อยสิครับ พอดีสนใจเห็นราคามันไล่ๆกัน ฟีเจอร์ก็คล้ายกัน

Comment

Working...
                                X