Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอทีครับ ฟันธงกันไปเลย X-Fi Xtreme Music Audigy 2 ZS

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by battlecruiser View Post
    ZS และ Music

ใช้ DAC CS4382 kqz

และ op-amp JRC4556 ST4558

เหมือนกัน x-treme audio ก็ใช้ชุดนี้ เช่นเดียวกัน

แต่สิ่งที่ทำให้ ทั้ง 3รุ่น เสียงต่างกันอย่างสุดขั้ว คือ การประมวลผลเสียงภายใน ที่หลีกเลี่ยงไม่ได้

* op-amp ที่ดีที่สุดคือ ไร้ซึ่ง op-amp

โอ้วคำคมตอนสุดท้ายหมายถึงไม่ต้องทำดีที่สุดใช่ไหมครับ

ปล.รถสวยมากๆ

Comment

ที่บ้านผมใช้ 2ZS+X3 5.1(ริมแดง) อยู่ครับเีสียงเบสไม่บางน่ะ
      ถ้า Calibrator ลำโพงดีๆ
      ที่เสียงเบสเขาหายน่ะสงสัยเซ็ตลำโพงไม่ดีอ่ะ - -
      แล้วเสียงที่มีเบสเยอะๆนั้นก็จะใช่เสียงจะดีเสมอน่ะครับ
      เสียงที่ดีมันต้องมี มิติ มีรายละเอียดด้วย

ประมาณว่าเวลาฟังจะฟังรู้ว่าเครื่องดนตรีอยู่ตำแหน่งไหน
      นักร้องจะอยู่ตรงไหน ลองนึงถึงเวลาดูคอนเสิตร์

ทางที่ดีลองไปหาฟังดูครับหูใครหูมันจริงๆเรื่องเสียง

ปวดหัวกับเรื่อง Soundcard เสร็จต่อไปก็จะมาเรื่องลำโพง
      สายลำโพง สายสัญญาณ

ถ้าเล่นเครื่องเสียงชุดใหญ่จริงๆปวดหัวกว่านี้อีกครับ
      ต้องเลือกไอ้โน้นไอ้นั้นให้เข้ากับไอ้นี้
      ถ้าเลือกไม่เข้ากันเสียงก็เปลี่ยนไปอีกแบบ

Comment

อีกทางเลือก
        Creative Sound AUDIGY 7.1 1000บาท + mod driver ฟรี

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=205598

Comment

ห๊าๆๆๆ

ขายของ อิอิ

Comment

Originally posted by ManGoTEAM View Post
            ที่บ้านผมใช้ 2ZS+X3 5.1(ริมแดง) อยู่ครับเีสียงเบสไม่บางน่ะ
            ที่เสียงเบสเขาหายน่ะสงสัยเซ็ตลำโพงไม่ดีอ่ะ - -
            แล้วเสียงที่มีเบสเยอะๆนั้นก็จะใช่เสียงจะดีเสมอน่ะครับ
            เสียงที่ดีมันต้องมี มิติ มีรายละเอียดด้วย

ประมาณว่าเวลาฟังจะฟังรู้ว่าเครื่องดนตรีอยู่ตำแหน่งไหน
            นักร้องจะอยู่ตรงไหน ลองนึงถึงเวลาดูคอนเสิตร์

ทางที่ดีลองไปหาฟังดูครับหูใครหูมันจริงๆเรื่องเสียง

ปวดหัวกับเรื่อง Soundcard เสร็จต่อไปก็จะมาเรื่องลำโพง
            สายลำโพง สายสัญญาณ

ถ้าเล่นเครื่องเสียงชุดใหญ่จริงๆปวดหัวกว่านี้อีกครับ
            ต้องเลือกไอ้โน้นไอ้นั้นให้เข้ากับไอ้นี้
            ถ้าเลือกไม่เข้ากันเสียงก็เปลี่ยนไปอีกแบบ
            ผมเคยไปฟังเสียงมันมาแล้ว ไม่ทราบใช่microlab ป่ะครับตัวละ5000 ผมฟังดูเสียงมันแตกตอนเปิดดังๆหน่อย แตยังไม่เคยลองกับ ซาวดีๆ แล้วไม่ทราบพี่เคยใช่ x-musicยังครับ

