Announcement

Collapse
No announcement yet.

Gigaworks S750 VS Logitech Z-5500

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ไม่ชอบอย่าทนครับ
    วันไหนเบื่อๆ+รกบ้าน ขายผมนะครับ
    PM ราคามาได้ตลอดครับ

Comment

Originally posted by teddyking View Post
      ไม่ชอบอย่าทนครับ
      วันไหนเบื่อๆ+รกบ้าน ขายผมนะครับ
      PM ราคามาได้ตลอดครับ
      เนียน

Comment

อือ แต่ผมกลับไปฟังของz5500 ผมเบสมันทำได้ดีถึงดีมากเลยนะไม่กระแทกกระกระทั้น

เช่นไปดูหนัง WArrock มันไม่ได้ใช้เบสพร่ำเพรื่อ อีกอย่างผมว่าเสียงเบสมันนุ่มมากๆ

Comment

โอ้ว...

กำลังเล็งๆ หาลำโพง ใหม่อยู่พอดี เหนเจ้า5500 มีคนพูดถึงกันมากเลยมาหาอ่าน review

งง มากครับเมื่อมาอ่าน บอร์ดที่ไทยพึ่งรู้ว่า 5500 มันแพงมากๆ

ผมอยู่ที่ ออสเตเรียครับ ราคา
          z-5500 $360 (@30บาท ก็ 10800)
          s750 $600++ (@30บาท ก็ 18000++)

ซึ่งก่อน หน้านี้ ไม่เคยคิดจะซื้อ s750 เลยเพราะราคาโหดไป... แพงเกือบเท่าตัวของ 5500

พออ่านกระทู้นี้ แล้วทำให้รู้สึกอยาก ซื้อ5500 ขึ้นมาทันทีเลยครับ

Comment

Originally posted by punro937 View Post
            อือ แต่ผมกลับไปฟังของz5500 ผมเบสมันทำได้ดีถึงดีมากเลยนะไม่กระแทกกระกระทั้น

เช่นไปดูหนัง WArrock มันไม่ได้ใช้เบสพร่ำเพรื่อ อีกอย่างผมว่าเสียงเบสมันนุ่มมากๆ
            ต้องลองฟังแบบติดตั้งเรียบร้อย ปรับให้เข้าที่ ท่านจะรู้ว่าเสียง S750 ซัพมันจะนุ่มและเป็นลูกๆกว่า z-5500 ที่มันดังปักๆ เยอะอ่ะ ถ้าท่านบ้านอยู่แถวๆ ประชาชื่นผมขออยากเชิญชวนให้มาลองฟังดู จริงๆ

Comment

Originally posted by jarzabrike View Post
              ต้องลองฟังแบบติดตั้งเรียบร้อย ปรับให้เข้าที่ ท่านจะรู้ว่าเสียง S750 ซัพมันจะนุ่มและเป็นลูกๆกว่า z-5500 ที่มันดังปักๆ เยอะอ่ะ ถ้าท่านบ้านอยู่แถวๆ ประชาชื่นผมขออยากเชิญชวนให้มาลองฟังดู จริงๆ
              ถ้าอยู่ใกล้ๆ ผมจะเอาสายไปลองเปลี่ยนให้ฟังดู

Comment

Originally posted by IIM View Post
                ถ้าอยู่ใกล้ๆ ผมจะเอาสายไปลองเปลี่ยนให้ฟังดู

Comment

Originally posted by IIM View Post
                  สายมันเปลี่ยนได้แต่ Satlelite ไม่ใช้เหรอครับ ซัพมันเปลี่ยนสายได้ด้วยเหรอคับ ^^
                  แต่ผมพูดจริงๆเลยนะไม่ได้ลำเอียง เสียง S750 ดีกว่า Z5500 เยอะจริงๆ Z5500 มันดังก็จริงคับ แต่มันดีแต่ดังอ่ะ

Comment

โหพูดถูกจายคับ S750 อิอิ ของเค้าดีจริง เสียงนุ่มมาก

Comment

• Originally posted by jarzabrike View Post
                      สายมันเปลี่ยนได้แต่ Satlelite ไม่ใช้เหรอครับ ซัพมันเปลี่ยนสายได้ด้วยเหรอคับ ^^
                      แต่ผมพูดจริงๆเลยนะไม่ได้ลำเอียง เสียง S750 ดีกว่า Z5500 เยอะจริงๆ Z5500 มันดังก็จริงคับ แต่มันดีแต่ดังอ่ะ

เปลี่ยนสายจากซาวด์การ์ดไป control center ครับ
                      แล้วก็จาก ซับไปลำโพง

สายจาก control center ไปซับก็เปลี่ยนได้ เพียงแต่ต้องใช้สาย VGA มาเปลี่ยน ทำได้แต่ยังไม่อยากเสี่ยง ไว้สักปีนึงก่อน

Comment

• ถามท่านที่ใช้ ลำโพง 7.1 เช่น S750 หรือ ท่านที่เล่น HT 7.1 ผ่านคอมพ์

เวลาจะเทสเสียงออก 7.1 แชนเนล

ใช้แผ่นไหนเทสกันเหรอครับ

DVD หรือ Hidef อ่าครับ

มีอันไหนใช้เทสเสียงออก 7.1 กรุณาแนะนำทีครับ

ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by praypry View Post
                          ถามท่านที่ใช้ ลำโพง 7.1 เช่น S750 หรือ ท่านที่เล่น HT 7.1 ผ่านคอมพ์

เวลาจะเทสเสียงออก 7.1 แชนเนล

ใช้แผ่นไหนเทสกันเหรอครับ

DVD หรือ Hidef อ่าครับ

มีอันไหนใช้เทสเสียงออก 7.1 กรุณาแนะนำทีครับ

ขอบคุณครับ
                          ผมก็ใช้ DVD หนังทั่วไปที่มันเป็น 5.1 Dolby/DTS ไม่ก็DVD คอนเสริต์ Dolby5.1 ให้ Soundcard มัน upmixให้เองอ่ะ

Comment

• Originally posted by RiQuelme View Post
                            โหพูดถูกจายคับ S750 อิอิ ของเค้าดีจริง เสียงนุ่มมาก
                            ท่านใช้ Soundcard อะไรเหรอครับ แล้วปรับยังไงบ้าง
                            S750 ของผมใช้กับ X-Fi-FPS อ่ะ ผมชอบปรับBassลงนิดหน่อยแล้วก็ปรับTrebleเพิ่มขึ้น ผมว่าทำให้เสียงมันใสขึ้น แล้วก็เสียงเบสเวลาฟัง mp3 มันไม่ตือเกินไปอ่ะ
                            แล้วท่านว่างซัพไว้ตรงไหนเหรอ ผมว่าเอามันไปว่างไว้ใกล้กำแพงมุมขวาบน(***งจากตรงกลาง) ให้กำแพงมันช่วยชิ้งกลับเสียงมันก็ดีใช้ได้นะ

Comment

• ไปเจอมาเค้าผ่า supwoofer s-750 ให้ดู

ที่มา http://www.xbitlabs.com/articles/mul...orks-s750.html

ปล.ใครมีรูป z-5500 โดนผ่าขอมั่งนะ หาไม่ได้อ่ะ จะเอาของตัวเองมาผ่าเล่นก็ไม่กล้า-*-

Comment

• ซับของ S750 เป็นยางหรือโฟมครับ

Comment

Working...
                                X