Announcement

Collapse
No announcement yet.

Gigaworks T20 กับ Bose C2 เสียง***งกันมากไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เข้ามาเก็บข้อมูล

Comment

Originally posted by buchido View Post
      Originally posted by Pedkunya View Post
      ตอนนี้ใช้ C2 อยู่เคยเอา T20 มาใชัพักนึงแล้วอยากจะบอกว่าอย่าเอา Benz ไปเทียบกับ Mira เลยครับมันยัง***ง Bose อีกหลายช่วงตัวครับ ผมเอา bose c2 ไปจับกับสายสัญญาณ Kimber Hero มาแล้วอีกทั้งยังเอามาลองกับสายสัญญาณ QED Silver Spiral มาแล้วบอกได้ทำเดียวครับว่าอยากจะเอา T20 ไปโยนทิ้งครับเสียงมันแห้ง สากหูสุดๆ ไม่มีความลื่นไหลในดนตรีเลย นี่เป็นความเห็นส่วนตัวนะครับเพราะว่าผมเล่นเครื่องเสียงบ้านเป็นแสนมาแล้วครับ บอกได้คำเดียวว่า Bose ทำได้ใกล้เคียงเครื่องเสียงบ้านมากกว่าหลายช่วงตัวทั้ง น้ำเสียง ความหวาน และ Bass ผมต้องบอกว่าลำโพงหนะมันต้อง Set จุดวางครับ ถ้ายังไม่ได้ Set ให้ลงตัวอย่าริอาจมาบอกว่า Bass สู้ไม่ได้ ผมหละเซ็งพวกที่ไม่เคยแม้กระทั้งจะใช้สายสัญญาณราคา 7-8 พันแล้วทำเป็นมาวิจารณ์ว่าของเค้าไม่ดีเบสไม่มา ในลำโพงคอมต้องบอกว่าไม่มีใครจะกิน Bose ได้อีกแล้วครับเพราะลองมาหมดแล้วตั้งแต่ราคา 3000 ยัน 30000 บอกคำเดียวเท่านั้นว่า Bose เท่านั้นที่ชาติต้องการ ถ้าหากเรื่องงบไม่ใช่ปัญหาใหญ่นัก ทีเดียวจบครับ
      แน่ใจหรอครับ สายสัญญาณ 7-8000 นี้คิดว่าดีแล้วหรอครับ
      เค้าให้เทียบสองตัว เอาสายสัญญาณมาเกี่ยวไมละครับ

คำพูดคุณดูแรงมากเลยนะครับ ผมไม่เคยฟัง c2 นะ แต่เคยฟัง c3
      ผมว่า c3 ยังไม่โดนผมเลย เบสมาก็จริงแต่เป็นหลอกๆอ่ะครับ เสียง fake สุดยอด
      ไม่เห็นมันจะเป็นดนตรีตรงไหนเลย
      อย่าตัดสินใจอะไรโดยคิดว่าตัวเองแน่เสมอนะครับ
      เครื่องเสียงบ้านเป้นแสนแต่เลือกไม่เป็นเสียงก็ออกมาห่วยได้นะครับ

การคอมเมนควรให้แนวทางเสียงไม่ใช่ตัดสินว่า อะไรดีไม่ดี

คุณฟังแจ๊ส ผมฟังร๊อค
      คุณฟังร๊อค ผมฟังหมอลำ
      คุณฟังหมอลำ ผมฟัง บลู

เอาโบส มาฟัง slipknot มันจะเป็นไงครับเสียงมันจะดีไหม

มันจะไปรู้ได้ไงครับว่าเค้าจะเอาไปฟังเพลงแนวไหน ชอบอะไรไม่เหมือนกันอย่าไปตัดสินใจแทนคนอื่นครับ

ผมไม่ได้มาบอกว่า t20 มันดีหรือไม่ดีนะครับ

เพียงแต่ไม่ชอบคนที่มาให้คอมเม้นแบบนี้ มันดูขวางโลกเท่านั้นเอง
      เย็นๆไว้คร้าบบ
      พี่เค้าอาจจะพูดให้เห็นภาพความเหนือชั้นในการฟังเพลง(ทั่วไป)ของ BOSE ง่ายขึ้น (รึปล่าว อิอิ )

Comment

จุดหมายของเราคือฟังเพลงแล้วมีความสุข
        จะถูกจะแพงก็แล้วแต่กำลังทรัพย์
        ความสุขของคนเรา กับราคาที่จ่ายไป มันไม่เท่ากัน
        คิดเห็นแตกต่าง แต่เราไม่แตกแยกครับ

