Announcement

Collapse
No announcement yet.

Mikrotik Club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by gangdakza View Post
    สอบถามครับ จะจัดมาติดหอพัก ประมาณ 30-40 device (ใช้งานจริงคงไม่ถึงคิดไว้สำหรับ 2 device ต่อ1คน) hEX (RB750Gr2) จะไหวไหมครับ เน็ต 3bb 100/10 1เส้น ที่จะทำก็มีแค่ hotspot กับ แยกวงสำหรับที่บ้านกับที่หอแค่นี้ครับ หรือจะไป 450G เลย
    แนะนำให้จัด RB450G ไปเลยครับ

Comment

• Comment

อาการอย่างในรูปมันเป็นอะไรเหรอครับ ก่อนหน้านี้ไม่เป็นเลย อยู่ดีๆก็เป็นหลังจากนั้นก็มาเป็นพักๆเลยครับ ขอบคุณครับผม

Comment

• รบกวนหน่อยคับ ผม การตั้งเวลา Reboot ผิด 00:00:00 เปิดเครื่องมามันเลย reboot ตลอด มีวิธีเข้าไปแก้ไขไหมคับ ขอบคุณคับ

Comment

• ผมแนะนำ CCR ขึ้นไปครับ

Comment

• Originally posted by mototrax View Post
              เอามาแยกเน็ต-เกมส์
              ควรเริ่มต้นที่ตัวไหนครับ
              กะว่าเอามาหัดทำ
              ถ้าทำได้ จะเอาแทนพีซี

ขอบคุณครับ
              ผมแนะนำ CCR ขึ้นไปครับ

Comment

• Originally posted by JohnTitor View Post
                [ATTACH=CONFIG]3674870[/ATTACH]

อาการอย่างในรูปมันเป็นอะไรเหรอครับ ก่อนหน้านี้ไม่เป็นเลย อยู่ดีๆก็เป็นหลังจากนั้นก็มาเป็นพักๆเลยครับ ขอบคุณครับผม
                โดนลูป ครับลองไล่ดูครับ อะไรต่อเข้ามาที่ bridge และที่ต่อเข้า ether3 ครับ

Comment

• พอดีผมทำload balanceแล้ว forword port กล้อง cctv ไม่ได้ครับ ลองเซ็ทตามปกติแล้วไม่ได้ ไม่ทราบวว่าต้องแก้ตรงไหนครับ

Comment

• Originally posted by proweden View Post
                    พอดีผมทำload balanceแล้ว forword port กล้อง cctv ไม่ได้ครับ ลองเซ็ทตามปกติแล้วไม่ได้ ไม่ทราบวว่าต้องแก้ตรงไหนครับ
                    ต้องบอกำหนดขา In.interface ด้วยนะครับ ว่าให้ใช้ทาง interface ไหน

Comment

• Originally posted by winman1394 View Post
                      ต้องบอกำหนดขา In.interface ด้วยนะครับ ว่าให้ใช้ทาง interface ไหน
                      มีตัวอย่างบ้างมั้ยครับว่ากำหนดตรงไหน งมมา3วันละครับ

Comment

• RB450 ใช้งานในบ้านห้องพัดลมร้อน84นี่ปรกติไหมครับ อุณหภูมิห้องประมาณ33-34

สภาพติดตั้งตามนี้ครับ

Comment

• Originally posted by golf47 View Post
                          RB450 ใช้งานในบ้านห้องพัดลมร้อน84นี่ปรกติไหมครับ อุณหภูมิห้องประมาณ33-34

สภาพติดตั้งตามนี้ครับ
                          ลองไม่วางซ้อนกันครับ HG8245 ดูสิครับ(ปกติตัวนี้มันก็ร้อนอยู่แล้วนะ) อุณภูมิน่าจะต่างกันเยอะครับ ของผมอยู่ราว 58 - 67C ครับ

Comment

1. ต้องการโชว์ข้อมูลแบบนี้แต่เป็นของ VLAN1 ต้องทำไงครับ
                            2. ต้องการโชว์กราฟที่จอเปิดตรงไหนครับ

ณ ตอนนี้มีแต่ข้อมูล Slide Show

CCR1016-12G

ROS 6.32.2

Comment

• ผมมีเน็ต 2 เส้นครับ 3bb กับ tot

3bb ออกเน็ตใช้ในร้าน

tot จะให้ออก wifi แต่เหมือนมันวิ่งออก 3bb ถ้าอยากให้ออก tot ต้องเซ็ทยังไงครับ แนะนำด้วยครับขอบคุณครับ

Comment

• สอบถามครับ
                                RB750GR2 สามารถจำกัดBandwidth ทีละพอร์ตได้ไหมครับ อย่างให้ LAN port1 วิ่ง 10เมก พอร์ต2วิ่ง 20เมกอย่างงี้ได้ไหมครับ

Comment

Working...
                                X