Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอทีครับ ฟันธงกันไปเลย X-Fi Xtreme Music Audigy 2 ZS

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ขอบคุนมากๆครับผม

Comment

ก่อนเคยใช้ 2zs ตอนนี้ใช้ X-Fi ดูหนังมันส์ขึ้นเป็นกองเลยครับ

Comment

แล้วเรื่องฟังเพลงอ่ะครับเป้นยังไงบ้าง

Comment

ไม่มีคนเลย ดันกานต่อปาย

Comment

2zs ไม่เคยฟัง

แต่ music ตูมตามดี

Comment

ดันๆๆๆๆๆๆ

Comment

Originally posted by sacitarios View Post
                2zs ไม่เคยฟัง

แต่ music ตูมตามดี

ขอบคุนมากๆครับ แล้วท่านลองกับลำโพงแบบไหนเหรอครับ

Comment

ดันก่อนนอครับ

Comment

ดันๆๆๆๆ

Comment

• ดันๆๆๆๆจร้า

Comment

• คือ อย่าว่าอย่างนั้น อย่างนี้เลยนะครับ คือผมกำลัง มองหา SoundCard เหมือนกัน แต่งงครับ ว่ามันต่างกันยังไง

X-Fi Fatal1ty
                        X-Fi Platinum Fatal1ty Champion
                        X-Fi XtremeGamer Fatal1ty Pro
                        และ
                        X-FI Prelude 7.1
                        อันนี้มันต่างกันยังไง

เพราะกำลังตัดสินใจซื้อ คือส่วนใหญ่ชอบเล่นเกมและฟังเพลงเป็นหลัก เอามาใส่กะ G500 ของ Creative ช่วยแน่นำให้หน่อยได้ไหมคับ

Comment

• ที่แรกผมก็ตัดสินใจไม่ได้ ก็เลยซื้อทั้งสองตัวมา ผลการทดสอบปรากฏว่า (ความคิดเห็นส่วนตัวนะ)
                          x fi เบสทุ้มนุ่มลึก เบสละมุนละมัย(มันนุ่มน่ะ) หนักแน่น ดุดัน ถ้าลำโพงรับไม่ใหวเสียงแตกแน่ เสียงแหลมกระจ่างใส รายละเอียดเยอะ ช่องต่อมาไม่พอกับความต้องการนะ เพราะรวมเอา mic linein digital เข้าด้วยกัน ต้องเลือกใช้อย่างใดอย่างหนึ่ง แต่จริงๆก็ไม่ได้ใช้พร้อมกันหรอก และ aux มีช่องเดียว ก็แล้วแต่คนใช้นะแต่ผมว่ามันจำเป็น เทคโนโลยีใหม่กว่าสดกว่า เสียงออกแนวดูหนัง เล่นเกม ฟังเพลงหนักๆ ตัวชิพ ร้อนมากเวลาใช้งาน
                          zs เบสกระหึ่ม กว้างกังวาน เหมือนฟังดนตรีสด เบสหนักแน่น แต่ไม่ดุดันเท่า xfi เสียงแหลมโปร่ง ใส แต่รายละเอียดเสียงไม่เท่า xfi เหมาะฟังเพลงใสๆ ช่องต่อครบครัน ยืดหยุ่นต่อการใช้งาน ตัวชิพไม่ร้อนเท่า xfi
                          สรุป ผมชอบเสียง xfi มากกว่า ตอนนี้ก็ฟังเสียงจาก xfi อยู่แต่ก็ทิ้ง zs ไม่ได้

Comment

• ชอบฟังเพลงมันๆน่าจะ X-Fi นะคับ
                            ชอบฟังสายๆ 2ZS คับ
                            ความใสและความหนักแน่นมันมีทั้งคู่แหละครับ แต่แนวเสียงแค่นั้นที่ต่างกันบ้าง
                            Last edited by venus; 29 Nov 2008, 12:34:25.

Comment

• โห.......ขอบคุนมากๆครับผม

ยังไงก็ต้องหาข้อมูลต่อไปครับ 555+

Comment

• ดันๆๆๆ

Comment

Working...
                                X