Announcement

Collapse
No announcement yet.

แปลงร่าง Soundcard Creative Audigy เป็น X-Fi Xtreme Audio กัน!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

มาคอนเฟริมว่า เสียงเบสมามากขึ้นจริงครับ

Comment

Originally posted by satan_degit View Post
      วันนี้ผมลองดูแล้วครับ
      1.เริ่มตั้นจากลบทุกอย่างที่เป็น Audigy value
      2.restart เครื่องใหม่
      3.ติดตั้งไฟล์แปลงร่าง
      4.restart เครื่องใหม่
      5.ความมันเกิดขึ้น อีกครั้ง
      เสียงมันใส เบสหนัก มันส์กว่าเดิม อย่างเห็นได้ชัด confirm
      me too. confirm

Comment

ลองมาแล้วกับการ์ด SB Live 24Bit เสียงเหมือนจะดีขึ้นแบบพอรู้สึกได้ เสียงต่ำกับแหลม เหมือนจะมาหนักขึ้น แต่ดีจริงหรือเกินจริงมากไปหรือเปล่า ต้องใช้เวลาเป็นเครื่องพิสูจน์

ที่ชอบนะคือ CMSS 3D ตัวนี้ทำให้ลำโพง5.1 เล่นเพงที่เป็น 2/2.1 ทั่วๆไปได้แปลกขึ้น (รู้สึกดีที่มันแปลก) ประมาณว่าเสียงคนร้องจะมาออกเซ็นเตอร์อย่างเดียว เสียงเครื่องดนตรีออกลำโพงข้างๆ(จริงๆก็ออกครบทุกตัวล่ะ แต่เสียงเบา-ดังต่างกัน

ลองกันเองแล้วกันครับ

Comment

เพิ่งได้ ซาวมาเมื่อวาน วันนี้เพิ่งได้ลองก็ Mod เลยไม่รู้ว่าเสียงดีขึ้นปล่าว แต่ก่อนใช้ SB5.1 ตัวละ600
          ทนฟังออนบอร์ดมาหลายวัน วันนี้ ฟ้าเปิด เสียงแจ่มกว่าซาวออน เห็นๆ

Comment

x-fi เลยครับพี่น้อง คุ้ม

Comment

ผมเพิ่งซื้อ Sound Card ตัวนี้มาน่ะครับ ลงบน Vista กะแผ่นไดร์เวอร์ที่ให้มา ปรากฎว่ามันไม่จำค่าที่ save ไว้เช่น ตั้งเสียงเบสไว้ พอRestart เครื่องก็ไม่มีเสียงเบสต้องตั้งใหม่

แต่พอลงไดร์เวอร์นี้แล้ว เสียงดีขึ้น แถมยังจำค่าอีกด้วยครับๆๆๆๆๆๆๆ

ดันๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

555+ เสียงเบส มาเยอะจนลำโพงผมเกินขีดจำกันเลย พอเปิดเพลงพอมีเสียงกลอง เสียงเบาลงเลย *-* หุหุ ต้องใช้ EQ ลดเบส หมดเลย

Comment

อย่างงี้ต้องลองครับ เพิ่งได้ตัว LS มา 200.- อิอิ

Comment

ใช้กับ sound blaster Audigy2 platinum ได้ไหมครับ อยากลองเหมือนกันครับ ตอนนี้ของอยู่ระหว่างเดินทาง

Comment

คือว่าของอ่า vista sp1 32bit เอาdriver ไปลง ผมว่าเสียงมัน มาๆหายๆ แกว่งๆ แปลกๆ เลยใช้ driver ของมันเองที่โหลดมาใหม่จากเว็บ update3 ไรนี่แหละ เสียงใส+นิ่งกว่า

Comment

พอเล่น warcraft เสียงเน่าๆไงไม่รู้ แต่อย่างอื่น perfect หมดครับ
                        Last edited by penTa; 2 Oct 2008, 05:59:56.

Comment

หลังจากลองแล้ว เสียงไม่เข้า line in ครับ หุหุหุ

แต่อย่างอื่นก็แจ่มดีอ่ะนะ

Comment

ต้องลองแล้ว

Comment

ใช้ซาวกาด SB 5.1 VX อะคับ ใช้ได้เปล่าเอ่ย อยากลองมั่ง หุหุ

Comment

รุ้สึกจะออดิจี้ เเวร์ลู่นะ

Comment

Working...
                                X