Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหาในการOCครับE6320+965pds3+8800gts

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

หลังจากลองไปๆมาๆ เทสที่ 300*7 แล้วผ่านหมด ได้ตามนีี้มัน ok รึยังครับ

Comment

OK

Comment

ถ้าค่าไหนเสถียร ก็ save ไว้สิ

Comment

เอ save ยังไงครับ เพราะว่าถ้าปกติค่านี้เวลาเข้ามาเทสผ่านแล้ว จะรีอีกกี่รอบมันก้เข้ามาค่านี้อะครับ

แต่ว่ามีบางทีเรา oc อยู่ดีๆมันจะนีเซ้ตกลับไปค่าดั้งเดิมเองเฉยๆเลย

ถ้าอย่างงี้ ok แปลว่าผมเข้าไปเทสพวกคะแนนต่างๆได้แล้วใช่ไหมครับ
          (คะแนนตู้ปลาขยับมากก่าเดิม 300-400 ได้ ) แปลว่า สำเร็จผล รึเปล่าครับ

ถ้าใช่จะได้ลุยต่อให้ถึง 400*7 ครับ ขอบคุณครับ อ่อ มีข้อสังเกตุนิดนึงครับ ทำไม PI 1m ถึงทำได้ช้ากว่า้้เดิมละครับ งง มีอะไรผิดปกติไหมนี่

Comment

เวลาเข้าหน้าต่าง ไบออส กด f11 แล้วตั้งชื่อ....enter ตู้ม.......

Comment

เขอบคุณมากครับท่าน ว่าแต่ถ้าเรา oc ไป สมมุติว่า มันตัน มันจะมีอาการยังไงบ้างเหรอครับ
              แล้วถ้ามันตันต้องทำยังไงต่อครับ

เพราะตอนนี้ ค่าทุกอย่างเกือบ ออโต้หมดเลยครับ แล้ว oc แล้วไม่ควรให้มันร้อนเกินเท่าไหร่ละครับเนี่ย ตัว e6320 เนี่ย

Comment

ถ้าใช่จะได้ลุยต่อให้ถึง 400*7 ครับ
                เช็คระบบระบายความร้อนด้วยเน้อ เดิมๆเอาไม่อยู่หรอก
                ที่มันคืนค่า มันเป็นได้หลายสาเหตุ ระบบไฟ อุปกรณ์ ความร้อน

Comment

เอ อย่างงี้เดิมๆของผมควรจะไปถึงไหนดีครับ ที่ 300*7 เวลารัน orthos ไปที่ 45 แล้วอะครับ ดูจาก everest อะครับ

แล้วอย่างที่ผมถามไปว่าถ้ามันตันควรจะทำยังไงครับ เพิ่มไฟอะไรแบบนี้รึเปล่าคัรบ เพราะตอนนี้เซ็ตไว้ที่ ออโต้หมด รึว่าถ้าตันแล้วก็ไม่ต้องทำอะไร เพราะเราซิงต์เดิมๆมาเลยครับ
                  Last edited by Kristchenko; 9 Nov 2007, 16:30:24.

Comment

สู้ๆครับ
                    ใช้ ds3 อยู่เหมือนกัน

Comment

เอ แล้ว ที่บอกว่าปรับให้แรงนี่ ใช่ oc แค่นี้ใช่ไหมครับ ต้องปรับอะไรที่แรมรึเปล่าครับ cl อะไรพวกนี้อะครับ ถึงจะแรง
                      อ้อ ผม oc ไปที่ 320*7 แล้วตอนนี้ cpu ไปที่ 54 แล้วคัรบ ร้อนไปไหม full load ครับ

Comment

Originally posted by Kristchenko View Post
                        เอ แล้ว ที่บอกว่าปรับให้แรงนี่ ใช่ oc แค่นี้ใช่ไหมครับ ต้องปรับอะไรที่แรมรึเปล่าครับ cl อะไรพวกนี้อะครับ ถึงจะแรง
                        อ้อ ผม oc ไปที่ 320*7 แล้วตอนนี้ cpu ไปที่ 54 แล้วคัรบ ร้อนไปไหม full load ครับ
                        54 นี่ Full Load เหรอ?????

