Announcement

Collapse
No announcement yet.

Edifier HCS-5640 ดีกว่า S550 จริงหรือ ??? /// Edifier C5 ดีกว่า S530D จริงหรือ ???

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by G.MUGEN View Post
    หูเหมือนผมเลย ที่สำคัญ S550 หายากมากครับตอนนี้ ถ้าสั่งเป็นเดือนเลย
    อิอิ...S550 ตอนนี้ผมฟังมันอยู่ทุกวันที่บ้านครับ และผมว่าเป็นลำโพง 5.1

ในราคาค่าตัวระดับ หมื่น กลางๆ ที่ คุ้มค่าตัวที่สุด ชุดนึงเลยล่ะครับสำหรับผม อ่ะนะ...

ฟังเพลงเพราะกว่า Logitech Z-5500 เยอะครับแต่เบสไม่หนักเท่า

ส่วน HCS-5640 ที่มันน่าสนใจกว่า S550 ก็เฉพาะ การเชื่อมต่ออันหลายหลายของมันอ่ะครับ

แต่เรื่องเสียง... ยังไงก็คงยกให้ S550 ครับ.... แต่ถ้าเทียบกับHCS-5640 กับ H-500

ผมว่า HCS-5640 ฟังเพลงเสียงมันดี กว่า H-500 เยอะเหมือนกันครับ แต่ดูหนังนี้ ใกล้ๆกันเลยครับ

เท่าที่ฟังมานะครับ

ส่วน S530D กับ C5 ยังไงคงต้องรอ C5 เข้ามาก่อนแล้วค่อยมาว่ากันอีกทีครับ

Comment

ขอบคุณนะค่ะคุณ milestone ที่เปิดโอกาสให้ ลูกค้าอาจจะมีการเข้าใจผิดเรื่องสินค้ารับประกัน2ปี เพราะทางร้านเราได้มีการปล่อยรับประกัน 2 ปี ตั้งแต่เดือน พ.ย 53 ซึ่งเป็นร้านแรกๆพร้อมกับ ไอทีซิตตี้ ทางเราจึงได้มีการออกใบรับประกันเพื่อแนบให้รู้ว่าของลูกค้าที่ซื้อไปเป็นสินค้าที่รับประกัน2ปี ส่วนร้านค้าเจ้าอื่นๆน่าจะตั้งแต่กุมภาหรือเปล่าไม่แน่ใจก็ได้ 2 ปีเหมือนกันสาเหตุที่ไม่รู้เพราะว่าทาง 5Decible ไม่มีการแจ้งให้เราทราบเพราะว่าตอนแรกมันเป็นข้อตกลงสำหรับร้านค้า ลูกค้าที่เข้าใจหรือผิดพลาดประการใดขุ่นเคืองข้องใจขอโทษด้วยนะค่ะ ก็พอเข้าใจว่ามันเป็นสื่อออนไลน์การสื่อสารบางทีอาจจะไม่ชัดเจนค่ะ ขอบคุณค่ะ

Comment

ผิด แล้ว แก้ไข เสร็จแล้วก็ ให้อภัย ผมว่ามันเป็นสิ่งที่ดีในสังคมเสมอครับ

Comment

Originally posted by G.MUGEN View Post
          ผิด แล้ว แก้ไข เสร็จแล้วก็ ให้อภัย ผมว่ามันเป็นสิ่งที่ดีในสังคมเสมอครับ

Comment

Originally posted by SomJeed View Post
            ขอบคุณนะค่ะคุณ milestone ที่เปิดโอกาสให้ ลูกค้าอาจจะมีการเข้าใจผิดเรื่องสินค้ารับประกัน2ปี เพราะทางร้านเราได้มีการปล่อยรับประกัน 2 ปี ตั้งแต่เดือน พ.ย 53 ซึ่งเป็นร้านแรกๆพร้อมกับ ไอทีซิตตี้ ทางเราจึงได้มีการออกใบรับประกันเพื่อแนบให้รู้ว่าของลูกค้าที่ซื้อไปเป็นสินค้าที่รับประกัน2ปี ส่วนร้านค้าเจ้าอื่นๆน่าจะตั้งแต่กุมภาหรือเปล่าไม่แน่ใจก็ได้ 2 ปีเหมือนกันสาเหตุที่ไม่รู้เพราะว่าทาง 5Decible ไม่มีการแจ้งให้เราทราบเพราะว่าตอนแรกมันเป็นข้อตกลงสำหรับร้านค้า ลูกค้าที่เข้าใจหรือผิดพลาดประการใดขุ่นเคืองข้องใจขอโทษด้วยนะค่ะ ก็พอเข้าใจว่ามันเป็นสื่อออนไลน์การสื่อสารบางทีอาจจะไม่ชัดเจนค่ะ ขอบคุณค่ะ
            ฟังดูแปลกๆนะครับ เนื่องจากทาง 5Decible มีออกใบโบชัว ว่ารับประกันสองปี ขนาดในนี้บางคนยังรู้เลย
            อยู่กระทู้ไหนผมจำไม่ได้ แต่ไม่เป็นไรครับ คุณอาจจะไม่รู้จริงๆก็ได้

