Announcement

Collapse
No announcement yet.

X-Fi Elite Pro Club ทุกปัญหา ทุกทางแก้ และทุกๆอย่าง มาร่วมแชร์ประสบการณ์กันครับ ...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• X-Fi Elite Pro Club ทุกปัญหา ทุกทางแก้ และทุกๆอย่าง มาร่วมแชร์ประสบการณ์กันครับ ...

ขออนุญาติตั้งคลับ X-Fi Elite Pro เพื่อเป็นสื่อกลาง สำหรับท่านที่ ใช้ X-Fi Elite Pro ทั้ง SB0550 และ SB055A นะครับ

ไม่ว่าจะเป็น ข้อมูลอะไรดีๆ รีวิวต่างๆ หรือปัญหาคาใจ ที่เกี่ยวกับ X-Fi Elite Pro ใครที่มีขอเชิญในนี้เลยครับ

เพราะตัวนี้ผมก็เพิ่งจะได้มาเหมือนกัน แต่หาข้อมูลยากจังเลย ก็เลยอยากให้ ท่านๆที่ใช้มาแชร์ประสบการณ์กันหน่อยนะครับ

ขอบคุณครับ

Last edited by e20zei; 1 Mar 2010, 00:28:51.

ว้าวๆๆๆ เจิมๆๆๆๆ

ใครใช้รูป ขอcredit ด้วยนะครับ ที่ไม่ใส่ชื่อในรูปเพื่อใครจะเอาไปทำอะไรเล่น
    Last edited by sleephome; 4 Mar 2010, 14:44:09.

Comment

เจิมด้วยครับ ปัญหาแรกเลยครับ

สำหรับคนที่ใช้ X-Fi Elite Pro SB055A นะครับ

ตอนนี้เท่าที่ผมลอง ไดร์เว่อร์ที่สามารถปลดล๊อค dts ให้สำหรับ Window7 32-bit

มีแค่ http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=492213 ตัวนี้เท่านั้นครับ

ใครเจอดีกว่ารบกวนหน่อยครับ

ทั้ง XFI, PAX ฯลฯ ใช้ไม่ได้เลยครับ

Comment

http://www.mediafire.com/?yjyimzmyi5y

อันนี้เป็นไฟล์สำหรับปลดล็อค สำหรับไดรเวอร์เวอร์ชั่น 2_18_0013

ได้มาจากในนี้แหละ ท่านนึงเคยให้ไว้ จำไม่ได้แล้ว (ขออภัยด้วยครับ)

อัพให้ เอาไปลองดูครับ

Comment

ตามมาด้วย ปัญหา ของผมด้วยเลยแล้วกันนะครับ

ผมใช้ Win 7 ไดเวอร์ New XFI_Support_Pack2 (Win 7) โหลดตามด้านล่างได้นะครับ เป็น Link นอกโดย ท่าน Chicky4u

http://www.mediafire.com/?3e2lkmvmt1c

ซึ่งมาจาก กระทู้ http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=492213 ของท่าน UnderoatZ

ซึ่งพอลองใช้แล้วปรากฎว่า พอเปิดพวกหนัง 1080p จะมีเสียง แป๊ะๆๆๆ เบาๆ เป็นระยะๆ อยู่ตลอดเลยอ่ะครับ

เปิดเกมส์ก็จะเป็นเช่นเดียวกันแต่ไม่ ถี่เท่าตอนเปิดหนัง (ก่อนหน้านี้ ใช้ SB046A ไม่เคยมีอาการดังกล่าวเลยครับ)

ส่วนเพลงไม่เกิดปัญหาดังกล่าว ก็เลยงงๆ ครับว่า มันเกิดอะไร ขึ้นเนี้ย...

เลยอยากถามว่าใครใช้ ไดเวอร์ตัวนี้แล้วเป็นแบบผมบ้างครับ... ประมาณว่าหาพวกอยู่อ่ะครับ

แล้วใคร Win 7 กับ SB055A ใครใช้ไดเวอร์ตัวไหนกันบ้างครับ รบกวนมาแชร์ประสบการณ์กันหน่อยคร้าบ...

ขอบคุณครับ...

ป.ล. SB055A เวลาใช้ฟังเพลง เสียงจะสะอาดและเป็นธรรมธาติมากกว่า SB046A นะครับเท่าที่ทดลองฟังเบื้องต้นมานะครับ
          Last edited by e20zei; 28 Feb 2010, 23:31:38.

