Announcement

Collapse
No announcement yet.

X-Fi Elite Pro Club ทุกปัญหา ทุกทางแก้ และทุกๆอย่าง มาร่วมแชร์ประสบการณ์กันครับ ...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ตอนนี้ PS3 ต่อสาย Optic ผ่าน Sound Card ออกลำโพงแล้วเสียง Delay อย่างเห็นได้ชัดเลยครับ พอจะมีวิธีแก้ไหมครับ

Comment

Originally posted by dragonbbc View Post
      ข้อ 1 นี้ต่อยังไงอ่ะครับ พอดีผมใช้สายสีขาวแดงทั้ง 2 ด้าน ต่อจากทีวี เข้าตัว elite pro ที่เป็นตัวรับสัญญาณรีโมทอ่ะครับ(เรียกว่า docking ครับตามที่ผมเข้าใจ) ต่อแล้วเสียงไม่ออกอ่ะครับ หรือว่าไปปรับค่าอะไรอีกรึป่าวครับ
      ก็สีแดงขาวจาก out put ทีวี ไปเข้าหลัง docking เลยก็ได้ครับด้านหลัง ที่เขียนว่า aux in2/ phone in แต่ต้องปรับ software ด้วย ในส่วนของ mixer ปลด mute(มิ้ว/หมูเต๊ะ:ไม่รู้ว่าแต่ละครเรียกกันยังไง) ช่อง Line-in ถ้ามันไม่ติดก็ไล่ดูในส่วนนั้นหมดเลยครับ

Comment

Originally posted by dragonbbc View Post
        ตอนนี้ PS3 ต่อสาย Optic ผ่าน Sound Card ออกลำโพงแล้วเสียง Delay อย่างเห็นได้ชัดเลยครับ พอจะมีวิธีแก้ไหมครับ
        รอท่านอื่นครับผมไม่เคยลองเหมือนกัน แต่ปกติต่อจากเครื่องเล่น ก็ไม่มีปัญหาใดๆ

ไว้เดี๋ยวว่างๆจะลองps3เพื่อนมาลองให้แล้วกันครับ

Comment

Originally posted by 44663 View Post
          ก็สีแดงขาวจาก out put ทีวี ไปเข้าหลัง docking เลยก็ได้ครับด้านหลัง ที่เขียนว่า aux in2/ phone in แต่ต้องปรับ software ด้วย ในส่วนของ mixer ปลด mute(มิ้ว/หมูเต๊ะ:ไม่รู้ว่าแต่ละครเรียกกันยังไง) ช่อง Line-in ถ้ามันไม่ติดก็ไล่ดูในส่วนนั้นหมดเลยครับ
          ขอบคุณมากนะครับ ผมงมโข่งมาตั้งนาน ใช้ได้แล้วครับ

Comment

Originally posted by 44663 View Post
            รอท่านอื่นครับผมไม่เคยลองเหมือนกัน แต่ปกติต่อจากเครื่องเล่น ก็ไม่มีปัญหาใดๆ

ไว้เดี๋ยวว่างๆจะลองps3เพื่อนมาลองให้แล้วกันครับ
            มีใครต่อ Optical out -> SoundCard -> ลำโพง เสียง DELAY !!! บ้างครับ

ผมใช้สาย Monster Optic Itv ซื้อมา 800 บาท(ไม่รู้ของแท้หรือของปลอม ซื้อจากคุณ mannoy ใน thaidvd.net) แล้วต่อจาก PS3 เข้า Sound Card X-Fi Elite Pro เพื่อให้เสียงออกลำโพง Gigawork S750 7.1ch แล้วมีอาการ Delay อย่างเห็นได้ชัด จึงทดสอบให้ PS3 ปรับเป็นโหมดให้ออกเสียงทั้งลำโพง 7.1 กับลำโพงทีวี เวลาเล่นเกมส์จะหรือเลื่อนเคอเซอจะรู้ได้เลยว่าเสียงมันจะไม่เสมอกัน มันจะซ้อนกัน ซึ่งเสียงที่ต่อจาก Sound Card จะช้ากว่าเสียงที่ออกจาก TV ผมอยากทราบว่าเป็นที่สายหรือเป็นตัว Sound Card อ่ะครับ

