Announcement

Collapse
No announcement yet.

foobar2000 ต้องปรับยังไงให้เสียงดีขึ้นครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เทพจิงครับ ยอมรับเลยครับ เข้าใจคำถาม คนไม่รู้ และตอบได้ตรงใจเลยครับ

ขอถามอีกอย่างนะครับ ผมใช้หูฟังเทพตัวหนึ่ง ซื้อมาแพง อิอิ จะต่อแบบ ท่าน คือ "ของผมต่อ digital out สิ่งที่ออกไปเป็นเสียงดิบๆ volume ไม่มีผล" ได้ไหมครับ ถ้าได้ต้อง ต่อออกรูไหน ของ Xfi ครับ งงเลยครับ

Comment

เพิ่งทำสำเร็จ เสียงดีขึ้นเป็นกอง เสียงใสกุ๊งกิ๊ง มิติดีขึ้น ฟังเพลงเพราะขี้น

Comment

Originally posted by สมคิด View Post
        เทพจิงครับ ยอมรับเลยครับ เข้าใจคำถาม คนไม่รู้ และตอบได้ตรงใจเลยครับ

ขอถามอีกอย่างนะครับ ผมใช้หูฟังเทพตัวหนึ่ง ซื้อมาแพง อิอิ จะต่อแบบ ท่าน คือ "ของผมต่อ digital out สิ่งที่ออกไปเป็นเสียงดิบๆ volume ไม่มีผล" ได้ไหมครับ ถ้าได้ต้อง ต่อออกรูไหน ของ Xfi ครับ งงเลยครับ
        ส่งเป็น digital ให้หูฟังไม่ได้ครับ ต้องเป็น analog

Comment

ของผม CT4830 ทำตามที่บอกแล้วเวลาเล่นเพลงใน Foobar เครื่องมันรีสตาร์ทตลอดเลยครับ แก้ยังไง

Edit : แก้ได้แล้วครับ
          Last edited by life; 3 Jun 2008, 07:47:02.

Comment

เอ่อผมลองทำตามหมดแล้วหนะครับ แต่เสียงก็ยังไม่ออก
            ที่ผมสงสัยคือ Asio ผมมันมีให้เลือกเยอะมากเลยไอตัวแรกดัน run ไม่ได้อีกตะหากเลือกอะไรและแก้ยังไงดีครับ - -
            Attached Files

Comment

set ได้แล้ว แต่เวลาฟังเสียงมันแตกๆยังไงไม่รู้แหะ

Comment

><"~
                Last edited by boyz2mens; 4 Jun 2008, 16:40:55.

Comment

หง่ายัง set ไม่ได้เลยครับ @,@

Comment

Originally posted by Ariaoz View Post
                    เอ่อผมลองทำตามหมดแล้วหนะครับ แต่เสียงก็ยังไม่ออก
                    ที่ผมสงสัยคือ Asio ผมมันมีให้เลือกเยอะมากเลยไอตัวแรกดัน run ไม่ได้อีกตะหากเลือกอะไรและแก้ยังไงดีครับ - -
                    จากรูปคิดว่าเสียงไปออกSPDIFล่ะมั้ง ลองเอาลำโพงไปเสียบรูนั้นดู

หรือเลือกตรงSound Playback เป็นRealtek HD Audio Outputครับ

ถามนิดว่า เวลาลงAsio4All ต้องติ๊กrewuschelไหมครับ แล้วมันทำอะไรได้ครับ

Comment

• คือไอตัว Realtek HD audio output มันดันเป็น unavailable เนี่ยสิครับ

Comment

• ลองลงไดร์เวอร์ใหม่หรือยังครับ เอาของเก่าออกก่อนแล้วไปโหลดเวอร์ชั่นใหม่ที่Realtek

Realtekรุ่นอะไรอ่ะครับ

Comment

• - -

Originally posted by battlecruiser View Post
                          ปรับ audio creation mode แล้ว add creative asio ใน foobar>asio virtual device

ของผมต่อ digital out สิ่งที่ออกไปเป็นเสียงดิบๆ volume ไม่มีผล

มันปรับตรงไหนอะครับ ขอบคุณครับ
                          Last edited by PKBlizzard; 5 Jun 2008, 23:46:28.

Comment

• Originally posted by redondo16 View Post
                            ลองลงไดร์เวอร์ใหม่หรือยังครับ เอาของเก่าออกก่อนแล้วไปโหลดเวอร์ชั่นใหม่ที่Realtek

Realtekรุ่นอะไรอ่ะครับ
                            มันเป็น soundcard onboard หนะครับ

รุ่น Realtek ALC883

Comment

• Originally posted by battlecruiser View Post
                              ถ้า set ผิด มันจะแตกเหมือนป๊อปคอร์น
                              ผมเป็นป็อบคอร์นบางทีแก้ไงครับ
                              X-fi music

Comment

• ไม่ของผมไม่มีไรเลยอ่ะครับใครรู้บอกที

Comment

Working...
                                X