Comment

Originally posted by upgrade99 View Post
              อีกทางเลือก
              Creative Sound AUDIGY 7.1 1000บาท + mod driver ฟรี

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=205598

เข้าไปดูมาแล้วครับคนสนใจเพียบเลย แต่ขอแบบเดิมๆดีกว่าครับ

ขอบคุนสำหรับข้อมูลดีๆครับ

Comment

อยากรู้เหมือนกัน ว่าเน้นดูหนังอย่างเดียว Audigy 2 ZS กับ X-Fi Xtreme Music
                ตัวไหนดีกว่ากัน

Comment

Originally posted by jason bourne View Post
                  อยากรู้เหมือนกัน ว่าเน้นดูหนังอย่างเดียว Audigy 2 ZS กับ X-Fi Xtreme Music
                  ตัวไหนดีกว่ากัน
                  ผมก็ยังไม่รู้เหมทือนกานครับ 555+

Comment

Originally posted by losopeem View Post
                    ผมเคยไปฟังเสียงมันมาแล้ว ไม่ทราบใช่microlab ป่ะครับตัวละ5000 ผมฟังดูเสียงมันแตกตอนเปิดดังๆหน่อย แตยังไม่เคยลองกับ ซาวดีๆ แล้วไม่ทราบพี่เคยใช่ x-musicยังครับ
                    ของพี่เป็นตัวริมแดงน่ะ ซื้อมา 6 พันกว่าๆ
                    เสียงดีกว่าตัวธรรมดาแบบฟังรู้อ่ะ
                    หาซื้อที่คลองถมเซ็นเตอร์เดินหากันขาลาก
                    กว่าจะเจอริมแดง มีอยู่ร้านเดียวร้านเมืองไมค์

ที่น้องบอกว่าเสียงมันแตกเพราะ
                    source(ต้นทางเสียง) มันไม่ดีอ่ะ
                    ของพี่ลองเปิดดังๆเสียงไม่เพี๊ยนน่ะดูหนัง เล่นเกมส์ใช้ได้
                    แต่ฟังเพลง ต้องปรับแต่งEQเยอะหน่อยเพราะลำโพง
                    เสียงกลาง สูงมันไม่เด่น แต่เบสต่ำฟังมันส์
                    Rock อ่ะจัดไปเลย แนวอื่นก็ฟังได้ดีน่ะแต่ไม่เด่น
                    เปลี่ยนสายสัญญาณ สายลำโพงมิติ รายละเอียด
                    เสียงตามมา โม้มาตั้งนาน
                    สรุปว่าคุ้มกับราคา X3 5.1 ริมแดง

ตัว X-fi ไม่เคยลองน่ะไม่อยากจะลองด้วย
                    เท่าีนี้ก็พอแหละไม่ค่อยได้อยู่บ้าน
                    เพราะอยู่ที่ทำงานมีของดีกว่านี้ฟังอ่ะจ้าา

Comment

เชียร์ Zs

Comment

โห มีจริงๆด้วยเหรอครับริมแดง 555+ ผมเพิ่งรู้แล้วเราจะดูยังไงอ่ะครับว่าริมแดงไหม อะไรทำให้ริมแดงเสียงดีกว่าอ่ะครับ ขอบคุนมากๆครับได้ฟามรู้เยอะเลยงับ

Comment

X-fi

Comment

55+59 ตั่งกระทู้โหวดเลยดีไหม 55+

Comment

ต่างๆๆ..นา..ๆๆ ครับ..ต้องลองฟังทั้ง 2 ตัว ว่า..ชอบตัวไหน..ชอบแนวไหน...ตัวเองเป็นตัวกำหนด ทั้ง 2 ตัว มีข้อดี ข้อเสียแตกต่างกันไป...

Comment

ซื้อ X-Fi ดีกว่าครับ อย่างน้อยเทคโนโลยีก็ใหม่กว่านะ

Comment

Working...
                                X