Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตั้งค่า pot player ยังไงกันบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

รบกวนถามหน่อยครับ หนัง MKV จะให้ POT มันส่ง DTS-HD กับ True-HD ได้ไหมครับ ผมติ๊กตรงที่ให้ Pass Through ทั้งหมดเข้า AVR มันก็ไม่ออก หรือยังมีปัญหา กับ MKV อยู่ครับ

ปล. กระทู้นี้ดีนะ ช่วยกันปรับแต่งไปเรื่อยๆ

Comment

ตรง spdif renderer กับ audio renderer ลองเลือก device เป็น hdmi ของกาดจอท่านแทน soundcard

Comment

อีกทางเลือกสำหรับชาว AMD

Last edited by extended; 27 Jan 2012, 14:02:33.

Comment

ผมติ๊กตรง Audio Decoder>>Pass Through แล้วติ๊กถูกที่ AC3 กับ DTS แล้วเสียงมันไม่ออกอ่ะครับ มันดังซ่าาๆๆ
          กด TAB ตอนเปิดแล้วมันตรง Sound Card มันขึ้นว่า ExtPCM(0xfffe) อะครับ แบบนี้เป็นที่อะไรหรอ
          ปล.ผมใช้ sb0460 ต่อกับลำโพง 5.1 อะครับ

Comment

460 ต้องหาไดเวอร์ปลดล็อคก่อนถ้าจะให้มันถอดรหัสได้

มีให้โหลดล่างๆ จะใช้ของ Daniel_K หรือ Pax ก็แล้วแต่ชอบ
            http://www.hardwareboard.eu/showthread.php?t=2868

Comment

เจ๋งอะครับ ของผมได้ประมาณนี้มันออกถูกมั้ยครับ แต่ cpu กิน40-60 ประมาณนี้
              ผมq9300 gts250(มันมีcudaเปล่าหว่าตัวนี้)

Comment

ตอนเปิดหนังอยู่ ให้เปิด gpuz ขึ้นมา แล้วเปิดหน้า sensor ที่มีอุณหภูมิ

ดูตรง video engine load

q9300 มันไม่น่ากินเยอะขนาดนี้ อาจจะหนักตรง RGB32

Comment

กระทู้ดีมีประโยชน์ ดันๆอึ๊บๆ

ของผมได้ตามนี้ครับ ถูกต้องมั้ยครับ

Last edited by joijoker; 29 Jan 2012, 16:32:03.

Comment

จด

Comment

p4 2.8 (511) ซ็อตเก็ต 775 หัวเดียว
                      แรมDDR1 1 gb
                      การ์ดจอ fx5200 128 mb
                      ดูหนัง 720p หรือ dvd ยังกระตุกเลยท่าน แก้ไขยังไงดีครับ
                      ใช้ k-lite gom pot player ก็กระคุกครับ
                      windows xp sp3 truefast5

Comment

LAV Filters 0.45 รองรับ AMD [ATI] แล้วนะครับให้ใช้โหมด DXVA2 "copy back"

http://forum.doom9.org/showthread.php?t=156191

Comment

Originally posted by tavichai View Post
                          LAV Filters 0.45 รองรับ AMD [ATI] แล้วนะครับให้ใช้โหมด DXVA2 "copy back"

http://forum.doom9.org/showthread.php?t=156191

[ATTACH=CONFIG]1561496[/ATTACH]
                          ขอบคุณครับ

Comment

กรรมท่าน suphasin ผมว่าเก็บเงินซื้อใหม่เหอะ

ที่บ้านผมก็มีP3ลง XP เล่นเอ็มล่าสุดได้ ฮาร์ดดิส8 badไปครึ่งลูก แรม128หมัง โหลดบิตมาดูหนังได้ครั้งละเรื่อง ไรท์แผ่นได้.....เมพ ดูหนังกับเพาเวอร์ดีวีดี

Comment

แล้วเครื่องที่ทำงานเป็น GPU บน I5 อะครับ จะใช้ VideoDecoder ตัวไหนดีครับ

Comment

shock of the world !!!!!

Comment

Working...
                                X