Announcement

Collapse
No announcement yet.

Edifier HCS-5640 ดีกว่า S550 จริงหรือ ??? /// Edifier C5 ดีกว่า S530D จริงหรือ ???

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by saensak View Post
    เรื่องราวของผม อยากเล่าสู่กันฟังครับ ผมได้ลองฟังทั้ง 2 รุ่นแล้วครับ เมื่อวานเดินไปตามลายแทงออกไปตอนบ่าย2 เล็งไว้คร่าวๆแล้วยี่ห้ออะไรบ้าง, รุ่นต่างๆ, ราคา จากในOCZ ตอนนี้รุ่นS530D, S550หมด ได้ฟังHCS5640แล้ว ดีอย่างนั้นลูกเล่นอย่างนี้ เดินไปเรื่อยๆไปเจอS550ในร้านเล็กๆแห่งหนึ่ง พอดีลูกค้าท่านอื่นๆกำลังลองฟังตัวอื่นๆ ผมก็ฟังกับเขาด้วย สุดท้ายผมเลยนั่งรอให้ขายของเสร็จจึงสอบถามและลองฟัง เริ่มจากS330แล้วมาฟังS550 ฟังไปฟังมาเหลือคนเดียวในร้านเพราะเจ้าของไม่อยู่ ผมเลยถือวิสาสะเฝ้าร้านให้ เลยลองฟังใหญ่เลย เปิดvolume 30 ทั้งเพลงช้าเพลงเร็ว สุดท้ายมองแต่S550อย่างเดียว ถามราคาค่าตัว เหลือชุดเดียวที่ลองนี่แหละ กล่าวขอบคุณที่ให้ลองฟัง ขอโทษที่ยังตัดสินใจไม่ได้ ขอนามบัตรร้านขอเวลาคิดนิดนึง กลับมาบ้านตอนบ่าย5โมงกว่า เปิดคอมหาข้อมูลทำการบ้านเพิ่ม อ่านกระทู้เจอกระทู้นี้อ่านไม่ทันหมด ปรึกษาน้องชายเอาไงดี แล้วแต่เอ็งอ่ะ ชอบก็ซื้อ มีงบก็จัดเถอะ เห็นอ่านมาเป็นเดือนแล้ว เลยโทรไปร้านบอกจะไปเอา จับแท็กซี่พาน้อง 2 คนไปช่วยขน ช่วยร้านตัดกระดาษแพ็คตู้ซับ เพราะที่ร้านมีแต่กล่องใส่ลำโพงลูกๆมัน กล่องซับอยู่บ้าน "ไม่เป็นไร...พี่เก็บคู่มือให้ผมด้วยวันหลังจะแวะมาเอา " หึหึ... นึกถึงหนังเรื่องnothing hill ตอนฮิว เกรน ปฏิเสธรับรักจูเลีย โรเบิร์ต แล้วสุดท้ายรู้สึกตัดสินใจพลาด ได้ห่อตะบึงไปง้อ ฮา-ฮา จบเรื่องเล่าสายวันนี้ ขอบคุณที่ติดตาม
    ฟังแล้วได้อารมณ์มากครับ ดีนะที่กลับไปแล้วยังอยู่น่ะ ไม่ใช่กลับไปแล้วไม่เจอล่ะมีนอนไม่หลับแน่ๆ

Comment

• Originally posted by G.MUGEN View Post
      ฟังแล้วได้อารมณ์มากครับ ดีนะที่กลับไปแล้วยังอยู่น่ะ ไม่ใช่กลับไปแล้วไม่เจอล่ะมีนอนไม่หลับแน่ๆ
      ผมเคยนะคับ บ่อยด้วย เหตุการณ์แบบนี้...

แต่ส่วนใหญ่จะเป็น อะไหล่รถผมครับ.. ของดีๆ ปีนึงเจอเขาออกมาปล่อยกันสัก 2-3 ครั้ง ตัดสินใจช้า นาทีเดียว มันหายวับไปกับตา

นั่งน้ำตานองหน้า เซ็งไปหลายวัน.. เพราะไม่รู้ว่า เมื่อไหร่มันจะ มีมาอีกอ่ะครับ...

