Announcement

Collapse
No announcement yet.

DIY & mod ปลั๊กรางกันเถอะ ..... [ รูปเยอะหน่อใช้ประโยชน์ ADSL ..]

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ท่านเสือของท่านเสือใช้สายยี่ห้ออะไร กี่sq.mm. ครับ

Comment

Originally posted by tiger X-fi View Post
      บอกได้แค่ว่า
      เสร็จออกมาแล้วหายเหนื่ย...อมยิ้มคนเดียว(ใกล้บ้าแล้ว)
      เหมือนๆกันนั้นและครับคนบอร์ดนี้ 555

Originally posted by ManiacMaew View Post
      รอดูๆ

กำลังเบิร์น หัวปลั๊กไฟac อยู่ เบิร์นเสร็จจะเอามารายงานเช่นกัน
      ครับผม ^^

Originally posted by keang View Post
      หาเรื่องให้เล่นสนุกต่อ

จากรูป เป็นพวกรองขาโต๊ะ ลองใช้วัสดุอย่างอื่นมารองข้างใต้ ลองสังเกตุว่าเสียงต่างกันมั๊ย
      ยางก็ได้ ไม้ก็ได้ เหล็กก็ได้ นึกไรไม่ออกก็ใช้เหรียญ10บาทก็ได้ ป๋องโค๊กก็ได้

ลองหลายๆอย่าง น่าจะมีสักอันที่ให้เสียงได้ถูกใจ
      ตอนนี้เอาแรกไข่วางแล้วเอาไม้อัดหนาราวๆเซนกว่าๆ ลองอีกทีเสียงฟังออกเล็กน้อยมากๆบอกไม่ถูกแต่สาเหตุสำคัญคือกันเวลาน้ำหกจะได้ไม่ได้โดนปลั๊กครับ .....

Comment

Originally posted by ManiacMaew View Post
        ท่านเสือของท่านเสือใช้สายยี่ห้ออะไร กี่sq.mm. ครับ
        อยากร้...สาย.... งูยักษ์อนาคอนด้า ด้วยครับ......กะหัวปลั็ก....ด้วยครับ..

ปลั๊กกะหัว ...EAGLE MADE IN USA รุ่นเก่า...ยังพอหาซื้อได้หริอเปล่าครับ...ว่าจะซื้อหลายตัว

ว่าจะไปเดินเล่นแถว... แถวร้านวัดตึก..

ถ้า...ไม่มี คงต้องซื้อที่นี่...

Eagle (special edition 20A) เปล่าๆ ราคาชุดละ 399

พอดีได้...เต้า...มา...เห็นวางใส่ของ...อยู่หน้าร้าน...ขอซื้อ..เขาขายให้ 200...(เด๋วทำสี...ให้หล่อสะหน่อย..นะ)

ไม่รู้จะใส่ได้ แบบนี้..อะ่เปล่า...

มีอีกเต้าไม่รู้ใช้....ปลั๊ก...ไรดี...

Last edited by jinn; 2 May 2011, 14:12:33.

Comment

Originally posted by jinn View Post
          อยากร้...สาย.... งูยักษ์อนาคอนด้า ด้วยครับ......กะหัวปลั็ก....ด้วยครับ..

ปลั๊กกะหัว ...EAGLE MADE IN USA รุ่นเก่า...ยังพอหาซื้อได้หริอเปล่าครับ...ว่าจะซื้อหลายตัว

ว่าจะไปเดินเล่นแถว... แถวร้านวัดตึก..

ถ้า...ไม่มี คงต้องซื้อที่นี่...

Eagle (special edition 20A) เปล่าๆ ราคาชุดละ 399

พอดีได้...เต้า...มา...เห็นวางใส่ของ...อยู่หน้าร้าน...ขอซื้อ..เขาขายให้ 200...(เด๋วทำสี...ให้หล่อสะหน่อย..นะ)

สายไม่มียี่ห้อครับ ไส้3 ขนาดทองประมาณ 4มิล หัวฮับเบล ครับ
          เบ้าไม้ท่าน jinn ได้มาถูกมาก แค่ไม้ตอนนี้ก็ไม่ได้แล้ว
          ดูลายน่าจะไม้สัก ไหนจะค่าแรงขุดอีก ...ยังมีอีกมั๊ยนี่
          Last edited by tiger X-fi; 2 May 2011, 18:11:32.

Comment

Originally posted by jinn View Post

มีอีกเต้าไม่รู้ใช้....ปลั๊ก...ไรดี...

