Announcement

Collapse
No announcement yet.

Catalog เลือกลำโพงโดยนาย TroRuwA

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Creative PS 2000 เคยใช้อยู่ 55+ แต่พังไปแล้ว ช่อง Din กับสายที่ได้มาก็ไม่พอดีหลวมมากๆ แปบๆหลุดบ่อย -_-'

สมัยก่อนเห็นว่าราคา 4000+ เมื่อ 6-7 ปีก่อน ตัวนี้เพื่อนใจดีซื้อให้ตอนเรียนจบ ตอนซื้อมาก็ 900บาท ห่ะๆๆ

Comment

boston ba635ขึ้นรูปผิดน่ะ

eacan จุดด้อย ไม่ทน คนออกมาบ่นเรื่องไหม้กันหลายรอบแล้ว ไม่รู้เรื่องปรับปรุงรึยัง

Comment

PS2000 ผมไช้อยู่จนตอนนี้(ก็กำลังฟังอยู่)ส่วนตัวคิดว่ามันโครตคุ้มเลย DAC ในตัว + มีรีโมทย์

พวกสายสัญญาณต่างๆ ที่แถมมาในกล่องคุณภาพค่อนข้างดีทุกเส้น รีโมทย์หรือก็ทนมือทนเท้าอย่าบอกใคร

ที่ชอบมากคือ DSP ที่มันแถมมานี่เหละ ( ชอบ DSP ไฟแดง ) ถ้าพวกแอมป์บ้านมี DSP บ้างผมคงไปหิ้งนานแล้ว

edit

ตามที่ท่าน DragoV บอกครับ เปลี่ยน Sat หน่อย อร่อยเด็ด

Last edited by XsoeIIsJ; 20 Nov 2011, 09:44:51.

Comment

Originally posted by FolkTrance View Post
          Creative PS 2000 เคยใช้อยู่ 55+ แต่พังไปแล้ว ช่อง Din กับสายที่ได้มาก็ไม่พอดีหลวมมากๆ แปบๆหลุดบ่อย -_-'

สมัยก่อนเห็นว่าราคา 4000+ เมื่อ 6-7 ปีก่อน ตัวนี้เพื่อนใจดีซื้อให้ตอนเรียนจบ ตอนซื้อมาก็ 900บาท ห่ะๆๆ
          ใช่ครับตอนี้ราคาอยู่ 9xx เอง

Originally posted by ManiacMaew View Post
          boston ba635ขึ้นรูปผิดน่ะ

eacan จุดด้อย ไม่ทน คนออกมาบ่นเรื่องไหม้กันหลายรอบแล้ว ไม่รู้เรื่องปรับปรุงรึยัง
          แก้ไขแล้วครับ ขอบคุณมากเลยครับ เดี๋ยวพอขึ้นหน้าใหม่ก็จัด 2.0 ไปเน้นๆ

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
          PS2000 ผมไช้อยู่จนตอนนี้(ก็กำลังฟังอยู่)ส่วนตัวคิดว่ามันโครตคุ้มเลย DAC ในตัว + มีรีโมทย์

พวกสายสัญญาณต่างๆ ที่แถมมาในกล่องคุณภาพค่อนข้างดีทุกเส้น รีโมทย์หรือก็ทนมือทนเท้าอย่าบอกใคร

ที่ชอบมากคือ DSP ที่มันแถมมานี่เหละ ( ชอบ DSP ไฟแดง ) ถ้าพวกแอมป์บ้านมี DSP บ้างผมคงไปหิ้งนานแล้ว

edit

ตามที่ท่าน DragoV บอกครับ เปลี่ยน Sat หน่อย อร่อยเด็ด

มายืนยันอีกคนว่าคุ้มมาก

Comment

งั้นขอเพิ่มข้อมูลสักนิดสำหรับเจ้า PS2000

เห็นรูปที่คุณTroRuwA เอามาถึงนึกออก ตอนพิมพ์ไม่ได้ดูข้างหลังจำไม่ได้ แหะๆ

โมฯต่อ Satt นอกนี่ ไม่ต้องแกะตัดสายเลยด้วย ก็แค่เอาสายลำโพงจาก Sub ไปต่อ

สายที่มาเข้า2ช่องนี้ ถ้าขี้เกียจหาสายใหม่ก็ตัดหัวสายเดิมเอา

ส่วนของผมโมฯไว้ใช้เป็น Center เวลาดูหนัง เลยตัดต่อ ทำสวิทย์ไว้เลือกเวลาดูหนังหรือฟังเพลง

แต่ ไปๆมาๆขี้เกียจไปกด เลยใช้แบบทั้ง Satt นอก Satt เดิม (แบบมีCenter)

ข้อด้อยอีกอย่างนึงที่นึกออก
            ตัวตู้Sub มันเป็นพลาสติก แต่หนาและแข็งโป๊กเลย
            เสียงซับจะออกแข็งกระด้างไปหน่อย ถ้าให้ดีก็แกะมาใส่ใยซับเสียงซะหน่อย
            หรืออาจโมฯport ไปด้วย เสียงเบสก็จะได้ดีขึ้นมา
            แต่ของผมโมฯแบบนี้

Last edited by dracoV; 20 Nov 2011, 15:52:08.