Comment

ปัญหา ก็คือไม่มีเงิน ยืมหน่อย

Comment

แบบว่าเป็นมือใหม่ครับ ตอนนี้เริ่มงงกับตัวไดรเวอร์ครับ ว่าต้องลงตัวไหน ยังไงบ้างครับ ผมใช้ xp ครับ

ตอนนี้ที่ผมลงเอง SBXF_PCDRV_LB_2_18_0013(2) กับ SFBM_PCAPP_LB_3_21_02 ครับ ไม่ทราบว่าถูกต้องหรือเปล่าครับ หรือว่าต้องลงตัวไหนเพิ่มเติมอีกหรือเปล่าครับ

หรือว่าไปโหลดของท่าน UnderoatZ มาลงทีเดียวจบครับ แต่เวอร์ชั่นจะเก่ากว่าหรือเปล่าครับ

รบกวนด้วยครับ เพิ่งเคยใช้ซาวด์การ์ดแยกครับ (X-Fi) แบบว่ามึนตึบ

Comment

UnderoatZ ตัวนี้ทีเดียวจบครับ แนะนำเลย เพราะมือใหม่เหมือนกัน

ถ้าต้องลงแบบธรรมดาแล้วนั่งแก้ รับรองไม่ได้ใช้ครับ

โหลดมาก่อนครับ พอใช้เริ่มเป็นอยากจะหาตัวแปลกๆใหม่ๆมาลงก็ว่ากันทีหลังครับ

Comment

X-Fi Elite Pro เสียงใสมีรายละเอียดมากขึ้นแบบรับรู้ได้ชัดเจน (เทียบกับ Onboard V-Evo อิอิ)

Comment

ไหนๆเราก็มี EAX 5.0 กันแล้ว

ปัญหาคือ......มันมีเกมไหนรองรับมั่งครับ - -"

ผมรู้แค่ DotA มันรองรับ EAX 2.0 ^^"

Comment

Originally posted by nubelly View Post
                      แบบว่าเป็นมือใหม่ครับ ตอนนี้เริ่มงงกับตัวไดรเวอร์ครับ ว่าต้องลงตัวไหน ยังไงบ้างครับ ผมใช้ xp ครับ

ตอนนี้ที่ผมลงเอง SBXF_PCDRV_LB_2_18_0013(2) กับ SFBM_PCAPP_LB_3_21_02 ครับ ไม่ทราบว่าถูกต้องหรือเปล่าครับ หรือว่าต้องลงตัวไหนเพิ่มเติมอีกหรือเปล่าครับ

หรือว่าไปโหลดของท่าน UnderoatZ มาลงทีเดียวจบครับ แต่เวอร์ชั่นจะเก่ากว่าหรือเปล่าครับ

รบกวนด้วยครับ เพิ่งเคยใช้ซาวด์การ์ดแยกครับ (X-Fi) แบบว่ามึนตึบ
                      ลืมบอกไปว่า ให้ลบของเก่าให้หมด "หมดจริงๆนะครับ"

แล้วค่อยลงของท่าน UnderoatZ

ในหน้าของ Creative Audio Control Panel จะมี TAB decoder ออกมาครับ

ถึงจะถอด dts ได้ (ไม่มีคือยังใช้ไม่ได้)

Comment

เออ ทุกท่านมีเสียง "แต๊กๆ" ที่ตัวการ์ด เวลาเปลี่ยน Mode กันรึป่าวครับ

เห็นเพื่อนสมาชิกบอกว่า น่าจะเป็นเสียงตัว Relay

แต่ก็ยังแอบสงสัยเล็กน้อย มีใครเป็นบ้างมั้ยครับ???

Comment

Originally posted by Tilox View Post
                          เออ ทุกท่านมีเสียง "แต๊กๆ" ที่ตัวการ์ด เวลาเปลี่ยน Mode กันรึป่าวครับ

เห็นเพื่อนสมาชิกบอกว่า น่าจะเป็นเสียงตัว Relay

แต่ก็ยังแอบสงสัยเล็กน้อย มีใครเป็นบ้างมั้ยครับ???
                          ของผมก็มีเสียงครับ

ลองลบแล้วลงใหม่ ในหน้าของ Creative Audio Control Panel จะมี TAB decoder แล้วครับ ง่ายดีครับ ทีเดียวจบเลย ของท่าน UnderoatZ
                          Last edited by nubelly; 1 Mar 2010, 01:48:13.

Comment

Originally posted by Tilox View Post

เป็นเหมือนกันครับ น่าจะปกติ

Comment

มีครับ 3 mode เลย แต่ก็ปกติของ relay ถ้าไม่มีนี่สิน่าสงสัย ต่อให้ relay ดีแค่ไหนก็ต้องได้ยินแต่คงเบาหน่อย

Comment

Working...
                              X