Announcement

Collapse
No announcement yet.

ASUS XONAR DGX PCI เสียงดีกว่าออนบอร์ดมั๊ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by Alaluya View Post
    ผมก็อธิบายเเนวเสียงไม่ถูกเหมือนกัน เเต่ถ้าเทียบกับ DS ในด้านการฟังเพลง ผมว่าเสียงจาก DAC PCM2704 มันมีรายละเอียดเยอะ เสียงออกทางใสๆ เบสพอดี ฟังนานๆไม่เมื่อยหู และที่สำคัญกำลังขับมันสูงกว่า DS ครับ เเบบว่าผมใช้หูฟัง Superlux hd668b ที่ต้องการกำลังขับเยอะๆ เจ้า DAC ตัวนี้ปรับ Volume นิดเดียวหูก็จะเเตกละ ลำโพงไม่ต้องพูดถึง เเต่ใช้ DS ต้องปรับเกือบสุด

ลองติดต่อท่านเสือดูครับ ชื่อ tiger X-fi

ผมซื้อกับท่านเสือมา 2 ตัวละ

แต่เเนะนำตัวที่ไม่มีเคสใส่ดีกว่าครับ เนื่องจากลองเทียบกันดูเเล้วกำลังขับของตัวไม่มีเคสมีกำลังขับเยอะกว่า
    ขอบคุณมากๆครับ ต่างกันที่กำลังขับนะครับ แล้วตัวมีเคสกับไม่มีเคส เสียงดีเหมือนกันป่าวครับ

Comment

Originally posted by pop_eye View Post
      ขอบคุณมากๆครับ ต่างกันที่กำลังขับนะครับ แล้วตัวมีเคสกับไม่มีเคส เสียงดีเหมือนกันป่าวครับ
      โดยรวมผมว่าเหมือนกันครับ เเต่ก็ไม่ได้ลองตัวมีเคสมากเท่าไร เนื่องจากเพื่อนฝากซื้อ ที่ต่างชัดเจนก็มีแต่กำลังขับ

Comment

Originally posted by Alaluya View Post
        โดยรวมผมว่าเหมือนกันครับ เเต่ก็ไม่ได้ลองตัวมีเคสมากเท่าไร เนื่องจากเพื่อนฝากซื้อ ที่ต่างชัดเจนก็มีแต่กำลังขับ
        ขอบคุณครับ ไปดูที่กระทู้คุณไทเกอร์เหมือนของจะหมด สงสัยอด

อัพเดตสั่งผ่าน Aliexpress ไปแล้วครับ แบบไม่มีเคสเหมือนในรูปของคุณ Alaluya ราคา 8.50 เหรียญ ตัดเงินไทยไป 309.87 บาท Free Shipping China Post Registered Air Mail ครับ รอของมาถึงจะมาอัพเดตนะครับ

ปล. อ่านดูใช้กับ Raspberry Pi ได้น่าสนมากเลยรีบสั่งไปเลย
        Last edited by pop_eye; 19 May 2016, 00:12:28.

Comment

Raspberry Pi ไม่เคยลองครับเพราะไม่มี เเต่ผมก็ใช้ต่อกับมือถือแอนดรอยด์ฟังเพลงชิวๆ จัดได้ว่าอเนกประสงค์มากมายครับ

Comment

Originally posted by Arjuna View Post
            แนวเสียงเป็นยังไงครับตัวนี้??
            อัฟเสียงของออนบอร์ดครับ รายละเอียดจะชัดเจนกว่า พวกเครื่องสาย เครื่องเคาะฟังออกง่ายกว่าเดิมไม่ต้องมานั่งเพ่งมาก
            เสียงร้องพอๆกันครับ แต่จะให้ความนุ่มนวลมากกว่า และเบสให้มามากกว่าครับ จะออกกระชับไม่ค่อยบวมเหมือนออนบอร์ด
            ถ้าจะเลือก DAC เน้นฟังเพลงเป็นหลัก ไม่เน้นหนัง + เกมส์ ก็ OK ครับ
            แต่ถ้าหากยัง เล่นรวมๆกันซาวการ์ดก็เป็นตัวเลือกที่ตอบโจทย์อีกตัวหนึ่ง

