Announcement

Collapse
No announcement yet.

Mikrotik Club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มันจะจาง เป็นลางๆๆ เลยล่ะ

Comment

• Originally posted by aha2pro View Post
      ถ้าตั้งค่าบัตรถูกต้อง มันจะต้องเด้งออกครับ ถึงแม้จะไม่ได้ logout ก็ตาม
      พอดีผมตั้งค่า แบบนี้ครับ คือบัตร ลิมิตที่ 10 ชม แต่ที่ โปรไฟล ไว้ที่ 3วัน ผมยังไม่ชัว แต่ไปดู uptime ของบัตรก่อนหน้าที่หมดอายุไป อยู่ที่ 11 h34m สงสัยล็อกเอา ถึงหลุดครับ และเมื่อคืนผมสังเกตอีกครั้ง ที่uptime ของอีกบัตร เกินเหมือนกัน แต่ยังไม่ได้ logout ยังเล่นได้อยู่ ผมเลยเตะออกไป ทีนี่ก็เข้าไม่ได้แล้วครับผมผมตั้งค่าตามภาพนี้ครับ ช่่วยดูหน่อยครับ แพคเกจ 10ชม ใช้ได้3วันครับ

Comment

• ไม่ทราบว่า ท่านใดเคยเจอปัญหา เวลาลูกค้าใช้งาน แค่ไม่กี่คน แค่6-8คนแล้ว mikrotik(750) อึด ช้า ปิงเยอะผิดปกติบ้างมั้ยครับ ไม่ทราบพอมีวิธีแก้ไขมั้ย
        และมีลูกค้าบางราย บ่นๆว่า เล่นเกมแล้วกระตุก >_< ซึ่งตรงนี้ผมก็ได้ลองเทสดูช่วงคนใช้งานน้อยๆ แต่ก็กระตุกจริงๆอย่างที่ลูกค้าบ่น (หากไม่ผ่านmilrotikใช้งานไม่มีปัญหา) มีทางไหนและวิธีแก้ไขอย่างไรบ้างครับ

Comment

• เป็นปกติ มั้งครับ
          ^ ^

Comment

• Originally posted by luminesce23 View Post
            ไม่ทราบว่า ท่านใดเคยเจอปัญหา เวลาลูกค้าใช้งาน แค่ไม่กี่คน แค่6-8คนแล้ว mikrotik(750) อึด ช้า ปิงเยอะผิดปกติบ้างมั้ยครับ ไม่ทราบพอมีวิธีแก้ไขมั้ย
            และมีลูกค้าบางราย บ่นๆว่า เล่นเกมแล้วกระตุก >_< ซึ่งตรงนี้ผมก็ได้ลองเทสดูช่วงคนใช้งานน้อยๆ แต่ก็กระตุกจริงๆอย่างที่ลูกค้าบ่น (หากไม่ผ่านmilrotikใช้งานไม่มีปัญหา) มีทางไหนและวิธีแก้ไขอย่างไรบ้างครับ
            เป็นน่ะครับ เล่นเกม ผ่านไวไฟ ส่วนใหญ่กะตุกอะครับ และเรื่องอืด ผมลบ scrip ddns ออกหายเลยครับ ตอนนี้เลิกใช้เลย ถ้าจะใช้คงต้องหาตัวใหญ่กว่าง่ะครับ

Comment

• ลบ bypass ออกยังไงครับ ลบไปหลายรอบก็ยังอยู่

Comment

• Originally posted by miana View Post
                ลบ bypass ออกยังไงครับ ลบไปหลายรอบก็ยังอยู่
                ลองดูครับ

Comment

• Originally posted by bombon View Post
                  ลองดูครับ
                  ได้แล้วครับขอบคุณครับ

Comment

• ใครพอแก้ได้บ้านครับแรมมันรันที่ 230-+ตลอดครับทั้งที่ตอนนี้ไม่มีคนออนไลน์เลยหรือว่าปรกติครับ

Comment

• Originally posted by miana View Post
                      ใครพอแก้ได้บ้านครับแรมมันรันที่ 230-+ตลอดครับทั้งที่ตอนนี้ไม่มีคนออนไลน์เลยหรือว่าปรกติครับ
                      มันหมายความว่าแรมที่เหลือครับ ปกติครับ ของผม เหลือ 9เอง ใช้ 750อยู่

Comment

• cpu ขึ้นสูง 100 เกือบตลอด แก้กันตรงไหนครับ หาข้อมูล ยังไม่เจอ วิธีแก้ที่ทำแล้วหายเลยครับผม

Comment

• Originally posted by bombon View Post
                          มันหมายความว่าแรมที่เหลือครับ ปกติครับ ของผม เหลือ 9เอง ใช้ 750อยู่
                          อ๋อมันลดลงไม่ใช่เพิ่มขึ้น
                          ขอบคุณครับ พอดีเพิ่งได้มาวันเดียวยัง งงๆ อยู่ ^^

Comment

• แอบมาดูเทพคุยกัน....อิอิ

cpu ขึ้นสูงให้ลอง Reboot ดูนะครับ

Comment

• การกำหนดเวลาการเข้าใช้งานhotspot แบบการตั้งหมดอายุของรหัส คือจะกำหนดเวลาให้ใช้งานแค่1วันหรือ24ชมเท่านั้น ทำอย่างไงคับ
                              Last edited by ratapol123; 13 Jan 2013, 13:41:06.

Comment

• ขอรบกวนสอบถามครับ ว่า RB751U และ RB751G เก็บ Log File ผ่าน USB ได้ไหมครับ โดยไม่ต้อง ต่อพวก NSA หรือ เก็บใน PC

ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                                X