Announcement

Collapse
No announcement yet.

X-Fi Xtreme music 0460 CLUB ^c^

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนช่วยแนะนำ บอร์ด 1151 v2 ที่ใส่ การ์ด sb0460 ด้วยครับ

Comment

เอ๋ะ แปลกปกติมันก็ลงได้ พอดีผมลง win7 ใหม่ แต่พอจะลง driver XFI_SupportPack_4_0 มันกลับฟ้องแบบนี้ ผมลองถอดการ์ดใส่ใหม่ มันก็ขึ้นแบบนี้ ใครเป็นบ้างคับ ขอทางแก้หน่อย

Comment

• กว่าผมจะหา MB แบบ Micro atx ของ Intel gen 8 ที่มีช่อง Pci ได้ มีอยู่รุ่นเดียว
        เลยได้ใช้ต่อ บน WIN 10 โชคดีไปอีกหลายปี

Comment

• X-Fi XtremeGamer FPS (SB046A)

กรณีที่ท่านอยากใช้งาน Windows 10
          แต่ในขณะเดียวกันก็อยากให้การ์ด
          ถอดรหัส dts และ Dolby Digital ได้ด้วย

ผมมีคำแนะนำ มีทางออกให้ครับ
          คือให้ท่านหา SSD หรือ HDD มาเพิ่มอีกลูก
          แล้วลง Win 7 ตามด้วย SB X-Fi Support Pack 2.5
          ย้ำ ต้องเวอร์ 2.5 เท่านั้นนะครับ

จากนั้นให้ทับด้วย 2_18_0013(X-Fi_DD_DTS_FIX)
          ถอดได้แน่นอนครับ ในภาพผมพึ่ง Setup วันนี้เองหมาดๆ
          (HDD ที่ลง Win 7 ผมใช้ดูหนัง ฟังเพลง เท่านั้น)
          ถอดๆได้แน่นอน
          Attached Files

Comment

• รบกวนขอ driver X-Fi Xtreme music SB0460 สำหรับ windows 7 ด้วยครับ

Comment

• http://danielkawakami.blogspot.com/2...t-pack-40.html

Comment

• SB X-Fi Support Pack 2.5
                (for All X-Fi Win 7 : but SB046A Build In dts & Dolby Digital MOD)

http://www.mediafire.com/download/e3kp2xocpr6ih51/XFI_SupportPack_2_5.exe

Comment

• X-Fi-Xtreme-music-0460 ตอนนี้ใช้ ไดร์เวอร์ตัวไหนครับ หายากจริงๆ windows10 64bit ครับ ขอบคุณคร้าบ

Comment

• มีใครพอจะตั้งไมค์ให้ตัดเสียงรบกวนได้บ้างไหมครับ

Comment

• Originally posted by sirichokss View Post
                      X-Fi-Xtreme-music-0460 ตอนนี้ใช้ ไดร์เวอร์ตัวไหนครับ หายากจริงๆ windows10 64bit ครับ ขอบคุณคร้าบ
                      ลองดูครับ

Comment

• รบกวนสอบถามหน่อยครับ
                        ผมใช้ sb460 แล้วพึ่งได้ front panal ,ต่อแบบตามในรูปแล้วลง driver ใหม่แล้วเสียงไม่ออกที่ front ช่องหูฟังครับกับ mic หน้า front
                        ไฟ สัญญาณ optical ก็ออกมา อย่างในรูปครับ แต่ทำไมเสียงไม่ออก
                        แต่พอเสียบด้านหลังของตัวการ์ดเสียง sb460 เสียงออกปกติครับ
                        ***รบกวนด้วยครับ***

Comment

• มี SB0460 มีแค่ตัวการ์ด ไม่ได้ใช้แล้วเพราะ เพิ่งอัพคอมไปไม่มี slot PCI ใส่
                          ใครสนใจ ทักข้อความมาได้ครับ หรือนัดรับ BTS ปล่อยถูกๆ 800 ครับ

Comment

• Originally posted by jing30752 View Post
                            มี SB0460 มีแค่ตัวการ์ด ไม่ได้ใช้แล้วเพราะ เพิ่งอัพคอมไปไม่มี slot PCI ใส่
                            ใครสนใจ ทักข้อความมาได้ครับ หรือนัดรับ BTS ปล่อยถูกๆ 800 ครับ
                            มีรูปมั้ยครับ

Comment

• Comment

• กลับมาซบอก x-fi music ใหม่อีกครั้ง
                                ลงกับ windows 10 64bit เออ ผ่่านฉลุย

แต่เสียงเหมือนใครเอาฉาบ หม้อมาตีกัน

แถม DTS THX หายอีก เออเนอะ เอากะมันดิ
                                Last edited by maoking; 4 Jan 2019, 01:12:56.

Comment

Working...
                                X