Comment

Raspberry Pi ไม่เคยลองครับเพราะไม่มี เเต่ผมก็ใช้ต่อกับมือถือแอนดรอยด์ฟังเพลงชิวๆ จัดได้ว่าอเนกประสงค์มากมายครับ
              Raspberry Pi ผมใช้อยู่เลยรีบสั่งมาจะได้ลองดูครับ เดี๋ยวได้มาจะมารายงานผลครับ

Comment

Aliexpress รู้สึกจะนานหน่อยนะครับ ผมเคยสั่งแบตมือถือจากจีนราคา 350 บาท ส่งฟรี แต่ประมาณ 45 วันถึงได้ของ

ผมว่าตัวนี้ก็น่าลองนะครับ เลงๆไว้อยู่

Comment

Aliexpress รู้สึกจะนานหน่อยนะครับ ผมเคยสั่งแบตมือถือจากจีนราคา 350 บาท ส่งฟรี แต่ประมาณ 45 วันถึงได้ของ

ผมว่าตัวนี้ก็น่าลองนะครับ เลงๆไว้อยู่

555 เดี๋ยวลุ้นดูครับ ครั้งก่อนสั่งเคส ราสเบอรี่ ไม่ถึง 10 วันมา แต่ครั้งนี้ครั้งที่ 2 ที่สั่ง Ali ปกติสั่งแต่ Ebay ครับ

สถานะขึ้นส่งแล้ว รอลุ้นครับ อยากสั่งคุณ ไทเกอร์ แต่ของน่าจะหมด ส่งหลังไมค์ที่เฟจไป ก็ไม่เห็นตอบเลย
                  Last edited by pop_eye; 19 May 2016, 17:13:03.

Comment

Originally posted by pop_eye View Post
                    555 เดี๋ยวลุ้นดูครับ ครั้งก่อนสั่งเคส ราสเบอรี่ ไม่ถึง 10 วันมา แต่ครั้งนี้ครั้งที่ 2 ที่สั่ง Ali ปกติสั่งแต่ Ebay ครับ

สถานะขึ้นส่งแล้ว รอลุ้นครับ อยากสั่งคุณ ไทเกอร์ แต่ของน่าจะหมด ส่งหลังไมค์ที่เฟจไป ก็ไม่เห็นตอบเลย
                    ได้ของก็มารีวิวให้ฟังด้วยนะท่าน อยากทราบความรู้สึกของคนอื่นบ้าง

Comment

PCM2704สั่งจากท่านเสือมา ของผมเบสอย่างแน่นเลยอะ หรือว่าหูผมไม่ชอบเบสหวา

ปล.ท่านเสือต้องไลน์หรือโทรไปเอาครับ ท่าท่างจะไม่ค่อยว่าง ตอบช้าเกิน3วันเป็นปกติของท่านเสือครับ 555
                      Last edited by nirvash0; 20 May 2016, 10:05:30.

Comment

ชักอยากได้มาลองบ้างแล้ว PCM2704 ราคาก็ไม่แรงมาก

Comment

ไว้ได้มาจะมารายงานผลครับ ^ ^

ท่านเสือไม่ตอบผมเลยใจร้อนสั่งไปเลย^ ^ เพราะกลัวว่า อาจจะต้องรอสั่งมาเหมือนกันครับ ^ ^

ปล. PCM2704ตัวนี้ใช้กับหูฟังได้ด้วยป่ะครับ

Comment

ท่านเสือไม่ตอบผมเลยใจร้อนสั่งไปเลย^ ^ เพราะกลัวว่า อาจจะต้องรอสั่งมาเหมือนกันครับ ^ ^

ปล. PCM2704ตัวนี้ใช้กับหูฟังได้ด้วยป่ะครับ
                            น่าจะขับหูฟังได้สูงสุดราวๆ 32โอมครับ(คาดคะเนเอา)แต่ก่อนเสียบให้ปรับเสียงลงล่างหน่อยนะไม่งั้นขี้หูกระจุย -*-

Comment

ต่อหูฟังของถนัดตัวนี้เลยครับ

Comment

2704 ลองดูใน ebay ก็ได้ครับ ราคาแถว ๆ 300 แต่อาจะไม่มีสาย usb แถม

เลือกสั่งจากร้านที่อยู่ฮ่องกง ราว ๆ 10 วัน ได้ของก็มีครับ

Comment

Working...
                                X