ยังไม่ร้อนเลยนะเนี่ยะ ไปต่ออีกสบายครับ

Comment

ครับ ปกติ 44-45 ราวๆนี้ครับ 54 นี่ตอนรัน orthos ไปแล้ว ชมก่าๆครับ 54-55 ครับ แล้ว เท่าไหร่ถึงจะพอละครับ
                          ที่เรียกว่าร้อนอะครับ ไม่ควรเกินกี่องศาดีครับ แล้ว ถ้าคัรบ cl ไปที่ 4 4 4 12 นี่จะเกิดไรขึ้นบ้างครับ

ขอบคุณทุกท่านที่มาตอบคำถามผมนะครับ ขอบคุณจริงๆครับ

Comment

Originally posted by Kristchenko View Post
                            ครับ ปกติ 44-45 ราวๆนี้ครับ 54 นี่ตอนรัน orthos ไปแล้ว ชมก่าๆครับ 54-55 ครับ แล้ว เท่าไหร่ถึงจะพอละครับ
                            ที่เรียกว่าร้อนอะครับ ไม่ควรเกินกี่องศาดีครับ แล้ว ถ้าคัรบ cl ไปที่ 4 4 4 12 นี่จะเกิดไรขึ้นบ้างครับ

ขอบคุณทุกท่านที่มาตอบคำถามผมนะครับ ขอบคุณจริงๆครับ
                            เรื่อง Full ขอไม่เกิน70-75ก็กะลังดีแล้วครับ
                            CL4 หากกดลงมาได้ รับรองประสิทธิภาพของระบบจะดีขึ้นแน่นอนครับ แต่ขึ้นกับว่าแรมคุณไปไหวหรือเปล่านะ แต่หากไม่ไหวคงต้องแลกด้วยการเพิ่มไฟให้มันเข้าไปอีก

Comment

เอ ว่า แต่ผมสมควรกด cl ลงมาที่ 4 รึเปล่าครับถ้าไปไม่ไหวมันจะมีอะไรเกิดขึ้นครับ ค้างๆเหมือกันรึเปล่าครับ รึว่าแค่ไม่เสถียร แล้วแรมผมนี่มัน ดัน 4 แถวซะด้วย แต่ ยี่ห้อและรหัสเดียวกันเลยครับ 512*2 1024*2 เท่านั้นครับ แรม ของ geil อะครับ แต่แบบสีเงิน ไม่ทราบว่าพอไปไหวไหมครับ

ตอนนี้วิ่งที่ 340*7 เทสผ่านแล้วครับ 55-56 full อะครับ
                              ขอบคุณท่านdearsและท่าน samutss มากครับที่ช่วยมาตอบครับ

Comment

เอ ว่า แต่ผมสมควรกด cl ลงมาที่ 4 รึเปล่าครับถ้าไปไม่ไหวมันจะมีอะไรเกิดขึ้นครับ ค้างๆเหมือกันรึเปล่าครับ รึว่าแค่ไม่เสถียร แล้วแรมผมนี่มัน ดัน 4 แถวซะด้วย แต่ ยี่ห้อและรหัสเดียวกันเลยครับ 512*2 1024*2 เท่านั้นครับ แรม ของ geil อะครับ แต่แบบสีเงิน ไม่ทราบว่าพอไปไหวไหมครับ

ตอนนี้วิ่งที่ 340*7 เทสผ่านแล้วครับ 55-56 full อะครับ
                                ขอบคุณท่านdearsและท่าน samutss มากครับที่ช่วยมาตอบครับ
                                หากเล่นบัสไม่เกิน800 ผมเชื่ออยู่อย่างนึงว่า สามารถเล่นที่ CL4 ได้แน่ แต่อาจต้องทดแทนกันด้วยการอัดไฟเข้าไปหน่อย

Comment

Working...
                                X