Announcement

Collapse
No announcement yet.

foobar2000 ต้องปรับยังไงให้เสียงดีขึ้นครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by tanachai
    ไม่ของผมไม่มีไรเลยอ่ะครับใครรู้บอกที
    ถ้าใช้กับ Windows Vista ต้องดาวน์โหลดเวอร์ชัน 2.8 มาใช้ครับ

Comment

• Originally posted by tanachai View Post
      ไม่ของผมไม่มีไรเลยอ่ะครับใครรู้บอกที
      หนักกว่าAriaozอีก ไม่มีอะไรเลย

ของผมมีโน๊ตบุคใช้ALC883เหมือนกัน ทำไมมันไม่ขึ้นมาเยอะแบบนั้นหว่า มีแค่InกับOut

ลองลบ ลงไดร์เวอร์ใหม่ยังครับ โหลดจากเวปRealtekเลยก็ดี

Comment

• ข้างบนที่เป็นหนักนั่น เพราะลงผิด version ครับ = = ผมก้ vista เหมือนกันต้องโหลด version ใหม่มาลง

อ่าตอนนี้ลองลง driver ใหม่ตามที่ท่านบอกเสียงออกละครับ แต่ก้ยังมีให้เลือกเต็มไปหมดเลยเหมือนเดิม

ว่าแต่มีวิธีเช็คมั้ยครับว่ามันติดจริงๆหนะ รู้สึกเสียงไม่ค่อยต่างจากเดิมไงไม่รู้
        Last edited by Ariaoz; 10 Jun 2008, 01:30:04.

Comment

• ลองเบาเสียงที่windows ้ขึ้นลง ถ้ามันไม่เบาตาม กีได้แล้วครับ

Comment

• Originally posted by akirosspop View Post
            ลองเบาเสียงที่windows ้ขึ้นลง ถ้ามันไม่เบาตาม กีได้แล้วครับ
            แล้วถ้ามัน เบาตาม แก้ยังไงครับ ของผมมันปรับของ Window ได้อยู่เลย

Comment

• Originally posted by battlecruiser View Post
              " Bit Perfect " แปลว่าไรหาคำตอบกันเอง

http://www.foobar2000.org/components/foo_out_asio.zip

http://tippach.business.t-online.de/..._7_English.exe

คือว่า ผมเข้าภาพที่ 2 ไม่ได้อะครับ มานอยู่ตรงไหนอะ เข้ายังไงครับ

Comment

• ^
                ^
                http://www.foobar2000.org/components/foo_out_asio.zip

โหลดตัวนี้แล้วเอาไฟล์ไปไว้ใน foobar/components แล้วมันจะมีเพิ่มตรง output ครับ

Comment

• ออนบอร์ดใช้ได้ปะครับ สงสัย

Comment

• ทำไมฟังแล้วมันดู อู้ๆ อะครับ ต่อกับ 2.1

Comment

• Originally posted by akirosspop View Post
                      ลองเบาเสียงที่windows ้ขึ้นลง ถ้ามันไม่เบาตาม กีได้แล้วครับ
                      เอ่อเบาเสียงที่ window นี่หมายถึงแถบขวาล่างนอกโปรแกรมใช่มั้ยครับ ถ้าใช่ ของผมมันเบาตามหนะทำไงหละเนี่ย - -

Comment

• ถ้าเบาตามแปลว่าไม่สำเร็จครับ(ไม่ไช่bit perfect) ใช้กับNotebook เปล่าครับ ลองทำขั้นตอนต่างๆอีกรอบครับ
                        ใจเย็นๆ และขอดู output>>ASIO Virtual Dev>>ASIOALL V2>>ASIO Virtual Dev Editor หน่อยครับ
                        ----------------------------------------------------------------------
                        ของผมNoteBook>>Realtek HD Audio(R195)>>Vista>>ASIO4ALL v2 2.8+foobarV0.9.5.3

-----------------------------------------------------------------------
                        ส่วนใครที่ทำได้แล้วเสียงกระตุก ให้ปิดotuputที่ไม่ต้องการในส่วนของConfigureของfoobar
                        ให้เหลือแค่2channelที่ใช้ฟังจะหายกระตุก
                        (output>>ASIO Virtual Dev>>ASIOALL V2>>ASIO Virtual Dev Editor>>Configure)

Comment

• Bit-Perfect นี่เสียงออกเป็นดิจิตอลใช่ไหมคับ งั้นลำโพงธรรมดาไม่มีDACจะใช้ได้ไหมครับ

ผมลองกับALC883เหมือนกัน ก็เลื่อนVolumeได้แฮะ

Comment

• Originally posted by redondo16 View Post
                            Bit-Perfect นี่เสียงออกเป็นดิจิตอลใช่ไหมคับ งั้นลำโพงธรรมดาไม่มีDACจะใช้ได้ไหมครับ

ผมลองกับALC883เหมือนกัน ก็เลื่อนVolumeได้แฮะ
                            ต้องเป็นDACภายนอกครับจะไม่จำเป็นต้องเป็นDACที่ลำโพง

Comment

• ทำไมฟังแล้วเสียงลำโพงมัน แค๊ก ๆ กระตุก ๆหน่อยอะครับ

กดอย่างนี้แล้วกดปิดไปเลยใช่มั้ยครับ แล้ว มาสเตอร์ วอร์ลูม มันยัง ปรับได้อยู่เลย ช่วยอธิบาย ละเอียดอีกทีครับ รบกวน ภาพความเห็นต้นๆมันหายไปหมดแล้วครับ
                              Last edited by pongpath202; 11 Jun 2008, 11:29:55.

Comment

• Originally posted by pongpath202 View Post
                                ทำไมฟังแล้วเสียงลำโพงมัน แค๊ก ๆ กระตุก ๆหน่อยอะครับ

กดอย่างนี้แล้วกดปิดไปเลยใช่มั้ยครับ แล้ว มาสเตอร์ วอร์ลูม มันยัง ปรับได้อยู่เลย ช่วยอธิบาย ละเอียดอีกทีครับ รบกวน ภาพความเห็นต้นๆมันหายไปหมดแล้วครับ
                                ปิดoutput ASIOALL V2จาก(output>>ASIO Virtual Dev>>ASIOALL V2>>ASIO Virtual Dev Editor>>Configure) ในตัวfoobarนะครับไม่ใช่ASIOALL V2ที่หน้าdesktop
                                Attached Files

Comment

Working...
                                X