Announcement

Collapse
No announcement yet.

แปลงร่าง Soundcard Creative Audigy เป็น X-Fi Xtreme Audio กัน!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• SOUND Creative Audigy 7.1(Rebuilt)
    Interface : PCI
    Channels : 7.1-channels
    ราคา 530 บาท ประกัน 1Y
    http://thesystem.co.th/prod_manager/...?code=A0042240

SOUND Creative Audigy 7.1
    Model : SOUND Creative AUDIGY 7.1 (Box, Original)
    Interface : PCI
    Channels : 7.1-channels
    ราคา 950 บาท ประกัน 1Y
    http://thesystem.co.th/prod_manager/...?code=A0004692

2ตัวนี้อันไหนดี หน้าเล่นกว่ากันครับ

Comment

• ผมเข้าไปตามลิ้งค์ไม่ได้...แต่คาดว่า..2 รุ่นที่ท่านโพสต์น่าจะเป็นรุ่นเดียวกันครับ....ตัวด้านบนเป็นตัว Rebuilt นำกลับมาขายใหม่ราคาเลยถูก...ส่วนตัวด้านล่างเป็นของใหม่กิ๊ก ๆ พร้อมกล่องราคาเลยแพงกว่าหน่อยครับ....

Comment

• Originally posted by Tanawit View Post
        สอบถามหน่อยครับผม
        ผมพึ่งซื้อซาวการ์ดรุ่นนี้มา ไม่ทราบว่าในกล่องมันมีอะไรบ้างครับ ของผมมีตัวการ์ด แผ่นคู่มือสีดำ แล้วก็ ซีดี แผ่นเดียว ผิดปกติรึเปล่าครับ

แล้ว driver ที่มากับแผ่น ผมลงแล้ว มีแต่ driver ที่ใช้การได้ ส่วน application อื่นที่มากับแผ่นใช้ไม่ได้ซักตัวเลยครับ ต้องลงอะไรเพิ่มครับ
        แล้วผมรู้สึกว่าหลังจากเปลี่ยนมาใช้ ซาวการ์ด bass มาเพิ่มพูนมหาศาลเลยอะครับ ผมใช้ลำโพง altec lansing vs4621 อยู่ ปิด bass สุดแล้ว แต่เสีย bass นี้มันจะออกมาเยอะไปไหน เวลาฟังเพลงมันกินเสียงกลางกับแหลมหายไปเลยอะครับ ต้องปรับ eq กับโปรแกรมอะไรอะครับ

ขอบพระคุณมากครับ
        ผมก็ใช้ตัวนี้เหมือนกันครับ งมโขงอยู่กับ ไดรเวอร์ที่แถมมาอยู่หลายวัน ค้นหาทั้งในไทยและเทศก็แล้ว กว่าจะใช้ได้กับ win7 64bit เล่นเอาเหงื่อตกเลย
        ผมแนะนำว่าให้ท่าน ลงไดรเวอร์ของแผ่นที่แถมมานะครับ ลงให้หมดทุกตัว แล้วไปปิดตัวอัพเดทของวินโดว์ที่มีคำว่า Creative อยู่ ขนาดไฟล์มันประมาณ 38 เมก น่าจะได้
        แล้วเราก็จะใช้ application ได้ครบทุกตัวครับ แต่ถ้าเราไม่ไปปิดตัวอัพเดท ตอนเราปิดเครื่องมันจะอัพเดทเองอัตโนมัติ ทำให้ตอนเราเปิดเครื่องครั้งต่อไป application ทั้งหมดก็จะใช้ไม้ได้ แต่เสียงยังมีอยู่ปรกติ

Comment

• เพิ่งซื้อมา จะลองเอาไปลงดูครับ

Comment

• Comment

Working...
            X