Comment

เสียงที่ถูกต้อง อาจไม่ใช่เสียงที่ชอบ อิอิ

Comment

Originally posted by toto1977 View Post
            จุดหมายของเราคือฟังเพลงแล้วมีความสุข
            จะถูกจะแพงก็แล้วแต่กำลังทรัพย์
            ความสุขของคนเรา กับราคาที่จ่ายไป มันไม่เท่ากัน
            คิดเห็นแตกต่าง แต่เราไม่แตกแยกครับ
            ตามนั้นครับ ^^

Comment

นานาจิต(ตัง)ครับ - -'

Comment

ผมชอบเสียงของ Gigaworks T20 กำลังเก็บกะตังซื้ออยู่ จะเอามาคู่กับ Creative Digital Music SX เด็กน้อยแบบผมแค่นี้ก็สุดยอดแล้ว

Comment

Originally posted by Striker View Post
                  เย็นๆไว้คร้าบบ
                  พี่เค้าอาจจะพูดให้เห็นภาพความเหนือชั้นในการฟังเพลง(ทั่วไป)ของ BOSE ง่ายขึ้น (รึปล่าว อิอิ )
                  ที่จะสื่อคือให้ลงทุนทีเดียวแล้วจบในคู่เปรียบมวยที่เค้าเอามาให้เปรียบ ผมก้อตอบในมุมของคนที่เคยใช้มาแล้วทั้งคู่ อันนี้ก้อแล้วแต่มุมมองนะครับ เพราะว่าเล่นมาหมดแล้ว

Comment

Originally posted by buchido View Post
                    แน่ใจหรอครับ สายสัญญาณ 7-8000 นี้คิดว่าดีแล้วหรอครับ
                    เค้าให้เทียบสองตัว เอาสายสัญญาณมาเกี่ยวไมละครับ

คำพูดคุณดูแรงมากเลยนะครับ ผมไม่เคยฟัง c2 นะ แต่เคยฟัง c3
                    ผมว่า c3 ยังไม่โดนผมเลย เบสมาก็จริงแต่เป็นหลอกๆอ่ะครับ เสียง fake สุดยอด
                    ไม่เห็นมันจะเป็นดนตรีตรงไหนเลย
                    อย่าตัดสินใจอะไรโดยคิดว่าตัวเองแน่เสมอนะครับ
                    เครื่องเสียงบ้านเป้นแสนแต่เลือกไม่เป็นเสียงก็ออกมาห่วยได้นะครับ

การคอมเมนควรให้แนวทางเสียงไม่ใช่ตัดสินว่า อะไรดีไม่ดี

คุณฟังแจ๊ส ผมฟังร๊อค
                    คุณฟังร๊อค ผมฟังหมอลำ
                    คุณฟังหมอลำ ผมฟัง บลู

เอาโบส มาฟัง slipknot มันจะเป็นไงครับเสียงมันจะดีไหม

มันจะไปรู้ได้ไงครับว่าเค้าจะเอาไปฟังเพลงแนวไหน ชอบอะไรไม่เหมือนกันอย่าไปตัดสินใจแทนคนอื่นครับ

ผมไม่ได้มาบอกว่า t20 มันดีหรือไม่ดีนะครับ

เพียงแต่ไม่ชอบคนที่มาให้คอมเม้นแบบนี้ มันดูขวางโลกเท่านั้นเอง
                    ก้อเทียบให้ฟังแล้วไงหละโดยอยู่บนพื่นฐานที่ว่ารีดมันออกมาสุดๆ ด้วยสายสัญญาณที่ดีแบบเหมือนกัน แล้วเทสโดยการสลับลำโพง แล้วก้อบอกว่าอันไหนเสียงเป็นยังไง แถมยังบอกอีกว่าลำโพงต้องมีการเซ็ตจุดวาง ก้อบอกไปตรงๆ แล้วไงว่าเป็นความเห็นส่วนตัว ถ้าเอาไปใช้กับสายเดิมๆ มันก้อบอกได้ไม่เต็มปากหนะสิว่าอันไหนมันดีกว่ากัน นี่ก้อพยายามทำทุกอย่างให้เหมือนแล้วเปลี่ยนแค่ลำโพง แล้วก้อบอกไปตามความเป็นจริง ตกลงตูผิดช่ายมะเนี่ย ที่มาบอกความจริง เซ็งจริง ไม่ยอมอ่านให้ดีๆก่อน