ปล. ใน http://www.dvdgameonline.com/forums/...p/t103146.html ก็มีท่านนึงบอกว่า XBOX ต่อแบบนี้ก็ Delay เหมือนกัน ใครเคยต่อแบบนี้ช่วยไขข้อข้องใจผมทีครับ ไม่รู้เป็นที่สายหรือเป็นที่ Sound Card อ่ะครับ

ใครเทสแล้วรายงานผลมาบ้างนะครับ ขอบคุณครับ

Comment

เคยใช้อยู่ครับ ดูหนังใช้ได้เลย แต่ตอนนี้ใช้ Prelude เพราะเน้นฟังเพลงมากกว่า

Comment

Prelude นี่เสียงดีกว่า Elite Pro เยอะมั้ยครับ คือตอนนี้ผมมี Auzentech X-Fi Forte 7.1 กะ Elite Pro
                ซึ่งผมฟังเพลง 2CH เท่านั้น (MP3 320, FLAC) แยกไม่ออกระหว่าง Elite Pro กับ Forte 7.1 เลย หรือลำโพงผมมันห่วยเกินไป เหอๆ

Comment

Auzentech X-Fi Prelude สงสัยเหมือนกันว่า เหมือนและแตกต่างจาก Elite Pro ยังไงบ้าง

Comment

อยากต่อสายจากการ์ดให้เสียงออกจากช่อง line out ที่หน้าเคส ตัวการ์ดมีช่องต่อหรือป่าว ต้องต่อยังไงและใช้สายอะไรซื้อที่ไหนคับ รบกวนช่วยบอกทีเพราะอยากใช้ร่วมกับหูฟังคับ ^^

Comment

ผมแค่อยากทราบว่าเวลา ลง ไดร์เวอร์ เช่น SBXF_PCDRV_LB_2_18_0013 สามารถลงทับได้เลยเหรอครับ ต้องลบอันเก่าออกก่อนไหมครับลบอะไรบ้างหรือลบหมดเลย เวลาลงทับแล้วมันแปลกๆ

Comment

Originally posted by kokz View Post
                        ผมแค่อยากทราบว่าเวลา ลง ไดร์เวอร์ เช่น SBXF_PCDRV_LB_2_18_0013 สามารถลงทับได้เลยเหรอครับ ต้องลบอันเก่าออกก่อนไหมครับลบอะไรบ้างหรือลบหมดเลย เวลาลงทับแล้วมันแปลกๆ
                        ลบหมด แล้วค่อยลงใไม่ ชัวร์กว่าครับ...

Comment

สอบถามหน่อยครับ พอดีผมใช้ ลำโพง G550W + Sound Card Elite Pro + จอ Acer 24 นิ้ว HDMI
                          เวลาต้องการจะต่อ PS3 ทาง Optical นี้ ต้องทำยังงัยบ้างหรอครับ ช่วยบอกทีครับ
                          ขอบคุณครับ ^^

Comment

ขอถามหน่อยครับ ของผมเป็น sb0550 หน้าตาเหมือนรูปในคห.ที่ 2 แต่ที่ตัว chip ไม่มี heatsink ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไรครับ มีใครทราบมั่ง

Comment

ขอลงชื่อด้วยคนครับ ว่าแต่จะดูSB0550 SB055A มีวิธีดูยังไงครับ โดยที่ไม่ต้องถอดตัวการ์ดออกมา

ปัญหาของผมก็คือ ลงไดร์ X-Fi ไม่ได้ครับ โปรแกรมปรับแต่งเสียงนะครับ (EQ)

รบกวนด้วยครับ

Comment

055a มี ramอีกตัวด้านหลังการ์ดครับ ส่วน 0550 ไม่มี

Comment

Working...
                                X