Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหาในการOCครับE6320+965pds3+8800gts

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

บัส 800 ที่ว่า หมายถึง ถ้าผมoc ไปที่ 800*7 เหรอครับ

แล้วกรณอัดไฟนี่ทำยังไรบ้างครับ เสี่ยงไปไหมถ้าอัดไฟเพื่มอะครับ

Comment

400x7 ครับ.....ท่าน มัน DDR II

Comment

Originally posted by Kristchenko View Post
        บัส 800 ที่ว่า หมายถึง ถ้าผมoc ไปที่ 800*7 เหรอครับ

แล้วกรณอัดไฟนี่ทำยังไรบ้างครับ เสี่ยงไปไหมถ้าอัดไฟเพื่มอะครับ
        400*7 ทด 1:1 แรมวิ่ง 800 CL 4-4-4-12 น่าจะเล่นไฟประมาณ 2.2 แต่เรื่องนี้เราเผื่อไฟไว้ก่อนได้ครับ แล้วค่อยลดลงมาจนเสถียรแหละ

Comment

ไว้ผมเทส 400*7 ผ่านแล้วผมจะมารายงานนะครับ ตอนนี้380*7 อยู่ครับ
          ถ้า 400*7 ผ่านอย่างที่ท่าน dears ว่า มันก็จะ 400*7 ทดแรม 1:1 วิ่ง 400 ใน cpu-z แต่ในที่นี้ คือ 800 แล้วใช่ไหมครับ
          หลังจากนั้นผมวาจะอง ลด CL 4 4 4 12 ดุ แต่ก้าผมกด 4 4 4 12 เลยโดยไม่เพิ่มไฟเข้าไปผลมันจะเป็นยังไงครับ
          รึว่าต้องเพิ่มไฟไปก่อนที่จะ ปรับ CL ครับ ถ้าไฟที่เราเพิ่มไปควรเพิ่มเท่าไหร่ดี แล้วมากไปน้อยไปจะทำให้เครื่องเป็นอะไรไหมอะครับ ขอบคุณทั้ง2ท่านมากนะครับ

Comment

นี่คือผลล่าสุดครับ ได้อย่างที่ตั้งใจไหวแล้ว 400*7 ครับ ช่วยดูให้ทีครับมีอะไร ผิดปกติไหมครับ
            แล้วต่อไปผมควรจะ ปรีบ CL 4 4 4 12 ไหมครับ ปรับแล้วมีผลดีขึ้นมากแค่ไหน แล้วควรทำยังไงบ้างครับ
            คือปรับแล้วถ้าใช้ไมไ่ด้มันจะกลับมาไม่เสถียรอีกครั้งใช่ไหมครับ ใช้ orthos เช็คได้ไหมครัว่ามัน เสถียรไหม แล้วถ้าไม่เสถียร ผมควรเพิ่มไฟ ยังไงดีัครับ ขอบคุณ ท่าน DEARS กับ ท่าน Samutss มากนะครับ ขอบคุณมากๆครับ

Comment

ดันครับ อิอิ อยากทราบว่า ok รึยังครับไปต่อได้ไหม

Comment

รันแค่ 1M 2หัว มันยังบอกไม่ได้หรอกครับว่านิ่งจริงมั้ย
                ลอง 32M 2หัวอีกหน่อยละกัน หากนิ่งแล้วจะได้กดแรมให้แน่นอีกได้

Comment

รัน PI 32 m 2 หัวแล้วครับ เทส orthos 2 ชม ก่าๆแล้ว ผ่านหมดครับ ต่อไปทำอะไรดีครับ

Comment

ไฟ nb อย่าเกิน 1.45
                    ไฟ Sb 1.6
                    Pcie จะได้ *16

Comment

เทสผ่านหมดแล้ว จะเอางัยต่อดีหละ หุหุ
                      มีให้เลือกอีกหลายทางครับ
                      -ขยับ cpu ต่อ
                      -ไม่ขยับ cpu ละ แต่มากดแรมให้แน่น
                      -ไม่ทำทั้ง2อย่าง แต่มาลดไฟให้ใช้แบบสบายๆ

Comment

ตาเดียร์เหมาเลยเว้ย

Comment

แหล่มเลย ท่าน dear เอ้าทำให้เขาสมประสงค์หน่อยเร้ว.....

