Announcement

Collapse
No announcement yet.

foobar2000 ต้องปรับยังไงให้เสียงดีขึ้นครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by vacation View Post
    ลงตัวนี้แล้วฟังเพลงบางทีมันกระตุกๆ เป็นกันเปล่าครับ แต่เสียงดีขึ้นจิง
    ถ้า set ผิด มันจะแตกเหมือนป๊อปคอร์น

Comment

ก็ปรับอย่างในรูปหมดแล้วนะครับ เสียงมันไม่ได้แตกครับ แต่กระตุกในบางครั้งอ่ะ

Comment

งั้นใช้ kernel streaming แทน

http://www.foobar2000.org/components/foo_out_ks.zip

เลือก out เป็น KS : soundcard ของท่าน

Comment

ครับผม

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
            งั้นใช้ kernel streaming แทน

http://www.foobar2000.org/components/foo_out_ks.zip

เลือก out เป็น KS : soundcard ของท่าน
            ขอถามท่านเรือรบหน่อยอ่ะครับว่าผมใช้เป็น KS อยู่
            เวลาเปิดเพลงจาก foobar จะไม่ได้ยินเสียงจากโปรแกรมอื่นนอกจาก foobar เลย
            แบบเวลาเล่นเกมไปด้วย เปิดเพลงไปด้วย จะฟังได้แค่จาก source ที่เราเปิดไว้ก่อนเท่านั้นอ่ะครับ

คือผมอยากจะให้ทุกๆโปรแกรมมันดังพร้อมกันได้เปล่าอ่ะครับ

Comment

อาจจะเป็นผลมาจาก hardware mixing เต็ม หรือมีปัญหา

อาจจะเกิดจาก driver

Comment

เปิดฟังมั่วซั่ว ด้วยโปรแกรมอะไรก็ไม่รู้ มันจะไปผ่านอะไรบ้าง ............

สิ่งต้องห้ามเลยคือ kmixer

Comment

คืออย่าว่าผมโง่เลยนะครับ
                  แต่ไม่รู้จริงๆอ่ะครับ
                  ผมใช้ foobar เปิด KS
                  มันไปตาม route ไหนอ่ะครับ
                  แล้ว kmixer คืออะไร แล้วมีโปรแกรมอะไรที่ผ่าน kmixer บ้างอ่ะครับ

Comment

เข้าใจว่า ยิ่งผ่านน้อยยิ่งดีใช่ไหมท่าน????

ผมลองเล่นดูแล้ว สงสัยว่าถ้า map channel อย่าง LFE หรือ center เข้าไปด้วยมันจะดีขึ้นไหมครับ (กับ 2.1) ผมลอง LFE กับ center แล้ว ฟังไม่ออกว่าต่างกันยังไง เข้าใจว่าถ้า 5.1 อาจจะดี????

หรือว่า มีกี่ channel อัดมันเข้าไป ????

Comment

จะฟัง soundtrack 5.1 บน 2channel ใช่ใหมท่าน

Comment

ลองใช้ Plugin ตัวนี้ด้วยครับ ATSurround
                        http://www.free-codecs.com/download/..._Processor.htm
                        เมื่อ Install แล้วให้ไปที่ File >> Preferences >> playback >> DSP Manager แล้ว Add DSP เพิ่มไปดังนี้ครับ

Last edited by varin0229; 18 Jan 2008, 14:08:03.

Comment

ของผมที่ Playback กับ Output ไม่มี ASIO ให้เลือกอ่ะครับ ผมลงASIO ปรับแล้วครับ
                          Last edited by Trex; 21 Aug 2008, 22:05:22.

Comment

Originally posted by Trex View Post
                            ของผมที่ Playback กับ Output ไม่มี ASIO ให้เลือกอ่ะครับ ผมลงASIO ปรับแล้วครับ
                            ในรูปยังไม่มี ASIO Virtual Devices เลยครับ แสดงว่ายังไม่ได้โหลดปลั๊กอิน foo_out_asio ฉะนั้นให้โหลดตามลิงค์ข้างล่างนี้

http://www.foobar2000.org/components/foo_out_asio.zip

Comment

ผมลงแล้ว ใน component แต่ก็ไม่มีอ่ะครับ แต่กลับมีDS ขึ้นมาหน้าชื่อ drive ลองในภาพครับ

อย่างงี้ช่ายไหมครับ งง
                              Last edited by Trex; 21 Aug 2008, 22:05:22.

Comment

ติ้กลูกศรหน้า Output อีกทีครับ จะมี ASIO...

Comment

Working...
                                X