Announcement

Collapse
No announcement yet.

Catalog เลือกลำโพงโดยนาย TroRuwA

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by IcsakamaTo View Post
    30 K สำหรับท่านจิ๊บ...แต่สำหรับผมแทบกระอัก....
    ผมก็พูดไปงั้นล่ะครับ
    ทุกวันนี้ผมยังไม่มีลำโพงฟังหน้าคอมเลย ไม่กี่พันก็ยังไม่มีตังซื้อเลยครับ T^T

Comment

• มีงบ 4000 อยากได้ 5.1 มาดูหนังหน้าคอมอะครับ เนอะนำตัวที่ท่านว่าดี มาหน่อยเลือกไม่ถูกครับ

Comment

• Originally posted by TroRuwA View Post
        ผมก็พูดไปงั้นล่ะครับ
        ทุกวันนี้ผมยังไม่มีลำโพงฟังหน้าคอมเลย ไม่กี่พันก็ยังไม่มีตังซื้อเลยครับ T^T
        เชื่อดีไหม 555

Comment

• Originally posted by IcsakamaTo View Post
          เชื่อดีไหม 555
          ให้ถ่ายรูปให้ดูเลยดีไหมครับ
          มันไม่มีลำโพงหน้าคอมจริงๆครับ ผมยังหาๆอยู่เลย
          หาตังอะฮะ นี่ไม่มีหนักขนาดต้องขายสาย usb ออก
          เพื่อเอาไปซื้อไม้แบดเลยฮะ T^T

Comment

• ระดับนี้เรียกว่า สูงสุดคืนสู่สามัญ^^

Comment

• ขอความเห็นจากเพื่อนๆในนี้หน่อยนะครับ พอดีอยากได้ลำโพงหน้าคอมใหม่เพราะตัวเก่า (bose companion 20) ยกให้น้องไป เน้นฟังเพลงเป็นหลัก(ส่วนใหญ่จะเปิดคอมเพื่อเปิดเพลงแล้วก็ทำงานไปนะ) ใช้ดูหนังบ้าง เล่นเกมส์นิดหน่อยแต่ไม่เยอะเท่าฟังเพลงแหละครับ ลองหารีวิวอ่านในที่สุดก็ตัดสินใจได้เหลือตัวเลือก คือ Focal XS 2.1 กับ B&W mm-1 ก็เลยไปตัดสินใจเดินหาร้านไปลองฟัง ทั้ง 2 ตัวนี้ ตอนแรกฟัง B&W mm-1 ที่เกสรก็ว่าโอแล้ว ก็เลยไปลองฟัง Focal XS ที่ร้าน Hi-end audio กลับรู้สึกว่าถูกใจนี่แหละ...แต่ดันไม่มีของซะนี่ แถมเจ้าของร้านก็แนะนำให้ลองฟัง Focal bird ดู ผลคืออยากหิ้วกลับบ้านทันที แต่ด้วยค่าตัวของน้องนกนั้นสูงมาก(จริงๆเรื่องเงินไม่ใช่ปัญหาอุตส่าห์ทำงานเก็บเงินตั้งนานเพื่อความสุขเล็กๆน้อยๆของตัวเอง) ก็เลยไว้ก่อนกลับมาตัดสินใจอีกทีจะดีกว่า

ตอนนี้ก็เหลือแค่ XS กับ Bird แต่พอกลับมาบ้านก็พบอีก 1 ปัญหาคือ รู้สึกโต๊ะคอมตัวเองเล็กเหลือเกิน แค่วางจอ 23" ที่วางลำโพงก็แทบจะไม่มีแล้ว(โต๊ะกว้างประมาณ 80-90 cm) ไม่งั้นก็ต้องไปกินพื้นที่โต๊ะข้างๆเล็กน้อยละ(โต๊ะติดกับ 2 ตัวแต่แค่มันต่างระดับกันเท่านั้น) เลยคิดว่าถ้าเอา XS หรือน้องนกมาจะเหมาะสมกับพื้นที่โต๊ะไหมครับ แล้วถ้าวางได้ แล้วตัวไหนน่าสนใจมากกว่ากัน กะว่าเล่นแล้วให้จบเลย แต่ต้องคิดถึงพื้นที่การจัดวางลำโพงด้วย แถมขนาดห้องก็พอสมควรอยู่ไม่ได้เล็กมาก

Comment

• xs เหมาะแน่ครับ
                bird นี่อาจจะต้องการพื้นที่วางซักนิด เพราะตัวใหญ่หน่อยครับ

Comment

• เคยใช้XSอยู่ อ่าาาาคิดถึงมันจัง^^

ว่าไปพูดถึงการวางแล้วผมว่าไม่น่าจะ***งกันซักเท่าไหร่นะครับเรื่องพื้นที่^^

แต่ถ้าห้องใหญ่ๆนี่ก็ ลองให้Userบนแนะนำเลยครับแกฟังมาครบทั้ง3อันแล่ว^^

Comment

• Originally posted by TroRuwA View Post
                    xs เหมาะแน่ครับ
                    bird นี่อาจจะต้องการพื้นที่วางซักนิด เพราะตัวใหญ่หน่อยครับ
                    bird ระยะทำการสักประมาณเท่าไหร่ครับ อยากทราบเป็นข้อมูลไว้นะครับ

Comment

• ขออณุญาติถามในนี้แล้วกันนะครับ ตั้งกระทู้ใหม่ไปแล้วไม่มีคนตอบ

คือผมเคยใช้ลำโพง Microlab X2 2.1 กับ X-1300 5.1 อยู่ผมชอบเสียงของลำโพงแซตของ 2 รุ่นนี้มากคือไม่แหลมเกินไป(ผมไม่ชอบเสียงแหลม)

1. อยากจะถามว่าลำโพงที่ผมจะเขียนด้านล่างนี้เสียงลำโพงแซตคล้าย x2 กับ x-1300 ไหมครับ

- Microlab FC350U
                      - Microlab X13
                      - Eacan A600II

2. หรือมีตัวไหนแนะนำไหมครับงบ 3,000 ขอแบบมี Input 2 ช่องนะครับ (ตัวที่กล่าวไปข้างบนทั้งหมดมี Input 2 ช่อง) เพราะเอามาต่อ PC+PS3 พร้อมกันครับ

ขอบคุณครับ

Comment

• ลองดู Microlab X3 ครับ

Comment

• Eacan A600II ไม่ค่อยอยากแนะนำใครแล้ว
                          ถ้าใช้ไปสักปีกว่า โวลุ่มมักมีปัญหาเสียงรบกวนเวลาปรับเร่ง ดังแกร่งๆ แค็กๆ ของเพื่อนผมเป็นทั้ง2ตัว

Comment

• jbl-duet-II-2.jpg แล้วตัวนี่้ละครับลุง

Comment

• เห็นหลายท่าน ถามถึงการเลือกลำโพง เลย เข้ามาดันกระทู้ ดีดี อีกครั้งครับ ^^

Comment

• Comment

Working...
                                X