Comment

-ไม่ขยับ cpu ละ แต่มากดแรมให้แน่น <<<<< อันนี้ทำไงครับ
                            -ไม่ทำทั้ง2อย่าง แต่มาลดไฟให้ใช้แบบสบายๆ <<<< ทำอันข้างบนแลว้มาต่ออันนี้ได้ไหมครับ

ทำได้เสดไปต่อกาดจอ ซะหน่อย อิอิ ขอบคุณทุกท่านมากๆครับ

แยากถามว่า ขยับ CL ไป 4 4 4 12 นี่มันเห็นผลมากไหมครับ จะทำให้เครือ่งเหนือ่ยเกินไปไหมครับ สำหรับ สเปคนี้

Comment

Originally posted by Kristchenko View Post
                              -ไม่ขยับ cpu ละ แต่มากดแรมให้แน่น <<<<< อันนี้ทำไงครับ
                              -ไม่ทำทั้ง2อย่าง แต่มาลดไฟให้ใช้แบบสบายๆ <<<< ทำอันข้างบนแลว้มาต่ออันนี้ได้ไหมครับ

ทำได้เสดไปต่อกาดจอ ซะหน่อย อิอิ ขอบคุณทุกท่านมากๆครับ

แยากถามว่า ขยับ CL ไป 4 4 4 12 นี่มันเห็นผลมากไหมครับ จะทำให้เครือ่งเหนือ่ยเกินไปไหมครับ สำหรับ สเปคนี้
                              ข้อแรก เน้นไปทางกดค่า CL ให้แน่นขึ้นครับ
                              ข้อสอง พอเวลาเราเบิรน์ไปได้ซักพัก เราจะสามารถลดไฟทั้ง cpu , ram , nb ลงอีกได้ เพื่อความประหยัด และความเย็นที่จะตามมา

ข้อแยก การปรับ CL มักเห็นผลกันจะจะ จากผลเทสที่ให้ผลเป็นตัวเลข แต่หากใช้งานจริงแทบไม่รู้สึก แต่ถามว่าดีมั้ย ก็ต้องตอบว่าดีแน่นอน แต่การกดให้แน่นขึ้น อาจต้องแลกด้วยการเพิ่มไฟเข้าไปให้แรมอีก ส่วนนี้ต้องเลือกเอาครับ

Comment

Originally posted by dears View Post
                                ข้อแรก เน้นไปทางกดค่า CL ให้แน่นขึ้นครับ
                                ข้อสอง พอเวลาเราเบิรน์ไปได้ซักพัก เราจะสามารถลดไฟทั้ง cpu , ram , nb ลงอีกได้ เพื่อความประหยัด และความเย็นที่จะตามมา

ข้อแยก การปรับ CL มักเห็นผลกันจะจะ จากผลเทสที่ให้ผลเป็นตัวเลข แต่หากใช้งานจริงแทบไม่รู้สึก แต่ถามว่าดีมั้ย ก็ต้องตอบว่าดีแน่นอน แต่การกดให้แน่นขึ้น อาจต้องแลกด้วยการเพิ่มไฟเข้าไปให้แรมอีก ส่วนนี้ต้องเลือกเอาครับ

CL ให้แน่นนี่ทำยังไงบ้างครับ ลดไฟ cpu ram nb<< อันนี้อะไรครับ เมนบอร์ดรึเปล่าครับ จิงๆแล้วเรือ่งไฟผมไปปรับไว้ที่ออโต้อะครับจะเป็นไรไหม

แล้วการปรับCL นี่ถ้าใช้ปกติไม่เห้นผล เห็นแค่คะแนนใช่ไหมครับ แล้วถ้าเล่นเกมหนักๆละเห็นผลไหมครับ

แล้วกาดจอนี่แค่ใช้ rivatuner ลาก core/mem แค่นี้ก็ได้แล้วใช่ไหมครัย เพราะผมลากไป ที่ 621/972 ลากไปกว่านี้กดเทสแล้วมันบอกไม่ผ่านแล้วอะครับ ถูกแล้วใช่ไหมครับ ขอบคุณมากครับ

Comment

Working...
                                X