Announcement

Collapse
No announcement yet.

Mikrotik Club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เห้อ แจ้งผล เป็นอาการเดิมอีกแล้วครับ ไม่ทราบจริงๆว่าจะแก้ยังไงดี

Comment

• > http://192.168.88.1:81/userman
      ี> users
      > add > one
      ได้หน้าตาประมาณนี้ ครับ
      Attached Files
      Last edited by tahcom; 4 Sep 2012, 22:36:19.

Comment

• ทำตามหน้านี้ครับ

MikroTik:Config Radius / UserManager

http://www.easynetwork.co.th/index.p...tion&Itemid=75

เพิ่ม User ในระบบ User Manage

ของผม ไม่เหมือน อันนี้ ครับ ก็เลยเริ่ม งง

Last edited by tahcom; 4 Sep 2012, 22:35:23.

Comment

• 5.20 on pc
          Attached Files

Comment

• Originally posted by kkpnova View Post
            เห้อ แจ้งผล เป็นอาการเดิมอีกแล้วครับ ไม่ทราบจริงๆว่าจะแก้ยังไงดี
            มีใครลองของเปล่าครับ....เน็ต 9/1 ท่านปล่อย user ละ 1m ถ้าออนพร้อมกันซัก 15 คนก็ไม่น่ามีปัญหา
            สงสัยน้องติ๊กจะไม่สบายแน่เลย....เฮ้อ ๆ .???
            ของผมเน็ต 13/1 ปล่อยuser ละ 3/128 แต่เป็น 450g ออนพร้อมกัน 18 user เน็ตยังไม่เต็มครับ แต่ถ้าเข้า youtube
            คงไม่รอด

Comment

• ^
              ^
              ^
              ของผมเน็ต 7/512 แจก 1M 13-14 user ได้สบายครับ

Comment

• สอบถามครับ ผมใช้450G hotspot+userman และ nsa210 เก็บ log....เรื่องคือจะสามารถเก็บ log ได้ป่าวครับตามรูปนี้ และต้องการ ฟิก max address ที่เครื่อง MK 450G ได้ป่าวครับ

Comment

• สงใส จะต้องเปลี่ยนไป 450Gแล้วล่ะครับ

ปล. ส่วนใหญ่เด็กที่หอพักใช้ Youtube

Comment

• Originally posted by bomyongyut View Post
                    สอบถามครับ ผมใช้450G hotspot+userman และ nsa210 เก็บ log....เรื่องคือจะสามารถเก็บ log ได้ป่าวครับตามรูปนี้ และต้องการ ฟิก max address ที่เครื่อง MK 450G ได้ป่าวครับ
                    เก็บได้อยู่แล้วครับ ห่วงแต่การลิ้ง 3-4 km.นี่ Sector จะเอาไหวหรือปล่าวเท่านั้นเอง
                    คงต้องลองครับ เพราะไม่เคยใช้เหมือนกัน เข้าใจว่าต้องการประหยัด ส่งตัวเดียว-รับ3ตัว
                    สู้ๆครับ ^ ^

Comment

• 450G เลยครับ เพื่ออนาคตที่ดีกว่า ผมปล่อย 215k/3m ครับ ยังใช้ 4.11 อยู่เลย เอิ๊กๆรุ่นบุกเบิก
                      เด็กๆตอนนี้เข้า facebook , youtube เป็นหลักทั้งนั้นแหละครับ ...อนาคตของชาติ อิอิ

Comment

• ^
                        ^
                        ฟิก max address นะครับท่านยุทธ ไม่รู้ว่าต้องการแบบนี้หรือเปล่า
                        connect ได้เฉพาะ max ที่กำหนดเท่านนั้น

Log max.jpg

เอา Maxaddress ไปใส่ที่ช่องหมายเลข 4
                        Log max01.jpg

......................................
                        Last edited by jaion; 5 Sep 2012, 09:06:25.

Comment

• Originally posted by kkpnova View Post
                          สงใส จะต้องเปลี่ยนไป 450Gแล้วล่ะครับ

ปล. ส่วนใหญ่เด็กที่หอพักใช้ Youtube
                          กำลังฮิตเลยละท่านเปิดแต่ครั้ง เน็ต ชักกระตุก งึก ๆ

http://youtu.be/9bZkp7q19f0
                          Last edited by jaion; 5 Sep 2012, 10:42:58.

Comment

• อินเทรนสุดๆ สงใสต้องสั่ง 450G ละครับ ตัดใจ เดี๋ยวค่อยเอา 750GL มาปล่อยมือ 2

Comment

• เดี๋ยววันนี้ลองเป็นครั้งสุดท้าย
                              Lan1 รับBridge จาก modem
                              Lan2 ต่อ Switch --> Tplink

Lan3-5 ปล่อยว่าง

เอา Accesspoint + Lan pc ตามห้อง ไปโยงเข้า Switch ให้หมด ลองซิว่ามันจะยังไหวอยู่มั้ย

Comment

• ^
                                ^
                                สู้ ๆ ครับเป็นกำลังใจ ...

Comment

Working...
                                X