Announcement

Collapse
No announcement yet.

Gigaworks T20 กับ Bose C2 เสียง***งกันมากไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

...เอาให้เหมาะครับ คนเราไม่จำเป็นต้องชอบของที่ดีที่สุด และของดีของชาวบ้านอาจจะไม่ใช้ของดีของเราก็ได้
    ไปลองฟังดูเองจะดีกว่า

Comment

ิแล้ว bose กับ ลำโพงคู่ละ หลายๆล้านหล่ะครับ เหนือฟ้ายังมีฟ้าอีกเยอะครับ

ผมว่าฟังเท่าที่พอใจดีที่สุด บางทีเสียงที่เราชอบอาจจะเป็นเสียงแต๊บๆ จากลำโพงไม่ค่อยจะดีก็ได้ครับ ^^

Comment

แล้วถ้า Bose C2 กับ T40 ละครับ จะเอาไรดีอะ

เล็งๆ2ตัวนี้อยู่ เพราะปกติก็ไม่ได้เคลื่อนย้ายปล่อย

Comment

เรื่อง ความเป็น ดนตรี ต้องยกให้ ลำโพงคอม Bose เค้าเลยคับ ไม่มีใครสู้ได้จิงๆ

Comment

แวะมาครับเก็บข้อมูลครับ เพราะกำลังหา T20 อยู่
            ---------------------------------------------------------------------------------
            ขอออกความคิดหน่อย
            แต่ถ้าบอกว่างบไม่จำกัด ผมว่าให้ลำโพงมาสัก 20 ยี่ห้อ เลือกคนฟังมาสัก 20 คน ทุกท่านคิดว่าจะมีลำโพงกี่ยี่ห้อที่ถูกเลือกว่าถูกใจเค้า
            อันนี้เดาเอาแล้วกัน ผมก็ไม่ทราบ
            ผมว่าหูใครหูมัน สไตล์คนฟังเพลงแต่ละคนแตกต่างกันอยู่แล้ว จะมาบอกว่าลำโพงยี่ห้อไหนดีสุดคงไม่ค่อยถูกเท่าไหร่

Comment

เค้าก็ถามแค่ 2 ตัวนี้ ใครเคยใช้ดีไม่ดียังไงก็คงได้คำตอบแล้ว

ส่วนผมแวะมาอ่านเก็บข้อมูล

Comment

ออกตัวก่อนว่าผมมี BOSE C3S2 กับ T20 อยู่กับตัว
                ที่ได้ C3S2 มาเพราะไปฟัง C2S2 แล้วชอบ (เกี่ยวกันไหมหว่า ?)
                ที่ซื้อ T20 มาเพราะด้วยความคุ้มค่า แล้วก็พกไปไหนมาไหนได้ ไม้่ต้อง
                ดูแลมาก เพราะมันหาง่าย (ในตอนนั้น)

ลองเปรียบมวยแล้ว แบบเดิมๆ C2S2 กินครับ เบสนุ่มมาก แต่ผมก็ฟังออก
                ว่ามันหลอกๆ เปรียบเทียบกับ T20 ที่เสียงไม่ตรงๆ ไม่ fake ตามคุณภาพ
                ของมัน เลยดูเหมือนกับ T20 มันแข็งๆ

แต่ยังไม่ผมก็ชอบ BOSE นะ รู้ว่าเขาหลอก แต่เต็มใจให้หลอก เหอๆๆ

ทั้งนี้ทั้งนั้น คิดง่ายๆคือ สิ่งที่คุณจะได้ก็คือจำนวนเงินที่คุณจะต้องจ่ายล่ะครับ
                ขึ้นอยู่กับว่าเงินที่คุณกัดฟันจ่ายๆได้กับเสียงที่คุณต้องการมันลงตัวอยู่ที่ตรงไหน

Comment

Originally posted by toto1977 View Post
                  Bose C2 นี่เสียงคุ้มค่าตัวไหมครับ ถ้าจะเอาไว้ฟังเพลงเป็นหลัก
                  เห็นราคา ใน ebay $99 (99x34= 3,366 บาท) แต่เมืองไทยทำไมราคามันแพงกว่าเท่าตัวเลย
                  ค่าขนส่งเผลอๆแพงกว่าค่าลำโพงอีกครับ ขอบอก

Comment

ซื้อT20มาขายทิ้งทันได เอิ้กๆ

แฟนไม่สนใจเครื่องเสียง ยังว่าc2ดีกว่ามากมาย

Comment

เจ้าของกระทู้ไปลองฟังแล้วเปรียบเทียบเอาเลยครับ

Comment

Originally posted by toto1977 View Post
                        จุดหมายของเราคือฟังเพลงแล้วมีความสุข
                        จะถูกจะแพงก็แล้วแต่กำลังทรัพย์
                        ความสุขของคนเรา กับราคาที่จ่ายไป มันไม่เท่ากัน
                        คิดเห็นแตกต่าง แต่เราไม่แตกแยกครับ
                        ตามนี้

Comment

สงสัยต้องไปฟังกับหูตัวเองดีที่สุด

Comment

มันออกแนว สีเขียวกับ สีแดงป่าวหว่า
                            ให้ผมสรุปนะครับ
                            ใจรัก ฟังเอง มีตัง ฟังแล้วมีความสุข
                            พอแล้วครับ

Comment

ไปหา boston ba635 มือ 2 มาลองสิครับ

ประมาณไม่เกิน 2500- บาท

โอ้วแม่จ้าว เสียงมันค่อนข้างดีจริงๆนะ

Comment

ผมว่าน้าาาา อย่าไปถามใครเลย ไปเดินหาฟัง ชอบอันใหนซื้ออันนั้น เอามาฟัง พอไม่ชอบก็ขาย ฟังไปเรื่อย ๆ มีเงินน้อยก็ นานหน่อยได้เปลียน เดวเจอที่ชอบ จนได้แหละ อย่างผมเอง ก็ฟังมาเรื่อยๆ เงินก็ไม่มี อิอิ เค้าว่า Klipsch ดี๊ดี ก็สั่งมาฟังเลย จากเมกา ก็ไม่ชอบ ก็ขาย อ่านไปอ่านมา ก็ ไปอ่าน เค้าว่า Bose M2 เสียงดี๊ดี แต่ฟังแปบนึงก็ รู้สึกว่ายังไม่ชอบ ก็ ว่าจะกลับไปฟัง Companion3 ดีกว่า นี่ก็ขาย M2 แล้ว ใครอยากเอาไปลองฟัง โทรมาเลย อิอิ
                                ฝากลิ้งเลย
                                http://forums.overclockzone.com/foru...1#post13194518
                                เผื่อมีคนสนใจอยากลองฟัง 5555

Comment

Working...
                                X