บล๊อกไม้สวยมากครับ !!! แต่ว่าเตาข้างล่างนั้นมัน !!! ที่หนุนนอนไม่ใช่เหรอ 5555
            Originally posted by tiger X-fi View Post
            สายไม่มียี่ห้อครับ ไส้3 ขนาดทองประมาณ 5มิล หัวฮับเบล ครับ
            เบ้าไม้ท่าน jinn ได้มาถูกมาก แค่ไม้ตอนนี้ก็ไม่ได้แล้ว
            ดูลายน่าจะไม้สัก ไหนจะค่าแรงขุดอีก ...ยังมีอีกมั๊ยนี่
            -0- โอ้ว 5มิลเชียวหรือ บล็อกพี่เสือไม้อะไรน่ะครับ? ....

------- อีกเรื่องคือสงสัยมานานแล้ว ที่บอกเป็นมิลกันเนี่ยคือเส้นผ่านศูนย์กลางของหน้าตัดใช้ไหมครับ เช่น2x4 คือ สองเส้น เส้นผ่านศูนย์กลางหน้าตัด4mm ผมเข้าใจถูกไหมครับ?

Comment

Originally posted by pluanant View Post
              บล๊อกไม้สวยมากครับ !!! แต่ว่าเตาข้างล่างนั้นมัน !!! ที่หนุนนอนไม่ใช่เหรอ 5555

-0- โอ้ว 5มิลเชียวหรือ บล็อกพี่เสือไม้อะไรน่ะครับ? ....

------- อีกเรื่องคือสงสัยมานานแล้ว ที่บอกเป็นมิลกันเนี่ยคือเส้นผ่านศูนย์กลางของหน้าตัดใช้ไหมครับ เช่น2x4 คือ สองเส้น เส้นผ่านศูนย์กลางหน้าตัด4mm ผมเข้าใจถูกไหมครับ?
              ใช่ครับ หน้าตัดตัวทองแดง
              ไม้ประดู่ (เสาบ้านเก่า)ครับ

Comment

อ่อครับผม.....ขอบคุณครับ(ชอบสีไม้แบบนั้น)......

Comment

Originally posted by pluanant View Post
                  อ่อครับผม.....ขอบคุณครับ(ชอบสีไม้แบบนั้น)......
                  พวกนี้จะเป็นตระกลูไม้เนื้อแข็งครับ

Comment

หน่วยเป็น sq.mm. ไม่ใช่เหรอ

Comment

หน่วยเป็น sq.mm. ไม่ใช่เหรอ
                      ตัวเดียวกันครับ
                      2x1.0 sq.mm.
                      หมายถึง 2ไส้ หน้าตัดทองแดง 1มิล ครับ

Comment

ได้มาแลํว.... อินทรีย์ผยองเดช ...ตัวไม่ถึง...ร้อย..

ปัญหาจะหา...ฝาที่ไหน...หว่า...แบบนี้...อะ่

ใครรู้วานบอก....ด้วย..จ้า...

Comment

ห้อง market ครับมีอยู่ สองสามเจ้า แผ่นละ 20-30 บาท
                          ลองดูมีแบบแสตนเลส กับ พลาสติกครับ
                          เจ้าไหนขาย ปลั๊กผนังแบบนี้ก็ PM ไปถามได้เลย น่าจะมีหมดทุกเจ้า
                          ยกเว้นของหมด

Comment

ขอบคุณ....ครับ...

Comment

eagleล็อทเก่าของบ้านเรา เป็นรุ่นcommercial grade เสียงดีครับ

ฝาปิด วัดตึกมีขายเยอะครับ เหล็ก, แบคกาไลท์, พลาสติคเนื้อธรรมดา, พลาสติคเนื้อABS
                              แนะนำ ฝาแบบแบคกาไลท์ กับ พลาสติคเนื้อABS

- ถ้าชอบซุกซนอยากรู้อยากเห็น ก็หาฝาหลายๆสีมาลองเทียบเสียงดู ถ้าบ้าเข้าขั้นก็จะบอกว่าเสียงไม่เหมือนกัน
                              - ลองหาแบบตัวเดี่ยว รุ่นอินดัสเตรีลเกรดมาใช้สิ เสียงดีกว่าแบบตัวคู่พอสมควร แต่เปลืองสายจั๊มภายในมากหน่อย
                              Last edited by keang; 2 May 2011, 21:31:28.

Comment

มีิ...ยี่ห้อleviton ..ตีตรา....made in usa...สีนำ้ตาลเคล้ายกัน

...ไม่ได้หยิบมา...

ตัวนี้เสียง.....ใช้ได้ไหม...คับ...

วัดตึก...วันนี้ก็ไป...เปิดอยู่ 2 3 ร้าน...

รุ่นอินดัสเตรีลเกรด หาซื้อที่ไหนดีครับ...

ชอบลอง...ไปเรื่อย...เรื่อย...
                                Last edited by jinn; 3 May 2011, 15:18:31.

Comment

Working...
                                X