Announcement

Collapse
No announcement yet.

Gigaworks S750 VS Logitech Z-5500

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Z5500 สู้ๆ

Comment

Z5500 ถ้าเสียงแข๊งไป หาสายสัญญาณ กับสายลำโพงเปลี่ยนให้มันก็หายแล้วครับ

Comment

Originally posted by IIM View Post
        Z5500 ถ้าเสียงแข๊งไป หาสายสัญญาณ กับสายลำโพงเปลี่ยนให้มันก็หายแล้วครับ
        ต้องเปลี่ยนไปใช้สายที่ชื่อเจ้าของสาย กับ ชื่อสาย เป็นชื่อเดียวกัน อาจนุ่มขึ้น ได้นะ

Comment

Originally posted by Aeromancer View Post
          ต้องเปลี่ยนไปใช้สายที่ชื่อเจ้าของสาย กับ ชื่อสาย เป็นชื่อเดียวกัน อาจนุ่มขึ้น ได้นะ
          หมายถึง vandenhul

Comment

อิอิ ตามนั้น

Comment

แต่ยัง ผมชอบพอๆกันแหละ หูชอบตัวไหนสอยตัวนั้นเลยอิอิ

Comment

Originally posted by IIM View Post
                ท่านเปลี่ยนสายสัญญาณบ้างยังครับ หาซื่อที่ไหนได้บ้าง อยากเปลี่ยนมั่ง^^

Comment

Z5500 Font ผมใช้ vandenhul gold water ฟังดููนุ่มขึ้นนะ ได้รายอะเอียดเพิ่มขึ้น(เป็นความรู้สึกส่วนตัว..อีกนั่นแหละ) อยากได้อีกสักเส้นมาต่อ Center มีที่ไหนมีขายบ้างอ่ะอยากได้เพิ่ม แล้วตอนนี้เมตรละเท่าไหร่ ใครรู้บอกด้วยนา..

Comment

Originally posted by jarzabrike View Post
                    ท่านเปลี่ยนสายสัญญาณบ้างยังครับ หาซื่อที่ไหนได้บ้าง อยากเปลี่ยนมั่ง^^
                    ยังไม่ได้เปลี่ยนเลย อยากเบิร์นมันให้เสร็จก่อน มีเหรอผมจะไม่เปลี่ยน

เกิดบ้าๆ อาจจะเปิดมาเปลี่ยนสายในลำโพงด้วย

Comment

เบริน์ลำโพงกับการ์ดซาวนี่ทำยังไงหรอคับสงสัยมานานละ ผมเปิดเฉยๆ ไม่เคยเบิร์น ช่วยแนะนำทีนะคับ

Comment

ยังไม่ได้เปลี่ยนเลย อยากเบิร์นมันให้เสร็จก่อน มีเหรอผมจะไม่เปลี่ยน

เกิดบ้าๆ อาจจะเปิดมาเปลี่ยนสายในลำโพงด้วย
                        เปลี่ยน C , เปลี่ยนดอกลำโพง ด้วยเรย ^ ^

Comment

Originally posted by natchan View Post
                          เปลี่ยน C , เปลี่ยนดอกลำโพง ด้วยเรย ^ ^

Comment

Originally posted by natchan View Post
                            555

Comment

อ่านไปได้ความรู้ แต่ทำเองไม่เป็นนี่สิ.......เหอเหอ........ว่าไปมันก็น่าสนใจทั้งนั้นเลย..

Comment

ใครรู้บาง เปิดเสียงดังพอๆกัน ทำไมซัพของ S750 มันเสทือนหน้าอกกว่าของ z5500 เยอะเลยอ่ะ (เปิดเสียงดังปานกลาง)
                                ใครรู้สึกบ้างว่า เสียงซัพของ z5500 มันก็ยังดังปึกๆปั๊กๆ เปิดดังมันก็ดังดี แต่คล้ายไม่ค่อยมีเทคโนโลยีเลย(เสียงมันแข้งหวนๆ)-*- แบบว่าไม่รู้สิ ฟังๆแล้วปรับจนเข้าที่เข้าทางแล้ว เสียงซัพ S750 มันน่าฟังลึกและกังวาลไกลกว่า เหมือนมันมีเทคโนโลยีการขับเสียงที่ดีกว่า

ส่วนเสียงไอ้ตัวลูกๆของมัน S750มันเสียงออกกลางๆ ต้องปรับ Treble ไปซัก75% จะฟังใสขึ้นเยอะ Z-5500มันก็แหล่มอยู่แล้ว แต่ผมก็ปรับTreble ไป70% เพื่อให้เสียงมันสดใสเหมือนกัน แต่เวลาเจอเสียงเครื่องดนตรีทีี่แหล่มมาก เสียงลูกๆของZ-5500 มันดังคล้ายจะเพี้ยนๆ ดังออกแจ๊ะๆ อ่ะ
                                ปล. แต่ยังไงก็ซื่อมันมาทั้งสองตัวแหละก็รักมันทั้งคู่แหละ ไม่เสียดายไม่คิดขาย^^

Comment

Working...
                                X