Comment

Originally posted by Pedkunya View Post
                      ก้อเทียบให้ฟังแล้วไงหละโดยอยู่บนพื่นฐานที่ว่ารีดมันออกมาสุดๆ ด้วยสายสัญญาณที่ดีแบบเหมือนกัน แล้วเทสโดยการสลับลำโพง แล้วก้อบอกว่าอันไหนเสียงเป็นยังไง แถมยังบอกอีกว่าลำโพงต้องมีการเซ็ตจุดวาง ก้อบอกไปตรงๆ แล้วไงว่าเป็นความเห็นส่วนตัว ถ้าเอาไปใช้กับสายเดิมๆ มันก้อบอกได้ไม่เต็มปากหนะสิว่าอันไหนมันดีกว่ากัน นี่ก้อพยายามทำทุกอย่างให้เหมือนแล้วเปลี่ยนแค่ลำโพง แล้วก้อบอกไปตามความเป็นจริง ตกลงตูผิดช่ายมะเนี่ย ที่มาบอกความจริง เซ็งจริง ไม่ยอมอ่านให้ดีๆก่อน
                      น้าไม่ลองเปรียบเทียบให้มันดีๆก่อนละครับ ว่าเดิมๆมันได้เท่าไหน
                      ต่างกันอย่างไร ใช้เพลงอะไรเทส เพลงแนวไหน คนอ่านจะได้มะโนภาพออก

ไม่ใช่มาบอกว่า ผมเปลี่ยนสาย ทั้งสอง อีกอันดี อีกอันเสียงสาก มันจะนึกภาพออกไหมเนี่ย

จะดีอย่างยิ่งถ้า จะมารีวิวสองตัวนี้ อีกทีโดยละเอียดนะครับ

Comment

Originally posted by 501xx View Post
                        ผมชอบเสียงของ Gigaworks T20 กำลังเก็บกะตังซื้ออยู่ จะเอามาคู่กับ Creative Digital Music SX เด็กน้อยแบบผมแค่นี้ก็สุดยอดแล้ว
                        เอาแมะ เดี่ยวปล่อยต่อให้ เอิ๊กๆ ได้ข้ามรุ่นไป คบ C2 บ้าง

Comment

อิอิอิ มีรอยมากน้อยแค่ไหนครับ..............ถ้าพี่จะขายเมื่อไหร่ก็ส่งข่าวด้วยแล้วกันนะครับ

Comment

เทียบของ ควรจะต้องเทียบแบบเดิมๆก่อนครับ แล้วค่อยแนะนำว่าจะทำอย่างไรให้ดีขึ้น

ผมไม่ได้มาบอกว่า C2 ไม่ดีนะครับ ถึงผมจะไม่ชอบก็เถอะ มันหลอกหู แต่คงจะถูกหูคนส่วนใหญ่

ถ้าใช้ C2+สายสัญญาณ 7-8 พัน รวมๆงบแล้วหมื่นกลางๆ ผมว่าไปหาซื้อลำโพงตัวอื่นที่ดีกว่านี้มั้ยครับ แบบที่มีซับแยก ไหนจะเอาเสียงแบบถูกใจคนส่วนใหญ่ ก็เอาเสียงเบสเยอะหน่อยให้ถูกใจคนส่วนใหญ่ไปเลย ซื้อ C2 + สายสัญญาณ 7-8 พัน (สายแพงกว่าลำโพงอีก) เดี๋ยวคนอื่นจะหาว่าเราโง่นะครับ

Comment

ได้แต่มองเทพคุยกัน
                              T20 + sb0100 เดิมๆ ก็พอใจหละผม

T20 เบสจะออกแข็งกระแทกๆคับ แล้วก็ลงได้ต่ำพอควรแต่ลงต่ำมากๆไม่ได้ อันนี้จริงๆครับ

ถ้างบถึง เล่นตัว top ของ bose เลยสิครับ เห็นเค้าบอกเทพ 2.0 อ่ะ

Comment

จะดีที่สุด คุณ จขกท ต้องลองไปฟังเองคับ แล้วหาแผ่นที่สามารถให้เสียง ทั้ง เบส ต่ำ กลาง สูง แหลม ไป(ถ้าให้ดีควรเป็นเพลงที่ท่านฟังบ่อยๆ) เอาไปลองคับ หูใครหูมันคับ เรื่องแบบนี้

Comment

Working...
                                X