Announcement

Collapse
No announcement yet.

มาสร้าง Network Audio Player ง่ายๆ ด้วย Raspberry Pi 2 กันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

โหลดไม่ได้ครับ โหลดแล้ว unzip ไม่ได้ file ไม่สมบูรณ์

Comment

Originally posted by chartree View Post
      โหลดไม่ได้ครับ โหลดแล้ว unzip ไม่ได้ file ไม่สมบูรณ์
      ลองโหลดใหม่ดูอีกรอบครับ

ผมลองโหลดเมื่อกี๊ ก็ยังแตกไฟล์ได้สมบูรณ์ดี
      Last edited by osxp; 5 Dec 2017, 18:58:42.

Comment

ตอนนี้ load ได้แล้วครับ แต่มัน putty เข้าไปไม่ได้ครับ ขึ้น error network ทุกครั้ง
        ลองลง ver.2.163 putty ได้ปกติครับ

Comment

Originally posted by chartree View Post
          ตอนนี้ load ได้แล้วครับ แต่มัน putty เข้าไปไม่ได้ครับ ขึ้น error network ทุกครั้ง
          ลองลง ver.2.163 putty ได้ปกติครับ
          Volumio2 ver หลังๆ ยกเลิก SSH ไปแล้วครับ

ต้องไปเปิดเอาเอง

https://volumio.github.io/docs/User_Manual/SSH.html

Comment

ขอบคุณครับ ผมลบ file ทิ้งไปแล้วนึกว่า file เสีย กำลังหาทางโหลดใหม่อยู่
            ตอนนี้ยังโหลดไม่ได้ครับ โหลดมาแล้วขยายออก error ตลอด

Comment

ยอดเยี่ยมครับ
              รับไปเลย 5 กะโหลก

Comment

ท่านใดมี file Program Moode Ver.R31 บ้างครับ พอดีเผลอ format usb ผิดอัน File หายหมดเลยครับ
                Ver. ใหม่ ต้องเสียเงินครับ ตัว Ver.31 ยังฟรีอยู่ครับ แต่ตอนนี้หาโหลดไม่ได้แล้วครับ ท่านใดมีรบกวนหน่อยครับ
                Last edited by chartree; 7 Aug 2017, 10:52:43.

Comment

ท่านใดมี file Prodram Moode Ver.R31 บ้างครับ พอดีเผลอ format usb ผิดอัน File หายหมดเลยครับ
                  Ver. ใหม่ ต้องเสียเงินครับ ตัว Ver.31 ยังฟรีอยู่ครับ แต่ตอนนี้หาโหลดไม่ได้แล้วครับ ท่านใดมีรบกวนหน่อยครับ
                  เจออยู่ในเว็บจีนครับ

มีทั้ง ver.3.0, 3.1 แต่เป็นลิงค์ baidu

http://www.headphoneclub.com/thread-504651-1-1.html

ป.ล. ในนั้นมี Ver 3.8 ด้วย แต่ไม่ต้องเสียเวลาโหลด เพราะเป็นตัวเดียวกับที่ให้โหลดในเว็บ MoOde ไฟล์ติด password ยังไงก็ต้องไปเสียตังค์ก่อนอยู่ดี
                  Last edited by osxp; 7 Aug 2017, 12:15:26.

Comment

ขอบคุณครับ เดี๋ยวลองดู
                    Last edited by chartree; 7 Aug 2017, 10:50:21.

Comment

โหลดไม่ได้ครับ This site can?t be reached

Comment

โหลดไม่ได้ครับ This site can?t be reached
                        ลองดูครับ
                        https://d11.baidupcs.com/file/901cfc...rv=0&by=themis

ก็อปใส่ IDM เลย
                        Last edited by osxp; 5 Dec 2017, 18:47:41.

Comment

กำลังโหลด ขอบคุณครับ

โปรแกรม Moode ใช้ดีมากครับ ค้นหาเพลงก็ง่าย สงสัยจะต้องเสียเงินซื้อ Ver.3.38 ละ
                          ราคาค่าโปรแกรม 10 เหรียญสหรัฐ
                          Last edited by chartree; 7 Aug 2017, 11:23:01.

Comment

จัด MoOde มาลองได้ 7วันแล้ว จ่ายไป 3ร้อยกว่าบาทครับ

เทียบกับ Volumio ก็มีดีคนละอย่าง เรื่องหน้าตาก็แล้วแต่คนจะชอบ แต่ผมชอบแบบ Volumio มากกว่า

แต่ MoOde มีการปรับแต่งละเอียดกว่า อย่าง kernel ก็เลือกได้ เลือกเพลงสะดวกกว่า เวลาที่มีเพลงเยอะๆ

ที่ชอบมากก็ตรงอัพเดทไวมาก ซื้อตอน Ver 3.8 มีปัญหารูปอัลบั้มไม่ขึ้น ผ่านไปไม่กี่วัน ออก 3.8.1 มาแก้ bug ให้

วันนี้ออก 3.8.2 อัพ Kernel ใหม่มาให้อีกแล้ว ของเสียตังค์มันดีอย่างนี้นี่เอง
                            Last edited by osxp; 5 Dec 2017, 18:48:05.

Comment

น่าสนมาก Rasberry Pi

Comment

เยี่ยมมากครับ

ผมชอบ Moode ครับ ตอนนี้ใช้ Ver.3.1 อยู่ครับ
                                ยังไม่กล้าซื้อ Ver.ใหม่ กลัวมันอ่านไทยไม่ได้เหมือน Ver.3.1 (เพลงบางเพลงชื่อเพลงเป็นภาษาต่างดาว อ่านไม่ออก)
                                ถ้าอ่านไม่ได้เหมือน Ver. เดิมก็เสียเงินฟรีครับ (อาจเป็นที่คนทำ บันทึกมาแบบนั้น เลยอ่านไม่ได้)
                                ตัวเดิมเดิมก็ไม่ได้เล่นอะไรมาก แค่เล่นเพลงได้ ก็ OK ละ

ที่ชอบก็ตรง การต้นหาเพลงครับ เลยเล่นตัวนี้ ใส่ชื่อเพลงไป หาออกมาได้หมด
                                ไม่ว่าเพลงจะอยู่ตรงไหน ชื่อที่เป็นภาษาต่างดาวมันก็หาออกมาให้ เยื่ยมมาก

Comment

Working...
                                X