Announcement

Collapse
No announcement yet.

Gigaworks T20 กับ Bose C2 เสียง***งกันมากไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

สำหรับ Bose แล้วเรื่องความเป็นดนตรีแล้วยากจะมีลำโพงคอมตัวไหนกินลง

C2 รายละเอียดตั้งแต่กลางแหลมจนปลายแหลมให้รายละเอียดดีมากๆสำหรับลำโพงคอม อ่อนด้อยด้านความถี่ต่ำไปบ้าง แต่เสียงที่ออกมานั้นเกินตัว น้องๆเครื่องบ้านเลยครับ
    Last edited by nooi; 15 Jul 2008, 12:47:39.

Comment

แดงเดือด ดีจริงๆ ขอรับ

Comment

ข้างบนที่เก่งจริงๆ
        หุหุ
        หึหึ
        หะหะ

Comment

คนเล่นของ (โบส)

Comment

เหอๆ

Comment

เป็นเอามาก ....สาวกเลยนะเนี่ย

Comment

อย่างว่า ของมันแรง

Comment

เข้มข้น

Comment

ลองวางไกล้ๆกันดู เผื่อเสียงจะไกล้กันมากขึ้นครับ - -

Comment

อิ อิ เสียงที่ชอบ อาจจะไม่ใช่เสียงที่ถูกต้อง....

Comment

ดันไปให้คนที่ยังมองไม่เห็นหนทาง

Comment

Originally posted by Y0Y0 View Post
                          อิ อิ เสียงที่ชอบ อาจจะไม่ใช่เสียงที่ถูกต้อง....
                          แสวงหาเสียงที่ถูกต้อง ต้องซื้อลำโพงระดับมอนิเตอร์มาใช้ คริ คริ...

Comment

ตามงบแล้วกัน ไม่มีอะไรดีสุดที่ไม่แพง

Comment

Originally posted by Pedkunya View Post
                              ตอนนี้ใช้ C2 อยู่เคยเอา T20 มาใชัพักนึงแล้วอยากจะบอกว่าอย่าเอา Benz ไปเทียบกับ Mira เลยครับมันยัง***ง Bose อีกหลายช่วงตัวครับ ผมเอา bose c2 ไปจับกับสายสัญญาณ Kimber Hero มาแล้วอีกทั้งยังเอามาลองกับสายสัญญาณ QED Silver Spiral มาแล้วบอกได้ทำเดียวครับว่าอยากจะเอา T20 ไปโยนทิ้งครับเสียงมันแห้ง สากหูสุดๆ ไม่มีความลื่นไหลในดนตรีเลย นี่เป็นความเห็นส่วนตัวนะครับเพราะว่าผมเล่นเครื่องเสียงบ้านเป็นแสนมาแล้วครับ บอกได้คำเดียวว่า Bose ทำได้ใกล้เคียงเครื่องเสียงบ้านมากกว่าหลายช่วงตัวทั้ง น้ำเสียง ความหวาน และ Bass ผมต้องบอกว่าลำโพงหนะมันต้อง Set จุดวางครับ ถ้ายังไม่ได้ Set ให้ลงตัวอย่าริอาจมาบอกว่า Bass สู้ไม่ได้ ผมหละเซ็งพวกที่ไม่เคยแม้กระทั้งจะใช้สายสัญญาณราคา 7-8 พันแล้วทำเป็นมาวิจารณ์ว่าของเค้าไม่ดีเบสไม่มา ในลำโพงคอมต้องบอกว่าไม่มีใครจะกิน Bose ได้อีกแล้วครับเพราะลองมาหมดแล้วตั้งแต่ราคา 3000 ยัน 30000 บอกคำเดียวเท่านั้นว่า Bose เท่านั้นที่ชาติต้องการ ถ้าหากเรื่องงบไม่ใช่ปัญหาใหญ่นัก ทีเดียวจบครับ
                              แน่ใจหรอครับ สายสัญญาณ 7-8000 นี้คิดว่าดีแล้วหรอครับ
                              เค้าให้เทียบสองตัว เอาสายสัญญาณมาเกี่ยวไมละครับ

คำพูดคุณดูแรงมากเลยนะครับ ผมไม่เคยฟัง c2 นะ แต่เคยฟัง c3
                              ผมว่า c3 ยังไม่โดนผมเลย เบสมาก็จริงแต่เป็นหลอกๆอ่ะครับ เสียง fake สุดยอด
                              ไม่เห็นมันจะเป็นดนตรีตรงไหนเลย
                              อย่าตัดสินใจอะไรโดยคิดว่าตัวเองแน่เสมอนะครับ
                              เครื่องเสียงบ้านเป้นแสนแต่เลือกไม่เป็นเสียงก็ออกมาห่วยได้นะครับ

การคอมเมนควรให้แนวทางเสียงไม่ใช่ตัดสินว่า อะไรดีไม่ดี

คุณฟังแจ๊ส ผมฟังร๊อค
                              คุณฟังร๊อค ผมฟังหมอลำ
                              คุณฟังหมอลำ ผมฟัง บลู

เอาโบส มาฟัง slipknot มันจะเป็นไงครับเสียงมันจะดีไหม

มันจะไปรู้ได้ไงครับว่าเค้าจะเอาไปฟังเพลงแนวไหน ชอบอะไรไม่เหมือนกันอย่าไปตัดสินใจแทนคนอื่นครับ

ผมไม่ได้มาบอกว่า t20 มันดีหรือไม่ดีนะครับ

เพียงแต่ไม่ชอบคนที่มาให้คอมเม้นแบบนี้ มันดูขวางโลกเท่านั้นเอง

Comment

^
                                ^
                                พูดได้ดีครับ

Comment

Working...
                                X