Announcement

Collapse
No announcement yet.

X-Fi Xtreme music 0460 CLUB ^c^

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มันน่าจะมีตัวแปลงบ้างนะ
    ขนาดตัวแปลง hdd จาก ide to sata, sata to ide ก็น่าจะมี pci to pcie บ้างนะ

ถ้ามีผมก็จะซื้อเก็บไว้ใช้ เพราะผมใช้ 046A มันเป็น pci ธรรมดาซะด้วยซิ ต่อไปบอร์ดรุ่นใหม่ๆ จะเหลือแต่ pcie

ปล. ใครรู้แหล่งชี้เป้าหน่อยครับ

Comment

• Originally posted by pratheepk View Post
      มันน่าจะมีตัวแปลงบ้างนะ
      ขนาดตัวแปลง hdd จาก ide to sata, sata to ide ก็น่าจะมี pci to pcie บ้างนะ

ถ้ามีผมก็จะซื้อเก็บไว้ใช้ เพราะผมใช้ 046A มันเป็น pci ธรรมดาซะด้วยซิ ต่อไปบอร์ดรุ่นใหม่ๆ จะเหลือแต่ pcie

ปล. ใครรู้แหล่งชี้เป้าหน่อยครับ

ตัวแปลงมีครับ แต่มันไม่มีขายบ้านเรานี่สิ

การ์ดค่าย ASUS ก็เล่นง่ายๆ แปลงกันบนตัวการ์ดเลย

อย่างเช่น Xonar DS (PCI) แปลงมาเป็น Xonar DSX (PCI-e) ก็ใช้ชิพแปลงจาก PCI มาเป็น PCI-e นี่แหละ

DS

DSX
      Last edited by osxp; 18 Jul 2016, 21:50:48.

Comment

• Originally posted by osxp View Post
        ตัวแปลงมีครับ แต่มันไม่มีขายบ้านเรานี่สิ

การ์ดค่าย ASUS ก็เล่นง่ายๆ แปลงกันบนตัวการ์ดเลย

อย่างเช่น Xonar DS (PCI) แปลงมาเป็น Xonar DSX (PCI-e) ก็ใช้ชิพแปลงจาก PCI มาเป็น PCI-e นี่แหละ

DS

DSX
        ต้องตามหาอีกซิน่ะ

Comment

คีย์นี้มันหาจากไหนหรอครับ

Comment

• นั่นซิ ตอนผมซื้อ 460A จาก HwH จนป่านนี้ยังหาคีย์ไม่เจอเลย มันไม่มีมาแต่แรก หรือผมทำหายหว่า หรือต้องซื้อ online ถึงจะมี

Originally posted by kenqji View Post
            [ATTACH=CONFIG]3707500[/ATTACH]

คีย์นี้มันหาจากไหนหรอครับ

Comment

• สอบถามหน่อยครับ จะใช้สายcoaxial เสียบรูไหนครับ ผมมีสาย 3.5m to coaxial..แล้วต้องไปตั้งค่าอะไรตรงไหนครับ

Comment

• SB0460 for windows 8.1 64bit ใช้ Driver ตัวไหนได้บ้างครับ

Comment

• ตอนนี้ใช้ 0460อยู่ ลงไดร์เวอร์กับ win10 รีเครื่องมาแล้วเงียบ
                  มีใครแก้ได้แล้วบ้างครับ ตามอ่านทั้งไทยทั้งฝรั่งก็ยังแก้ไม่ได้ซะที (ตอนนี้เลยแก้ด้วยการใช้ win7)

Comment

• ลองอันนี้หรือยังครับ ไปที่ device manager เลือก Creative SB X-fi > disable แล้วก็ enable

Comment

• Originally posted by Zepherous View Post
                      ตอนนี้ใช้ 0460อยู่ ลงไดร์เวอร์กับ win10 รีเครื่องมาแล้วเงียบ
                      มีใครแก้ได้แล้วบ้างครับ ตามอ่านทั้งไทยทั้งฝรั่งก็ยังแก้ไม่ได้ซะที (ตอนนี้เลยแก้ด้วยการใช้ win7)
                      เป็นเหมือนกัน แก้หายมาทีนึงแล้วด้วยการลงวินโดว ใหม่ ห้ามอัพเดทวิน 8.1 แต่ใช้ไปสักพักเปนอิก พอเปลี่ยนเป็น win 10 การ์ดเดี้ยงไปแล้ว ฮ่าๆ เลยจัด SB Z มาสะเลย

Comment

• Originally posted by mafia_pong View Post
                        สอบถามหน่อยครับ จะใช้สายcoaxial เสียบรูไหนครับ ผมมีสาย 3.5m to coaxial..แล้วต้องไปตั้งค่าอะไรตรงไหนครับ
                        ใช้รูสีฟ้า บนสุด แล้วไปเซ็ตเป็น Enable Digital IO

Comment

• สอบถามหน่อยครับ ช่องที่ออกดิจิตอล 3.5mm ไปเป็นcoaxial มันออก 2.1รึ5.1ครับ คือผมมีอยู่สายนึง ในคอมมันเห็นแค่2.1 เวลาเทส surround left/rightไม่ออก มันไปที่font แต่เวลาดูหนังdts ที่avrก็ขึ้นบอกว่าเป็นdts เสียงก็ออก ลำโพงทั้งห้า ผมสงสัยว่า มันเป็น5.1เทียมรึป่าว สายmini to coaxที่ผมมีมันเปนแค่2.1รึป่าว รึว่า ช่องดิจิตอลของซาวการ์ดมันให้แค่2.1

Comment

• ออก5.1รึ2.1ครับ ขึ้นอยู่กับสาย รึว่า สเปกของการ์ดครับ

Comment

• Originally posted by mafia_pong View Post
                              สอบถามหน่อยครับ ช่องที่ออกดิจิตอล 3.5mm ไปเป็นcoaxial มันออก 2.1รึ5.1ครับ คือผมมีอยู่สายนึง ในคอมมันเห็นแค่2.1 เวลาเทส surround left/rightไม่ออก มันไปที่font แต่เวลาดูหนังdts ที่avrก็ขึ้นบอกว่าเป็นdts เสียงก็ออก ลำโพงทั้งห้า ผมสงสัยว่า มันเป็น5.1เทียมรึป่าว สายmini to coaxที่ผมมีมันเปนแค่2.1รึป่าว รึว่า ช่องดิจิตอลของซาวการ์ดมันให้แค่2.1
                              สัญญาณ Coax/Optical มันคือ Digital 2 Channel ครับ

จะให้ออก AVR เป็น 5.1 จะต้องเข้ารหัสเสียงเป็น Dolby 5.1 / DTS 5.1 ก่อน ถ้าเป็นเสียงปกติ มันก็ออกแค่ 2 channel แค่นั้น

Comment

• อ่อ เวลาผมเล่นหนังdts 5.1ด้วยคอม avrก็ขึ้นโขว์ว่าdts แสดงว่า เป็น5.1แท้ ใช่มั้ยครับ

Comment

Working...
                                X