Announcement

Collapse
No announcement yet.

Gigaworks S750 VS Logitech Z-5500

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

จอรุ่นนี้เป็นรุ่นยอดฮิตครับ หิๆๆ
    ส่วนคีบอดผมว่าปุ่มมันติดๆกันดี เเล้วนิ่มดีด้วย เวลาเล่นเกมเเล้วมันไวดีครับไม่ต้องขยับมือมากก็กดได้ทุกปุ่มสบายๆ
    เสียอย่างเดียวที่ keyboard ไม่มีภาษาไทยscreenมาให้ เเต่ไม่เป็นไรใช้มาจนชินเเละ

Comment

โดยส่วนตัว
      ผมชอบ keyboard ที่ไม่มีภาษาไทยนะ
      เพราะว่า ถ้ามีคนมายืมใช้โดยที่เราไม่ชอบ มันก็จะได้งงเต็กเลย
      5555
      ถ้าไม่ได้เป็นคนที่จำตำแหน่งได้อยู่แล้ว ก็พิมพ์ไม่ได้หรอกครับ
      แต่ mouse ผมใช้เป็น logitech G3 ไว้เล่นเกมคับ ชอบ mouse เร็วๆ

Comment

เม้ากับคีบอร์ด ผมของLogitech ถูกๆคับ เมื่อหลายเดือนก่อนลองซื่อเม้า Laser Creative Fital1 กับ Wintech Z2 ไม่ถนัดซักตัว เลยให้น้องไปตัว และก็ขายแบบขาดทุนไปพันนึงสำหรับ Creative Fital1 ไม่ถนัดเลย-*-

Comment

Originally posted by jarzabrike View Post
          ลองเดอะลอร์ดภาค3 แล้วปรับเป็น DTS เปิดดังๆตู้เบสแทบพังเหมือนกัน อิอิ
          ตกลงว่าพอเปิดดังๆแล้วตู้ซับมันสะกดเรโซแนนซ์อยู่หรือเปล่าครับ

Comment

Originally posted by nooi View Post
            ตกลงว่าพอเปิดดังๆแล้วตู้ซับมันสะกดเรโซแนนซ์อยู่หรือเปล่าครับ
            เรโซแนนซ มันคืออะไรครับ

Comment

ลำโพงทั่วๆไปจะให้ความถี่ต่ำที่ดีที่สุดอยู่ความถี่ค่าหนึ่งซึ่งเรียกว่าความถี่เรโซแนนซ์ ใช้เป็นค่าในการออกแบบตู้ลำโพงครับ ดอกโต 8 นิ้ว โดยทั่วไปจะอยู่ที่ 33-40 Hz ถ้าดอกโตกว่า เช่น 12 นิ้วก็น่าจะลงได้ลึกกว่า ถ้าตู้ผลิตออกมาไม่ดีความถี่นี้เองจะทำให้เกิดเสียงที่อันไม่พึงประสงค์จากตู้ลำโพงนั้นได้ครับ
              เดี๋ยวคงมีท่านอื่นมาบอกต่อ

Comment

= ="

มันคือ forced vibration ชนิดนึงอ่ะครับ

ของทุกๆชิ้นที่มี dimension และ มวล จะมี natural frequency เป็นของตัวเองทั้งสิ้น
                ถ้ามีแรงสั่นสำเทือนภายนอกมากระทำกับวัตถุนั้นๆ ด้วยความถี่เท่ากับ natural frequency จะทำให้เกิด resonance ครับ

การสั่นสะเทือนที่มากระทำนั้น จะทำให้ magnitude ของการสั่นสะเทือนเดิมมากขึ้นหลายยเท่าตัวครับ
                คือ ถ้า subwoofer ให้กำเนิดเสียงช่วงความถี่เดียวกับ natural frequency เดียวกับตู้ sub ตู้ sub ก็จะสั่นกระจุยกระจายเลยอ่ะครับ

มีกระทู้อื่นก็มีคนเจอปัญหาแบบนี้เหมือนกันอ่ะครับ เช่น เปิดเพลงดังจนกลอนประตูสั่น ก็เป้นอีกตัวอย่างที่ดีของ resonance ครับ

Comment

เปิดดังๆเสียงต่ำๆไม่มีอะไรเพี้ยนให้ได้ยินครับ มีแต่ห้องสั่นเสทือนมากกว่า จนคนที่อยู่ห้องข้างล่างผมโทรมาด่าเอาเมื่อกี้นี่อ่ะ (ดูเดอะลอร์ด)-*-

Comment

ตู้ sub ใช้ spike ได้ป่ะคับ
                    ผมว่ามันอาจจะช่วยได้นะ
                    อืมๆ

Comment

อ้าว นึกว่า resonance เป็นผลิตภัณฑ์ต่อเนื่องจาก resona dry stick
                      Last edited by Aeromancer; 4 Mar 2008, 20:03:18.

Comment

อ๊ากๆๆ งงศัพท์ โง่จัด-*-

Comment

ว้ามะมีตังพอแล้วคับใช้ T6060 ต่อไปเลยเรา ไว้มีตังแล้วก้จะเก็บไว้ไม่ซื้อ อิอิ(ไม่มีที่เก็บอะ รกบ้านม๊ากๆ

Comment

resonance มันเป้นศัพท์ฟิสิกส์

Comment

DDTS-100+S750 vs Z5500
                              น่าจะลองแบบนี้ดีกว่านะจะได้สูสี ส่วนตัวใช้ DDTS-100+S750มาแล้ว
                              บอกได้เลยว่า สูสี สุดท้าย ผมให้Z5500

ปล. หลังจาก Burn 100 ชั่วโมงละ

Comment

S750+DDTS ชนะ Z5500 ตรงไหนครับ
                                ช่วยระบุเป็นแนวทางให้ท่านอื่นเห้นภาพทีครับ ไว้ประกอบการตัดสินใจ

Comment

Working...
                                X