Announcement

Collapse
No announcement yet.

TOT WiFi Wi Net บริการใหม่จาก TOT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สรุปผมตั้งเสายิงจากเนตบ้านเหมือนเดิมละบริการติดตั้งช้ามาก
    บอกจากมาติดตั้งท้ายๆเดือนตุลายิ่งมาอ่านแล้วเจอผลตอบรับลดสปีดเนตอีก

Comment

• เดือนละกี่บาทคับ wifi tot

Comment

• รบกวนขอคำแนะนำหน่อยครับ พอดีผมไม่ได้ซื้อ wireless router จาก tot มาอะครับ พอจะมีตัวไหนที่น่าใช้มั้งครับหรือใช้ของ tot พอดีตอนนี้คิดจะซื้อ TD-W8970 ของ tp link อยู่อะครับเห็นว่าเป็นแบบ all in one ไม่รู้ว่ามันจะลองรับ wi net หรือเปล่า พอดีผมพึ่งไปขอเปลี่ยนแบบ adsl แล้วมาลองใช้แบบ wi net ดู ช่างยังไม่ได้ติดตั้งนะครับ เลยกะจะซื้อไว้ก่อน

Comment

• จะกลับไปติด winet อีกครั้งหลังจากยกเลิกไป ทางTOT เค้าไม่ได้ เก็บอุปกรณ์คืนน จะโทรไปให้ทางTOTยิงสัญญานมาได้ไหมหรือต้องให้ช่างมาตั้งค่า

Comment

• ท่าน tot-cmi ครับ พอจะทราบรหัส PPPoe มั้ยครับ พอดีว่าตัวรับของผมมันเพี้ยน ไฟสัญญาณสลับกัน 1+3 สลับกับ 2+4 เอาลงมารีเซ็ตด้วยปุ่มก็ไม่หาย เลยต้องรีเซ็ต firmware มันจึงหาย จากนั้นผมก็ตั้งค่ารับสัญญาณได้ตามปกติ แต่ระบบมันฟ้องว่าผมใส่รหัส PPPoe ไม่ถูกต้อง มันเลยออกเน็ตไม่ได้ ช่วยกรุณาด้วยนะครับ เพราะถ้าผมรอช่าง อย่างน้อยกว่า 15 วันเป็นอย่างต่ำ ช่างถึงจะมา จึงเป็นสาเหตุให้ผมพยายามทำเองเรื่อยมาทุกครั้ง เพราะถึงแม้ผมเล่นได้แค่ไม่กี่วัน แต่ก็ต้องจ่ายรายเดือนเต็มจำนวน เห็นใจด้วยนะครับ อย่างน้อยก็ให้ผมได้ใช้พอให้คุ้มค่ารายเดือนสักหน่อย แล้วค่อยให้ช่างมาเปลี่ยน firmware ให้เป็นอย่างเดิม หรือถ้าท่านมี firmware ของ TOT อยู่ ก็ขอความเมตตาช่วยส่งให้ผมด้วยเถิดครับ จะเป็นพระคุณอย่างสูง (ของผมรุ่น Nanostation M5) user PPPoe ของผมคือ 4459F5675@whome
            Last edited by piverch; 27 Apr 2014, 16:51:09.

Comment

• Originally posted by piverch View Post
              ท่าน tot-cmi ครับ พอจะทราบรหัส PPPoe มั้ยครับ พอดีว่าตัวรับของผมมันเพี้ยน ไฟสัญญาณสลับกัน 1+3 สลับกับ 2+4 เอาลงมารีเซ็ตด้วยปุ่มก็ไม่หาย เลยต้องรีเซ็ต firmware มันจึงหาย จากนั้นผมก็ตั้งค่ารับสัญญาณได้ตามปกติ แต่ระบบมันฟ้องว่าผมใส่รหัส PPPoe ไม่ถูกต้อง มันเลยออกเน็ตไม่ได้ ช่วยกรุณาด้วยนะครับ เพราะถ้าผมรอช่าง อย่างน้อยกว่า 15 วันเป็นอย่างต่ำ ช่างถึงจะมา จึงเป็นสาเหตุให้ผมพยายามทำเองเรื่อยมาทุกครั้ง เพราะถึงแม้ผมเล่นได้แค่ไม่กี่วัน แต่ก็ต้องจ่ายรายเดือนเต็มจำนวน เห็นใจด้วยนะครับ อย่างน้อยก็ให้ผมได้ใช้พอให้คุ้มค่ารายเดือนสักหน่อย แล้วค่อยให้ช่างมาเปลี่ยน firmware ให้เป็นอย่างเดิม หรือถ้าท่านมี firmware ของ TOT อยู่ ก็ขอความเมตตาช่วยส่งให้ผมด้วยเถิดครับ จะเป็นพระคุณอย่างสูง (ของผมรุ่น Nanostation M5) user PPPoe ของผมคือ 4459F5675@whome
              WINET firmware ไหนก็รับได้หมดแหละ ไม่จำเป็นต้องเป็นเฟิร์มแวร์มันหลอก (แถวบ้านผมนะ) เซ็ตให้ถูกเถอะเล่นได้หมด

ลองเป็น F44595675@tothome หรือ F44595675@whome

ข่างล่างใส่แค่ F44595675 เฉยๆ
              Last edited by chalisa; 27 Apr 2014, 16:18:30.

