Announcement

Collapse
No announcement yet.

มาสร้าง Network Audio Player ง่ายๆ ด้วย Raspberry Pi 2 กันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by osxp View Post
    Volumio รู้สึกจะไม่มี EQ ครับ

ถ้า MooOde มีสำเร็จรูปให้

ครับขอบคุณครับ

Comment

• Fix ip ตั้งแล้วเข้าหน้า volumio ไม่ได้เลย มีทริคการตั้งค่า Fix ip มั๊ยครับ

Comment

• ผมตั้งไว้ที่ router fix IP กับ Mac ไว้เลยครับ

Last edited by osxp; 5 Dec 2017, 21:53:01.

Comment

• Originally posted by osxp View Post
          ผมตั้งไว้ที่ router fix IP กับ Mac ไว้เลยครับ

ขอบคุณครับเดี๋ยวพรุ่งนี้ลองครับ

ทำตามที่แนะนำ ฟิกไอพี ได้แล้วครับ
          Last edited by pop_eye; 10 Sep 2017, 16:49:03.

Comment

• พอมีวิธีกู้ micro sd ให้กับมาเป็นแบบปรกติไหมครับ ลงMOODE ไว้ แล้วไม่ได้ใช้แล้ว 32Gb เข้าไปmanage diskแล้ว มันสร้าง new sample volumeไม่ได้

Comment

• Originally posted by acua View Post
              พอมีวิธีกู้ micro sd ให้กับมาเป็นแบบปรกติไหมครับ ลงMOODE ไว้ แล้วไม่ได้ใช้แล้ว 32Gb เข้าไปmanage diskแล้ว มันสร้าง new sample volumeไม่ได้

ใช้ Rufus สั่ง Quick format ก็จะกลับมาใช้งานได้เหมือนเดิมแล้วครับ

https://rufus.akeo.ie/

Comment

• ขอบคุณครับ

Comment

• ผมทำบน pi2 แล้วต่อกับ Dac ของ audio gd ส่วนภาคจ่ายไฟผมใช้ Clef LSD-USB

ระหว่างที่เล่นเพลงมันจะมีเสียงรบกวนเป็นบางครั้ง เสียงจะเหมือนคนปิดไฟแล้วมีเสียงรบกวนเข้าในเครื่องเสียงครับ รองใช้ Adapter ของมือถือก็เป็น ไม่รู้ว่ามีใครเป็นมั่งไหมครับ

Comment

• ผมไม่เป็นนะ แต่ถ้าเอาไฟล์ไส่ผ่าน LAN ตอนกำลังเล่นเพลงอยู่ ก็มีสะดุดบ้างครับ

Comment

ผมไม่เป็นนะ แต่ถ้าเอาไฟล์ไส่ผ่าน LAN ตอนกำลังเล่นเพลงอยู่ ก็มีสะดุดบ้างครับ
                      สอนโยนไฟล์เพลงผ่านแลนหน่อยครับ ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by pop_eye View Post
                        สอนโยนไฟล์เพลงผ่านแลนหน่อยครับ ขอบคุณครับ
                        ใช้งานเหมือน Share folder ในวง LAN ทั่วไปครับ

เปิด Explorer มา พิมพ์ \\volumio ในช่อง แล้ว enter ก็จะเห็น Folder

SDCARD ก็คือตัว SD เอาไฟล์เพลงเข้าไปวางในนี้ได้เลย

(ในรูปเป็น moode)

Comment

ใช้งานเหมือน Share folder ในวง LAN ทั่วไปครับ

เปิด Explorer มา พิมพ์ \\volumio ในช่อง แล้ว enter ก็จะเห็น Folder

SDCARD ก็คือตัว SD เอาไฟล์เพลงเข้าไปวางในนี้ได้เลย

(ในรูปเป็น moode)
                          ขอบคุณครับ วางไฟล์ในแฟรตไดร์ที่เสียบได้ แต่ sd ขอสิทธ์การเข้าต้องตั้งค่ายังไงครับ

Comment

• ปกติมันใช้ได้เลยนะครับ

ติดที่ตัว windows รึเปล่า ลองดูการตั้งค่า SMB

Comment

ปกติมันใช้ได้เลยนะครับ

ติดที่ตัว windows รึเปล่า ลองดูการตั้งค่า SMB

ขอบคุณครับ ลองแล้วยังไม่ได้ครับ

Comment

• มีใครเอา AIS Playbox มายัด FW แหล่มๆ บ้างไม๊ขอรับ

เห็น IO แล้วผมว่ามันน่าไช้ดีนะ มี spdif ล่วย แถมบอดี้มาให้พร้อม ไม่ต้องวิ่งหากล่องไส่อยู่อีก ราคาก็ไม่แพง 500 เอง มือสอง

Comment

Working...
                                X