Comment

ผมชอบมี volume ไว้ในมือ

ไม่มี ไม่รับเลี้ยง

Comment

Originally posted by dracoV View Post

โมท่อลมสูตรไหนเนี้ย
                ตอนนี้่ได้แต่เล็งๆไม่ได้ทำอะไร หัวแร้งทิ้งไว้กับน้ำ

Comment

แล้วEdifier S530DกับKlipsch Pro Media 2.1 ตัวไหนน่าใช้กว่ากันครับเอามาฟังhip hop กับ เพื่อชีวิต
                  ขอบคุณอีกครั้งครับถามหลายรอบเพื่อความมั่นใจเพราะอยู่ต่างจังหวัดไปหาฟังไม่ได้สักตัว
                  ขอบคุณครับ__/\__

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
                    ผมชอบมี volume ไว้ในมือ

ไม่มี ไม่รับเลี้ยง

รุ่นอะไรครับ จะได้ใส่ในทำเนียบให้ครับ

Originally posted by benza69 View Post
                    แล้วEdifier S530DกับKlipsch Pro Media 2.1 ตัวไหนน่าใช้กว่ากันครับเอามาฟังhip hop กับ เพื่อชีวิต
                    ขอบคุณอีกครั้งครับถามหลายรอบเพื่อความมั่นใจเพราะอยู่ต่างจังหวัดไปหาฟังไม่ได้สักตัว
                    ขอบคุณครับ__/\__
                    ลองอ่านคอมเม้นดูครับ

Comment

Klipsch GMX ผมจัดว่าเป็นตำนานเหมือนกันนะ

เสียดายไช้ทวิสเตอร์เกรดดูหนัง ทำให้แหลมค่อนข้างกระด้าง ถ้าเป็นโดมผ้าซะหน่อยล่ะก็สุดยอด

Comment

****ีใจจัง ตัดสินใจได้ง่ายขึ้นเยอะเลยครับ ทีแรกว่าจะลองทำแอมป์ดู แต่กลัวบานไปเยอะ(พอดีผมพลาดบ่อยT^T)เลยว่าจะลองๆหาข้อมูลแอมป5.1ดู ขอบคุณท่านจขกท.มากเลยนะครับ ขอบุคมาร์คใว้นะครับ^^

Comment

Originally posted by mambobeer View Post
                          มาแจ้งข้อเสียFocalอีกอย่างครับ

ตัวหนังสือที่ลำโพงมันลอกง่ายยยยมาก แนะนำให้ใช้รีโมทยิงลูกเดียว^^
                          ผมซื้อมาใช้จะบอกว่าไม่เคยถอดพลาสติกที่แปะอยู่เลยแฮะ พี่เบียมาใช้หลังผมลอกแล้ว เล่นซะเหวอเลย 555

Comment

อ่านเพลินได้ความรู้ จดๆๆ ช่วยคนไม่มีความรู้เรื่องลำโพงอย่างผมได้ดีเลยครับ
                            ปล.X15 ผมติดกับเขาด้วย

Comment

i-trigue 3400

http://www.overclockzone.com/forums/...-I-TRIGUE-3400

Comment

Originally posted by P&G Hi-Fi View Post
                                ผมซื้อมาใช้จะบอกว่าไม่เคยถอดพลาสติกที่แปะอยู่เลยแฮะ พี่เบียมาใช้หลังผมลอกแล้ว เล่นซะเหวอเลย 555
                                ของผมเองยังไม่ลอกคร้าบ ไอ้ที่ว่าลอกผมถามเจ้าของร้านเค้ามา เพราะผมเห็นที่ร้านเค้าลอก เค้าบอกเบรินยังไม่พ้นเลยแต่ถลอกแล่ว-*-แหะๆ ทุกวันนี้เคยเปิดเอาI pod เสียบลองเทสทีเดียวแปะกลับตามเดิม^^ ถอดแล้วดำเง๊าเงา ใส่แล้วยังไงๆไม่รุ แต่ดีกว่าลอกใส่ไว้ก่อน ^^
                                Focalนี่ผมแนะนำถ้าทุนไม่ถึงเล่น2chตัวนี้น่าสนใจทีเดียว 2chในงบ2หมื่นผมว่าถ้ามือ1ทำเสียงได้ไม่เท่าอะ 2Ch Int+ลำโพงก็บานแล่ว ไม่นับDac+สาย Focalตัวนี้จบเลย20kสายไม่ต้องเสียบUSBต่อคอมโลด

Comment

Working...
                                X