ว่าแต่ประเด็นเรื่อง 5640 เสียงดีกว่า S550 ช่วยชี้แจงด้วยครับ

Comment

Originally posted by TroRuwA View Post
              ฟังดูแปลกๆนะครับ เนื่องจากทาง 5Decible มีออกใบโบชัว ว่ารับประกันสองปี ขนาดในนี้บางคนยังรู้เลย
              อยู่กระทู้ไหนผมจำไม่ได้ แต่ไม่เป็นไรครับ คุณอาจจะไม่รู้จริงๆก็ได้

ว่าแต่ประเด็นเรื่อง 5640 เสียงดีกว่า S550 ช่วยชี้แจงด้วยครับ
              น่านสิครับ ว่ากันต่อครับ ผมคนนนึงล่ะว่า S550 เสียงดีกว่า

Comment

น่านสิครับ ว่ากันต่อครับ ผมคนนนึงล่ะว่า S550 เสียงดีกว่า
                +1ครับ อิอิ

Comment

ประเด็นเสียงอันไหนดีกว่า น่าจะแล้วแต่คนชอบนะครับ คุณส้มบอกว่าถ้าเฉพาะฟังเพลง รายละเอียด กลาง แหลม ทำออกมาได้ดีกว่า อีกตัว
                  แต่เค้าก็บอกเสียงเบสสู้อีกตัวไม่ได้ นั่นก็อาจจะหมายถึงคุณส้มอาจชอบฟังเพลงแนว ไม่เน้นเสียงเบสเท่าไหร่ ก็เลยชอบเจ้าตัว HSC-5640 มากกว่า

Comment

Originally posted by Kannai View Post
                    ประเด็นเสียงอันไหนดีกว่า น่าจะแล้วแต่คนชอบนะครับ คุณส้มบอกว่าถ้าเฉพาะฟังเพลง รายละเอียด กลาง แหลม ทำออกมาได้ดีกว่า อีกตัว
                    แต่เค้าก็บอกเสียงเบสสู้อีกตัวไม่ได้ นั่นก็อาจจะหมายถึงคุณส้มอาจชอบฟังเพลงแนว ไม่เน้นเสียงเบสเท่าไหร่ ก็เลยชอบเจ้าตัว HSC-5640 มากกว่า
                    นี้แหละครับประเด็นมันเลยครับ...

ผมก็ไม่ได้ฟังเพลงแนว เบส เหมือนกันครับ

Comment

ไปดู twister ยังไงแหลม s550 ก็ดีกว่าแน่นอน วัตต์ก็เยอะกว่า
                      ขับรายละเอียดออกาได้ดีกว่าชัวร์ๆ

Comment

ต้มน้ำกันต่อ ^^

Comment

ถ้างั้นปัญหาก็น่าจะอยู่ที่ หู ละครับ หูคนละหูกัน อิอิ อย่าซีเรียส
                          เพราะยังไงคนจะซื้อก็ต้องไปลองฟังก่อนอยู่ละ (สำหรับผมนะ) คนขายจะโม้อะไรมาก็แล้วแต่ เราต้องลองฟังเอง
                          พอใจก็ซื้อ ไม่พอใจก็ไม่ซื้อ หูคุณส้มคงฟังเสียง HCS-5640 ออกมาได้ดีกว่า อีกตัว น่าจะจบละ เรื่องแบบนี้อยู่ที่ความชอบส่วนตัว+ความพอใจ
                          Last edited by Kannai; 17 Feb 2011, 17:39:47.

Comment

บร๊ะกำลังจะฉีกซองต้มพอดี....(ฮา)...^^

Comment

หอสระอูสินะ อิอิ

Comment

Originally posted by Kannai View Post
                                ถ้างั้นปัญหาก็น่าจะอยู่ที่ หู ละครับ หูคนละหูกัน อิอิ อย่าซีเรียส
                                เพราะยังไงคนจะซื้อก็ต้องไปลองฟังก่อนอยู่ละ (สำหรับผมนะ) คนขายจะโม้อะไรมาก็แล้วแต่ เราต้องลองฟังเอง
                                พอใจก็ซื้อ ไม่พอใจก็ไม่ซื้อ หูคุณส้มคงฟังเสียง HCS-5640 ออกมาได้ดีกว่า อีกตัว น่าจะจบละ เรื่องแบบนี้อยู่ที่ความชอบส่วนตัว+ความพอใจ
                                ผมว่ามันก็อยู่ที่หูคนอีกเหมือนกัน พวกของใช้เครื่องไฟฟ้าไปเทียบสเป็กมากไม่ได้ ยังไงก็ต้องลองด้วยตาเเละหูอีกทีเพราะสุดท้ายมันจะอยู่ที่ความชอบส่วนบุคคล การที่เค้าบอกอะไรดีกว่าหรือใครบอกอะไรดีกว่าเถียงกันจริงๆมันไม่จบหรอกเพราะเเต่ล่ะคนชอบไม่เหมือนกัน ต่อให้บอกสเป็กนี้ดีกว่าเเต่คนชอบเค้าชอบนะตรงจุดนี้จะไปว่าเค้าก็ไม่ถูก จะซื้อลำโพงฟังคนอื่น อ่านรีวิว สุดท้ายตอนไปเลือกเราก็ต้องฟังเองอยู่ดีเอาไม่เอาอยู่ที่เรา ผมว่าอย่าไปบีบคนขายมากเลยครับเค้าทำมาค้าขาย เค้าพูดในความเห็นของเค้าเเค่นั้น

Comment

Working...
                                X