Comment

• ผ่านมา เหมือนเดิมครับ

Comment

• Originally posted by e20zei View Post
          ผมเคยนะคับ บ่อยด้วย เหตุการณ์แบบนี้...

แต่ส่วนใหญ่จะเป็น อะไหล่รถผมครับ.. ของดีๆ ปีนึงเจอเขาออกมาปล่อยกันสัก 2-3 ครั้ง ตัดสินใจช้า นาทีเดียว มันหายวับไปกับตา

นั่งน้ำตานองหน้า เซ็งไปหลายวัน.. เพราะไม่รู้ว่า เมื่อไหร่มันจะ มีมาอีกอ่ะครับ...
          เรื่องเดียวกันเลยครับ แหะๆ บอกว่าแพงๆ มัวหาของถูกกว่านี้อยู่ วันรุ่งขึ้น ไปซะละ

Comment

• เห็นว่าของไทยแล้วนะครับ 18XXX ... T^T ...

Comment

• Originally posted by e20zei View Post
              เห็นว่าของไทยแล้วนะครับ 18XXX ... T^T ...
              ประมาณนั้นครับ ราคาขึ้นแล้ว

Comment

• 18XXX ราคานี้ก็คุ้มอยู่ครับกับคุณภาพที่ได้ใครลังเลอยู่ ขอบอกจัดเลย

Comment

• ขึ้นเยอะจริงๆแฮะ ตั้ง 4 พันแน่ะ ><

Comment

• เดี๋ยวนี้อะไรๆก็แพงขึ้นทุกอย่างเลย ไม่น่าเชื่อว่าลำโพงคอมมันจะมีราคาขนาดนี้
                    เมื่อสิบกว่าปีที่แล้วจำได้ว่าลำโพงคอมราคาสามสี่พันก็แพงมากแล้วนะ

ราคาขนาดนี้กัดฟันอีกนิดโดดไป klipsch + avr ดีกว่าไหม
                    Last edited by i-[BuFF]; 11 Apr 2011, 09:45:16.

Comment

• Originally posted by i-[BuFF] View Post
                      เดี๋ยวนี้อะไรๆก็แพงขึ้นทุกอย่างเลย ไม่น่าเชื่อว่าลำโพงคอมมันจะมีราคาขนาดนี้
                      เมื่อสิบกว่าปีที่แล้วจำได้ว่าลำโพงคอมราคาสามสี่พันก็แพงมากแล้วนะ

ราคาขนาดนี้กัดฟันอีกนิดโดดไป klipsch + avr ดีกว่าไหม
                      Klipsch + avr หามือ2 ยังต้อง30k มือ1 ก็ประมาณ 40-50k ต่างกันอยู่เยอะนะครับ
                      S550 + HDAV + สายที่คุณภาพหน่อย ไม่ได้ขี่เหล่อะไรเลย
                      H500 + X-fi + สายคุณภาพหน่อย ก็แหล่ม
                      ใช้ที่เล็กๆ พื้นที่น้อยๆ ดูใกล้ๆฟังใกล้ๆ งบเล็กๆ

แต่ถ้าใช้ที่ใหญ่ ห้องใหญ่ๆก็ไป แยกชิ้นดีกว่าครับ ^^

Comment

• ขอดันนิด ล่าสุดเห็นว่าที่ร้านมีของทั้ง S550 และ 5640 รวมทั้ง DA5000
                        แต่แปลกที่ไม่มี S550 ให้ลอง ทั้งๆที่มี 5640 และ DA5000 ให้ลอง ทำไมหว่า ???
                        ถ้าเจ้าของร้านผ่านมาแวะตอบด้วยก็ดีครับ จะได้เป็นคำตอบให้หลายๆท่านที่สนใจ
                        เพราะตัว S550 และ 5640 มีคนให้ความสนใจเยอะทีเดียว

Comment

Working...
                        X