Comment

• Originally posted by chalisa View Post
                ลองเป็น F44595675@tothome หรือ F44595675@whome

ข่างล่างใส่แค่ F44595675 เฉยๆ

( F ไปอยู่ตรงกลางผมพึ่งเคยเห็น */-*) ลองสลับตามผมบอกนะ

ไม่ก็เชื่อมต่อ เบส TOT เสร็จ กดสแกน อุปกรณ์ตามภาพล่าง

จะได้ ชื่อพวกอุปกรณ์ที่เชื่อมต่อเบสนั้น ในขณะนั้น จะขึ้นเลข ของ user อื่นๆ เราก็แอบดู ว่าเขาใส่ยังไงกัน F อยู่ส่วนไหน ลองดัดแปลง มาใส่ของเรา (แต่อย่าเอาของคนอื่นมาใส่นะเดี๋ยวเป็นเรื่อง)
                Last edited by chalisa; 27 Apr 2014, 15:48:00.

Comment

• ขอบคุณมากครับท่าน chalisa ผมจะลองทำดู แต่ก่อนของผมมันจะเป็นเบอร์ y4459xxxx พอช่างมาอัพสปีดให้เป็น 10Mb พวกที่ใช้ Wi-Net ก็จะได้เบอร์ใหม่ เป็น xxxxFxxxx ทุกคนครับ ส่วนลูกค้า ADSL ก็ยังเป็น yxxxxxxxx เหมือนเดิมครับ ผมเคยโทรไปถาม Callcenter เค้าก็บอกว่าว่าไม่มีข้อมูล แต่ถ้าเป็นลูกค้าADSL เค้าก็บอกให้ใส่เบอร์ไปเลย เช่น yxxxxxxxx ผมก็เลยลองเอาเบอร์ของผมใส่ดู ทั้งตัวเล็กตัวใหญ่ มันก็ขึ้นหน้า Service ของ TOT ว่ารหัสผมไม่ถูกต้อง แต่ User ผมมันถูกอยู่ครับ เพราะผมไปดูของที่บ้านน้ามา และอันเก่าผมตอนที่มันไม่เสียผมก็เคยเข้าไปดู ซึ่งแต่ก่อนมันเป็น firmware ของ TOT แล้วเขาจะล็อกการตั้งค่าเกือบทุกอย่าง รวมทั้งปิดpassword PPPoe ของเราด้วย การตั้งค่าทำได้อย่างเดียวคือไปที่ปุ่ม Wizard แล้วใส่คำว่า installed แล้วมันจะรับการตั้งค่าจากเครื่องแม่แล้วใช้ได้เลย แต่ปัญหาของผมที่ผ่านมาก็คือมันหนักกว่าทุกครั้งที่เคยทำ คือมันเข้าหน้าคอนฟิกไม่ได้เลย รีเซ็ตด้วยปุ่มก็ไม่หาย มันต้องรีเซ็ตด้วย firmware อย่างเดียว แต่ firmware ที่ผมมีมันกลับไม่ใช่ของ TOT มันเลยไม่มีปุ่ม Wizard(ที่ให้รับการตั้งค่าจากเครื่องแม่) ถ้าผมอยากใช้ได้ตอนนี้ ผมต้องมี 1 ใน 2 สิ่งนี้ คือ รหัส PPPoe หรือ firmware ของ TOT ถ้าไม่ได้ก็คงต้องรอไปจนถึงกลางเดือนหน้าโน่นเลย ช่างถึงจะมาเยี่ยม 555

Comment

• เข้าใจคนรอเลยครับ แถวบ้านผมหละหลวมมาก เฟิร์มแวร์ไหน ได้หมด ตั้งเสาหันไปหาเบส ตั้งโหมด station ใส่ user yxxxxxxxx ก็เล่นได้ละครับ

ใช้อุปกรณ์อะไรครับ ไม่ใช่พวกตะกูล ubi 5GHz หลอครับ wizard มันมาจากไหนครับ ไม่เคยเจอใน ubi เฟิร์มแวร์เดิม หรือจะมีเฉพาะเฟิร์มแวร์ของ TOT ครับ *-*

