Announcement

Collapse
No announcement yet.

X-Fi Xtreme music 0460 CLUB ^c^

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• creative x-fi extreme music ผมทำฮีทซิ้งชิปหลุดไป เราจะใช้งานโดยไม่มีซิ้งได้มั้ยคับ

Comment

• บาง model ไม่มีซิ้งมาให้ ก็ใช้ได้ปกติครับ

Comment

• รบกวนขอความช่วยเหลือด้วยครับ ซื้อมือสองมา ว่าเป็นรุ่น xtream music sb0460 จะใช้กับคอมที่บ้านเป็น win 10 64 bit
        พอเสียบการ์ดเจอเป็น multimedia audio controller (ใน Device manager)
        ได้ลองลง
        1. XFI_SupportPack_4_0 / 3_7 / 3_5 ไม่ผ่านขึ้นข้อความไม่พบ อุปกรณ์ที่รองรับ
        2. SBXF_PCDRV_L11_2_30_0011 จาก creative ไม่ผ่านขึ้นข้อความไม่พบ อุปกรณ์ที่รองรับ

ผมควรทำอะไรต่อไปดีครับ

ขอบคุณครับ
        Attached Files

Comment

• Originally posted by nayaom09 View Post
          รบกวนขอความช่วยเหลือด้วยครับ ซื้อมือสองมา ว่าเป็นรุ่น xtream music sb0460 จะใช้กับคอมที่บ้านเป็น win 10 64 bit
          พอเสียบการ์ดเจอเป็น multimedia audio controller (ใน Device manager)
          ได้ลองลง
          1. XFI_SupportPack_4_0 / 3_7 / 3_5 ไม่ผ่านขึ้นข้อความไม่พบ อุปกรณ์ที่รองรับ
          2. SBXF_PCDRV_L11_2_30_0011 จาก creative ไม่ผ่านขึ้นข้อความไม่พบ อุปกรณ์ที่รองรับ

ผมควรทำอะไรต่อไปดีครับ

ขอบคุณครับ

(กรณีที่ใช้งานกับหูฟังนะครับ)
          Creative X-Fi Xtreme Music
          (และรุ่นอื่นๆ) เ สี ย ง ไ ม่ ดั ง
          หลังจาก Update Windows 10
          Version 1809 to 1903

Windows 10 - 1903 เสียงไม่ดัง.jpgWindows 10 - 1903 เสียงไม่ดัง.jpg
          Last edited by mrnukull; 9 Jun 2019, 12:21:04.

Comment

• พอกดปลดเครื่องหมาย
            ที่ติ๊กตรง Automatic mute speakers ออก
            เสียงดังลั่นเลย / แสดงว่ามันดังมาตลอด
            (ถ้าใช้งานกับลำโพง) แต่เราใช้งานกับหูฟังไง
            Last edited by mrnukull; 9 Jun 2019, 12:22:06.

Comment

• ของผมมันไม่ขึ้นแบบในสี่เหลี่ยมปกติไหมครับ win.V1607 ใช้ ไดร์เวอร์ xfi support4.0

Comment

• Originally posted by JCOOL View Post

ของผมมันไม่ขึ้นแบบในสี่เหลี่ยมปกติไหมครับ win.V1607 ใช้ ไดร์เวอร์ xfi support4.0
                มันก็จะไม่ถอดรหัส dts และ Dolby Digital
                ซึ่งจะได้คุณภาพเสียงแค่ THX ครับผม

Comment

• Originally posted by mrnukull View Post

มันก็จะไม่ถอดรหัส dts และ Dolby Digital
                  ซึ่งจะได้คุณภาพเสียงแค่ THX ครับผม
                  ลงเป็น v.5 กลับมาแล้วคับ งงตั้งนานทำไมมันหายไปไหน 5555+
                  Last edited by JCOOL; 30 May 2021, 12:20:43.

Comment

• รับซื้อ Creative Sound Blaster X-Fi Xtreme music SB0460
                    นัดรับ กทม. สถานที่ตามตกลง

LINE : kook__kaii INBOX สอบถาม/แจ้งเบาะแสได้ครับทุกท่าน =^^=

Comment

• ว้าวว ยังมีคนใช้อยู่ ของผมนอนในเครื่อง ไม่ได้ใช้เลย ไม่ได้ใช้คอม เลย

Comment

• MotherBoard support PCI slot 32bit >> H170/Z170, Z370

Comment

• Originally posted by kook_kaii^^ View Post
                          รับซื้อ Creative Sound Blaster X-Fi Xtreme music SB0460
                          นัดรับ กทม. สถานที่ตามตกลง

LINE : kook__kaii INBOX สอบถาม/แจ้งเบาะแสได้ครับทุกท่าน =^^=
                          ได้มาใช้งาน 2 ปีแล้วครับ งามมากเสียง ตอนนี้เล็งจะไป SB0880

Comment

• Originally posted by kook_kaii^^ View Post

ได้มาใช้งาน 2 ปีแล้วครับ งามมากเสียง ตอนนี้เล็งจะไป SB0880
                            ช่วงนี้หันกลับมาใช้SB0466 กับชุดเล็ก I7-6700/GA-H170-Gaming3/GTX1060 ก็พอแล้ว(ประหยัดไฟ)

Comment

Working...
                            X