Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตั้งค่า pot player ยังไงกันบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไฟล์ อื่นไม่เป็น เป็นแต่ Evangelion 1.11 + 2.22

หรือเป็นที่คนริปหว่า

Comment

• ลง Reclock ได้แล้ว เดี๋ยวค่อยกลับมาเทสละเอียดอีกครั้ง
      Last edited by TroRuwA; 11 Feb 2012, 08:58:06.

Comment

• พี่ครับ Potplayer ผมมันกลับซ้ายเป็นขวา ขวาเป็นซ้ายอะครับ แก้ยังไงอ่ะครับ

Test 3.jpg

Comment

• บางทีอาจจะเผลอไปกดคีย์ลัดพวกนี้เข้านะครับ ลองเช็คดู
          ctrl+z กลับด้านซ้าย/ขวา
          ctrl+v กลับด้านบน/ล่าง
          Last edited by devilshura; 12 Feb 2012, 01:37:02.

Comment

• กระทู้ดี..

Comment

• Auto Update แล้วโปรแกรมกลายเป็นภาษาเกาหลีอ่ะครับ แก้เป็นภาษาอังกฤษยังไงครับ

Comment

• โหลดมาลงใหม่เลยครับ หาที่เปลี่ยนภาษาไม่เจอเหมือนกัน

Comment

• Latest version: 1.5.31983 (11 Feb 2012)
                  License: Freeware
                  System requirements: 9x/Me/NT/2000/XP/2003/Vista/7
                  Download Daum PotPlayer 32-bit: PotPlayer1.5.31934.EXE (13.9 MB)
                  Download Daum PotPlayer 64-bit: PotPlayer1.5.31934-x64.EXE (12.3 MB)
                  Download Daum PotPlayer 1.5.31983 Beta update: PotPlayer1.5.31983Upd.EXE (7.1 MB)
                  Download portable PotPlayer: PotPlayer_Portable_1.x.x_32-64-bit_En-Ko_Online.paf.exe (563 KB)
                  Download over 100 PotPlayer skins: PotPlayer_Skins.7z (18.9 MB)

Comment

• ลากโฟลเดอร์ ใส่ช๊อตคัทต์ เปิดไม่ได้
                    ต้องเปิดโปรแกรมก่อน ค่อยลากโฟลเดอร์วางได้
                    อยากลากโฟลเดอร์ใส่ข๊อตคัทต์แล้วเปิดได้เลย ตั้งยังไงครับ จำได้ว่าเวอร์ชั่นก่อนๆทำได้อ่ะ..

Comment

• แอบมาถาม ตอนนี้ถ้า 1080p DXVA ยังแจ่มกว่า LAV อยู่มั้ยครับ

เห็นหลังๆ เป็น LAV กันหมดอ่ะครับ

Comment

• Originally posted by tatadox View Post
                        แอบมาถาม ตอนนี้ถ้า 1080p DXVA ยังแจ่มกว่า LAV อยู่มั้ยครับ

เห็นหลังๆ เป็น LAV กันหมดอ่ะครับ
                        อยากทรบเหมือนกันครับ

มีข้อสงสัยนิดนึงครับ

ไฟล์ บลูเรย์
                        input video AVC(24bit)

dxva output 12bit หรือ 24bit ตามไฟล์หนังครับ

LAV มันจะเปลี่ยน input เป็น NV(12bit)
                        output LAV ก็เป็น NV(12bit)

ไม่รู้ว่าแตกต่างมากน้อยแค่ไหน

Comment

• หลังจากอัพเวอร์ชั่น ของ Potplayer ใหม่แล้วเซ็ตตามเดิมและใช้ไฟล์เดิม bitrate ประมาณ 700k ตอนนี้เหลือแค่ 3k เท่านั้น

แบบนี้ปกติไหมครับ

Comment

• Bitrate ผมทำไมมันต่ำเตี้ยเลี่ยดินแบบนี้อ่ะครับ Y^Y

Attached Files

Comment

• Bitrate ผมทำไมมันต่ำเตี้ยเลี่ยดินแบบนี้อ่ะครับ Y^Y
                              ที่ผมเห็นในภาพ มันถูกต้องเปะเลยนะ youtube h264 1080 mp4 ประมาน 4M (4000K) กว่าๆ เสียงก็ aac vbr 128-192 ประมานนี้

ใหน ที่ว่าสูง ผิดปกติ ต่ำผิดปกติ เอารูปมาดูหน่อย

Comment

• ไฟล์นี้ตอนใช้ potplayer เวอร์ชั่นเก่า(1.5.30857) bitrate ประมาณ 1.2 ล้าน แต่พออัพเป็นเวอร์ชั่นล่าสุด 1.5.32007 มันเหลือแค่นี้แหละครับ

ทั้งๆ ที่ set เหมือนกันหมด

Last edited by Biz4rd; 26 Feb 2012, 20:22:51.

Comment

Working...
                                X