Comment

• Originally posted by chalisa View Post
                      เข้าใจคนรอเลยครับ แถวบ้านผมหละหลวมมาก เฟิร์มแวร์ไหน ได้หมด ตั้งเสาหันไปหาเบส ตั้งโหมด station ใส่ user yxxxxxxxx ก็เล่นได้ละครับ

ใช้อุปกรณ์อะไรครับ ไม่ใช่พวกตะกูล ubi 5GHz หลอครับ wizard มันมาจากไหนครับ ไม่เคยเจอใน ubi เฟิร์มแวร์เดิม หรือจะมีเฉพาะเฟิร์มแวร์ของ TOT ครับ *-*

ใช้ Ubi 5GHz เหมือนกันครับ แต่ปุ่ม Wizard จะมีเฉพาะใน firmware ของ TOT แต่ถ้าเป็น firmware ทั่วไปมันจะไม่มีครับ ถ้าเน็ตผมใช้ไ้ด้เดี๋ยวจะเอารูปมาให้ดูกันครับ

Comment

• Originally posted by siamauto View Post
                        เป็นยังไงกันบ้างครับ ได้เพื่มสปีดกันบ้างไหมของผมความเร็วเท่าเดิมเลย หลังจากไม่ได้เล่นเลยมา 4 เดือน ก็ยังปกติดีแต่ยังไม่เคยเล่นกลางวันว่าจะเป็นยังไง

ผมอยู่กำแพงเพชรเหมือนกับท่านแถมใช้เบสเดียวกันด้วย ณ ตอนนี้ สัญญาณแย่มากครับหลังจากที่ช่างซ่อมเซ็กเซอร์เมื่อหลายวันก่อนณปัจจุบัน หลุดวันเป็นร้อยรอบ

Comment

เอาไว้เป็นตัวเลือกครับ ผมใช้ของ CAT อยู่ แต่เค้าไม่มีอุปกรณ์ให้ยืมนะครับ แล้วก็ไม่มีโปรเน็ตของ wifi ต้องใช้โปรเน็ตอย่างอื่นของ CAT เช่น ตอนนี้ผมใช้โปร On net อยู่ครับ เป็นโปรของ ไฟเบอร์ 15/1 ราคา 790 บาท ถ้าใครมีอุปกรณ์เป็นของตัวเองก็ลอง scan หาของ CAT ดูครับ ถ้าเจอแล้วก็ไปติดต่อที่ศูนย์บริการเลยครับ ผมก็ทำประมาณนี้ แต่ก็กว่าจะคุยรู้เรื่อง ปล. อยากให้ง่ายๆต้องถามหาช่าง Wifi ครับเค้าจะมีคนที่ทำตรงนี้เฉพาะ จะได้ง่ายและเร็ว ผมใช้มา 4 วันไม่เคยหลุด สงใสว่าเบสนี้ผมใช้คนเดียวเลยลื่น เหอๆ
                          Last edited by v88netcafe; 8 Jun 2014, 22:51:37.

Comment

• คิดถึงจัง TOT wi-net 1 ปีกว่าแล้ว ที่ลาขาด

Comment

• ผมสนใจจะติดทีโอทีวายเน็ตมีคนสนใจประมาณ10-15คนบ้านผม***งจากเสาประมาณ10-15กิโลเมตรมีเสาอยู่สูงประมาณ20ม.เคยติดต่อไปแล้วว่าจะมาแต่ไม่เห็นมาเลยรอเกือบเดือนแล้วไครรู้พอที่จะแนะนำบ้างครับควรทำยังไงครับ

Comment

• Originally posted by isarasitti View Post
                                ผมสนใจจะติดทีโอทีวายเน็ตมีคนสนใจประมาณ10-15คนบ้านผม***งจากเสาประมาณ10-15กิโลเมตรมีเสาอยู่สูงประมาณ20ม.เคยติดต่อไปแล้วว่าจะมาแต่ไม่เห็นมาเลยรอเกือบเดือนแล้วไครรู้พอที่จะแนะนำบ้างครับควรทำยังไงครับ
                                ถ้ามีคนสนใจติดเนทประมาณ10กว่าคนแบบนี้ เป็นผม ผมจะไปขอให้ cat เดินสายไฟเบอร์ออปติกมาครับ ยิ่งถ้ามีเสา cat my
                                อยู่ในพื้นที่นี่สบายเลย ตอนไปขอเนทที่ cat เค้าบอกว่าจะเดินสายให้ถ้ามีลูกค้าอย่างน้อย 15 ราย

Comment

Working...
                                X